• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pwnage - Unlocked FW 2.0 cho Ipod , Iphone , Iphone 3G

tmhung

Mới đi cafe về , sau đó đi chích dzới thằng Mập ( nó bị chó cắn ) , tạt qua Nguyễn Trãi mua cái túi Crumpler cho em MAC yêu . Về đến nhà , mở máy tính ra , lướt web 1 hồi thì thấy dòng chữ "Thanks for waiting :)" đáng yêu trên web của DEV TEAM (1 trong các team unlock iphone ) , hehehehe , vậy là có hàng rùi

Hehe , em iu mấy anh DEV TEAM quá , hacker Nga dzo địch

Down ngay về và Jailbreak con Ipod Touch yêu vấu . À , mà để xem đã , kì này vẫn chưa thể unlock mạng cho con 3G được , tuy nhiên đã có thể cài ứng dụng cho iphone 3G ( đừng nhầm với app store nhé ) , và mở SSH cho tất cả dòng máy dùng hệ điều hành MAC OS X Phone ( Iphone , Ipod Touch , Iphone 3G ) . Tất nhiên là công cụ unlock này chỉ có thể chạy trên nền MAC , bà con WIN vui lòng chờ thêm 1 thời gian đã

Nhanh chóng down về , gần 20 Mb thôi các bạn à , giải nén ra 1 file .app , chắc chắn là dùng cho MAC rùi còn gì nữa , để giải nén ra và copy vào application đã , hehehe . Run thử cái nào

Giao diện tốt , nhẹ nhàng , dung lượng khá thấp ....

Chu choa , giao diện tool unlock này cũng dễ nhìn và bắt mắt thật , có cả chế độ simple và advande mod nữa , ko gây khó chịu cho người dùng chưa rành vi tính như Ziphone ( 1 mem trung thành với Iphone từng làm điên đảo người dùng với công cụ unlock trên mức hoàn hảo : Ziphone 3.0 ) . Thử tiếp tục thì thấy "nó" dò xem filw FW 2.0 trong máy của mình ( tức là các bạn đã phải có FW 2.0 trong máy tính của mình , ai ko có thì có thể pm Hùng để có , hehe , ko share dc , phạm luật ^^ ) . Sau khi dò dc File ipsw trong máy , chương trình Pwnage ( tên tool unlock này ) bắt đầu tạo 1 file ipsw mới dựa trên nền của file cũ ........... quá trình diễn ra khoảng 5' là xong .

Đã có file wpsw , chỉ việc restore lại ở DFU mode là xong

Sau đó mình phải trở về DFU Mod , dùng Itune restore về FW mới tạo ............... đơn giản , nhanh chóng và ......... kết quả perfect , các bạn có thể thấy icon màu nâu : Cydia ...... 1 tên gọi khác của tool cài đặt phần mềm ko chính hãng : installer ..

Cái gì đây , thế là Hùng đã unlock thành công rùi ^^

Thế là xong , 2.0 cũng đã bay rùi , sáng nay chắc là 1 ngày điên cuồng của Apple , mấy tay programmer chắc đang đập đầu dzô gối.

Đời là dzậy , giờ ngồi chờ phần unlock mạng cho 3G thui , câu chuyện về FW 2.0 của Apple sắp chấm dứt ^^ . 1 phút mặc niệm cho Apple

Trích blog : http://tranmanhhung1988.blogspot.com/

( à , xin lỗi anh em nhé , bài này mình copy từ blog ra , mấy câu văn hơi ko dc lịch sự cho lắm , dzui dzui thôi , bỏ qua nhé )

Chỉnh sửa cuối:

vtp9x

Mới đi cafe về , sau đó đi chích dzới thằng Mập ( nó bị chó cắn ) , ......

Thế là xong , 2.0 cũng đã bay rùi , sáng nay chắc là 1 ngày điên cuồng của Apple , mấy tay programmer chắc đang đập đầu dzô gối : "địt mợ , sao mà unlock dc nhỉ , chả nhẽ lại ngu hơn tụi nó , phải viết tiếp thôi ......, FW sau đố tụi bây unlock dc" . Còn hiện tại , bên Nga , các thành viên của DEV Team : "hehehehe , kì này dc donate tiền ăn tới già , tội mấy thằng ngu Programmer của Apple , ngồi code chết mẹ" . Trong lúc đó , lão già Ziphone : "Ồ , source này hay đó , để về code lại xíu , phát hánh bản khác , kiếm chút chào coi , mấy thằng DEV team ngồi làm thí bà , tao ngồi code lại và ăn tiền thôi , heheheh "
.......

Bạn đã đi tiên phong và thành công chúc mừng bạn =D> nhưng lời lẽ của bài viết này bạn nên xem lại :|.

Chỉnh sửa cuối:

tmhung

Bạn đã đi tiên phong và thành công chúc mừng bạn =D> nhưng lời lẽ của bài viết này bạn nên xem lại :|.

Sory , copy từ blog ra nên hơi bất lịch sự , hihihih . sory mờ

hamvuihamvui

vậy ai có mac thì tạo ra file ipsw từ tool trên rồi chia sẻ cho anh em win restore lai la ok phải không các bạn

tmhung

vậy ai có mac thì tạo ra file ipsw từ tool trên rồi chia sẻ cho anh em win restore lai la ok phải không các bạn

Ok , để thử up lên cho anh em .

AnhTu

Super V.I.P
Mạn phép edit câu chữ của bạn để nhận được nhiều hơn những lời cảm ơn & sự tôn kính của member dành cho bạn, từ ngữ ở Blog thì chỉ dành cho cá nhân.
Trân trọng.

tmhung

tại lười nên làm đại í mà , bác đừng trách em nhá , copy qua cho lẹ , đang up cái W cho bà con đây

XuanTruong

Super V.I.P
tại lười nên làm đại í mà , bác đừng trách em nhá , copy qua cho lẹ , đang up cái W cho bà con đây

Lần sau Bạn chịu khó tý nhé! Kẻo các Mem khác lại nghĩ này nọ, còn nội dung bài viết về kỹ thuật thì cảm ơn Bạn nhìu!:)=D>

saigon3

E:\iPhone\Unlock NewMình có bản Custom Firmware 2.0 cho Win đây, đã làm và chạy rất ngon lành các bạn vào đây mà đem về xài, có đều là mạng chưa có dùng được mà thôi, fải chờ cho tới . . . khi nào kg biết nữa !!!dung lượng của nó khác với file gốc, nó chỉ có 215.590kb mà thôi.
Các bạn download xong rồi thì dùng chương trình Splitter để ghép nó lại mà dùng nhe.