• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PY] StandByPlugger - Tắt Nhanh Các Đường Dẫn Ngoài StandBy[Wlan,Search..]

CongVoi

Super V.I.P
StandByPlugger - Tắt Nhanh Các Đường Dẫn Ngoài StandBy

Đầu tiên khi nghe đến bài này các bạn sẽ thấy rất giống với bài của 1 ai đó đã Post.Và mình xin nói luôn đó là bài Này của SM Kojiro đã post.Nói chung là 2 bài về cơ bản không có gì khác nhau chỉ thay đổi về sự nhanh chóng và thời gian gọn nhẹ thôi.Những bạn nào đã dùng qua bài kia thì có thể tham khảo qua,bài này rất thích hợp với những Mem mới.Các bạn chú ý đọc kĩ dưới nhé

Giới thiệu:
-Tên PM: StandByPlugger
-Tác giả: rol@N95d
-Yêu cầu: Máy đã được Hack

Đây là 1 sản phẩm chạy trên nền Python và yêu cầu PY phải là python1.4.5 (1.90 ko chạy được).

Và có thể tắt được các đường sau:
1) Shortcut
2) Search
3) Organizer
4) ToDo
5) Media player
6) Aioperatorplugin
7) Wlan
6)Share
9) Radio
10)Printintent

Cách sử dụng:
1- Đầu tiên Tắt cái Standby đi.

2-Vào ổ Z copy cái file AIPluginDefinition.rsc tại z:\resource\AIPluginDefinition.rsc vào c:\resoucre

3-Khi các bạn chạy PM dưới thì phải luôn nhớ tắt cái Standby đi và cả Save file nữa nhé

4-Thoát bằng cách để ẩn giữ nút Menu rồi thoát bằng nút C

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
cho e hỏi cài này có dùng đc trên n81 8gb ko a

Down về cài thử đi bạn, mình không có máy để thử, nhưng mình nghĩ sẽ là được, nếu không được cũng không ảnh hưởng gì tới máy đâu bạn.

CongVoi

Super V.I.P
tình hình mình đã thử trên n81 8gb nhưng ko thể nào tắt StandBy đc :(

Ko thấy tác giả viết cụ thể là dành cho máy nào.Theo bài của SM Kojiro thì chỉ hợp với N95 và N82 :-/

dung1291985

Tested N95-2G V31 Và V30 hacked. Chạy tốt

Tested N95-2 8Gb v31.0.015 cũng chạy tốt, máy mình ko dùng CapOff nên nhân tiện modified cái này lại dùng với Secman luôn, khi chạy nếu ko có CapOff nó sẽ ko báo lỗi "CapOff not found" nữa, mà tự động mở SecMan hộ luôn >:) Mod luôn cái Icon khác, cái cũ nhìn chuối quá =))

View attachment 109997

vivataba

cho mình hỏi khi chán không dùng nữa mình muốn xóa nó đi nhưng nó không thể nào trở về mặc định như ban đầu

tiny1990

cho mình hỏi khi chán không dùng nữa mình muốn xóa nó đi nhưng nó không thể nào trở về mặc định như ban đầu

Muốn về mặc định thì bạn xóa file vừa lấy trong Z ra. và xóa luôn ứng dụng thì nó sẽ về mặc định.

vivataba

rất tiếc mình cũng thử rồi nóa báo không thể xóa file mình cũng thử capoff capon rồi sao ki lạ nhỉ