• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Qt on a Nokia 5800 - Hàng loạt ứng dụng chạy trên nền tản Qt

Status
Không mở trả lời sau này.

jackpham

Qt on a Nokia 5800 - Hàng loạt ứng dụng chạy trên nền tảng Qt

ateens52

Xem clip thấy hay lém, bác làm ơn hướng dẫn cho anh em dzới thanks bác nhìu

marquis

giống như 1 phần mềm mà nhiều chức năng phải không bạn chủ topic ? thật ra các chức năng này mình thấy ở các phần mềm khác cũng đã có rồi thì phải , cái này giống như tổng hợp lại

thanhdhl2003

ít ra cũng phải hướng dẫn cách sử dụng chứ.như thế này ai mà hiểu đc

Các bạn cứ từ từ, chắc cái này mới quá nên bạn Jack chưa kip nghiên cứu kỹ. Các bạn thư thả vài ngày để bạn ấy tìm hiểu thêm sẽ trả lời các bạn. :(

Trong thời gian chờ đợi các bạn thử nghiên cứu xem. b-)

as400

Người ta đã nói là "nền tảng" rồi mà. Cái này là một bộ thư viện giống như MIDP 1 hoặc MIDP 2 (là nền tảng của java trên di động đó), hay Python. Và nó giống với DotNet, Flash,...Trên PC.

Muốn chạy được các ứng dụng trên nền này phải có thư viện cài trước và ứng dụng viết trên nền này(ngôn ngữ lập trình là Qt, giống C++).

boing777

em dốt nên cái này ko hợp với em rồi , chỉ biết thank cho người có lòng thôi

n3wb13

Cái này hữu dụng với lập trình viên muốn phát triển ứng dụng dành cho S60 thôi :) . Nếu bạn nào ko quen C++ có thể dùng PyQT ( cho ngôn ngữ lập trình Python ), PHP-QT ( cho ngôn ngữ lập trình PHP, yêu cầu thành thạo OOP của PHP 5 ), Qyoto ( cho ngôn ngữ lập trình C# hoặc .NET ), Qt Jambi ( cho ngôn ngữ lập trình Java ).... Tham khảo thêm tại đây :

Mã:
http://en.wikipedia.org/wiki/Qt_(toolkit)#Bindings

khanhduy12345

mình vừa text thành công QT(nền tảng HDH mới)có khá nhiều soft hay.giao diện trượt mượt lắm!

JohnyNguyen

Topic này đã quá ..."ancient" rồi =.= Topic thắc mắc, tổng hợp app QT cũng có cả ở trên TOP
Thread lock from here =.="

Status
Không mở trả lời sau này.