• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Quick Rooter for FROYO + 2.6.34 kernel by CYANOGEN

nguyentanthu

Xin chào bác Quang và bác wildcat, hiện tại con nexus one của em đã up len bản May ROM cho N1 - EPE54B - CyanogenMod-5.0.6-N1 Cooked by Wildcat 3.0, giờ em muốn update Nexus One lên ROM Froyo 2.2 thì làm theo hướng dẫn nào hả bác, em có phải làm tuần tự các bước như bài "Hướng dẫn chi tiết cách update Nexus One lên ROM Froyo 2.2 " hay không?
Mong hai bác giúp em với, đang nóng lòng nâng đời 2.2
cảm ơn hai bác nhiều!

bo101293

Xin chào bác Quang và bác wildcat, hiện tại con nexus one của em đã up len bản May ROM cho N1 - EPE54B - CyanogenMod-5.0.6-N1 Cooked by Wildcat 3.0, giờ em muốn update Nexus One lên ROM Froyo 2.2 thì làm theo hướng dẫn nào hả bác, em có phải làm tuần tự các bước như bài "Hướng dẫn chi tiết cách update Nexus One lên ROM Froyo 2.2 " hay không?
Mong hai bác giúp em với, đang nóng lòng nâng đời 2.2
cảm ơn hai bác nhiều!

ah,cái này thì mình biết
Bạn đã up được rom cua a wildcat cook thì h up lên 2.2 bằng cách thứ 2 tức là cách dành cho máy đã dùng rom cook trong bài viết của a wildcat phần phái dưới ý.Nguyên văn của a wild là như sau

"Hướng dẫn dành cho các bạn đã root N1 sử dụng Paul's pre-rooted FroYo ROM. Áp dụng cho tất cả các bản cooked ROM (MCR, Cyanogen, Desire etc)"

Ngắn gọn là giống hệt như lúc bạn cài rom mà bạn đang dùng vậy,copy vào root,vào recovery,wipe all rồi flash cái rom 2.2 thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

cuctot

Sao mình không nhận thấy link để dowload thê nhỉ? có bạn nào giải thích cho mình không?