• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Radio ROM - các phiên bản cho HTC Wizard

hung1406

E mạo muội tạo chủ đề này để các bác cùng nhau thảo luận về các bản Radio ROM dành cho Wizard

(Bởi vì Radio cung ảnh hưởng 1 phần không nhỏ đến lượng pin dùng, chất lượng cuộc gọi của máy.)

Sau dây e xin gi?i thiệu 3 bản Radio ROM mà e biết:
1.Bản 2.25.11
2. Bản 2.47.11
3.Bản 2.69.11

(Xin các bác cho ý kiến) :D

pekvocey

hihi, cho em hỏi, radio rom là sao? có cái nì thì ppc nghe được radio hả? ở phần nào vậy?? Mog bác chỉ giúp em

Cho em hỏi là con em là miniS - cingular 8125 thì cài rom vẫn bìh thườg phải k bác?

namket

Bản Radio mới nhất bây giờ là bản nào vậy bạn? thankss..:D

lesyhoangchuong

hihi, cho em hỏi, radio rom là sao? có cái nì thì ppc nghe được radio hả? ở phần nào vậy?? Mog bác chỉ giúp em
Cho em hỏi là con em là miniS - cingular 8125 thì cài rom vẫn bìh thườg phải k bác?
Radio là phần dữ liệu quản lý khả năng nhận & phát sóng điện thoại của PPC Phone. PPC có Radio tức có chức năng phone đó bạn.
Máy của bạn là O2miniS hay Cingular 8125 thì đều thuộc dòng HTC Wizard. Bạn cần kiểm tra xem là chuẩn G3 hay G4 rồi tiến hành up ROM theo hướng dẫn của chuẩn đó.
Bản Radio mới nhất bây giờ là bản nào vậy bạn? thankss..:D
Radio mới nhất là 2.69.11 đó bác. Link download của bạn hung1406:
Mã:
[URL]http://www.4shared.com/file/18285824/df912157/Wizard_Radio_026911.html[/URL]

cuongtiamo

các pác cho em hỏi up radio có thay đổi rom ko,hay chỉ làm thay đổi khả nang thu sóng của máy

lesyhoangchuong

các pác cho em hỏi up radio có thay đổi rom ko,hay chỉ làm thay đổi khả nang thu sóng của máy
Radio & ROM là hai thành phần hoàn toàn khác nhau nên bạn có thể up Radio bình thường mà không ảnh hưởng đến phần ROM. :D

baotran

Mình vừa up Radio rom 2.25.11, up xong máy khỏi động lại thì mất tiêu radio luôn, với lại không sync được với PC nữa. Có bạn nào gặp tình trạng tương tự chưa? Help me!

buitruc

Mình vừa up Radio rom 2.25.11, up xong máy khỏi động lại thì mất tiêu radio luôn, với lại không sync được với PC nữa. Có bạn nào gặp tình trạng tương tự chưa? Help me!
Bạn nên kiểm tra xem máy bạn là G3 hay G4 vậy vì chip thuộc dòng nào thì cách up khác nhau. Nếu được bạn nên up bản radio 2.69 đi mình dùng bản này thấy tốt lắm đó

phuongtuan

Chắc là máy bác chưa unlock CID rồi. Bác up lại bản rom gốc là oK thôi. Trên diễn đàn có rom gốc đó, bác tải về, rồi vào Bootloader (tham khảo cách vào Bootloader trong diễn đàn luôn nha) và up lại thôi. Nếu muốn up bản rom khác thì bác phải unlock CID trước. Chúc may mắn!

binhlerhm

Chắc là máy bác chưa unlock CID rồi. Bác up lại bản rom gốc là oK thôi. Trên diễn đàn có rom gốc đó, bác tải về, rồi vào Bootloader (tham khảo cách vào Bootloader trong diễn đàn luôn nha) và up lại thôi. Nếu muốn up bản rom khác thì bác phải unlock CID trước. Chúc may mắn!
Máy t-mobil của baotran đã unclock và up bản pro3 rồi
sau khi unclock vẫn để IPL /SPL 1.08 sau đó up bản radio 2.25 kết quả là mất tiêu radio, máy không sync được với pc, chạy chậm hẳn.
Theo kinh nghiệm của tôi không nên up riêng bản only radio ngay sau khi unclock, chỉ up các bản radio kèm IPL /SPL , chỉ up riêng radio sau khi IPL /SPL>2.25

Chỉnh sửa cuối:

baotran

Vấn đề mất radio sau up Radio, mình thấy nhiều người bị lắm, anh Bình nên post 1 bài về cách khắc phục sự cố trên. Một số bạn làm tá lã, hậu quả thậm chí tiêu Rom luôn.

duceasy

post này hay đó, nhưng sao kg tạo một cái bình chọn giống chọn Rom cho WM6 sẽ giúp người lờ mờ về rom và radio như mình biết cần sài cái nào, chứ nhìn 3 cái thì kg biết cái nào mạnh yếu ra sao cả. mình đang sài cái radio 2.19.11 trong rom Molski.biz aku3.3 final, từ khi uprom vào thấy phone bị trục trặc hoài, gọi có khi 1 trong 2 bên không nghe được gì, tình trạng vẫn là connected, đặc biệt Pin xuống rất nhanh, giờ ae khuyên mình nên dùng radio nào đi
mình đang sài O2 mini S , rom Molski.biz aku 3.3 final, radio 2.19.11

Chỉnh sửa cuối:

binhlerhm

post này hay đó, nhưng sao kg tạo một cái bình chọn giống chọn Rom cho WM6 sẽ giúp người lờ mờ về rom và radio như mình biết cần sài cái nào, chứ nhìn 3 cái thì kg biết cái nào mạnh yếu ra sao cả. mình đang sài cái radio 2.19.11 trong rom Molski.biz aku3.3 final, từ khi uprom vào thấy phone bị trục trặc hoài, gọi có khi 1 trong 2 bên không nghe được gì, tình trạng vẫn là connected, đặc biệt Pin xuống rất nhanh, giờ ae khuyên mình nên dùng radio nào đi
mình đang sài O2 mini S , rom Molski.biz aku 3.3 final, radio 2.19.11

Theo tôi biết hiện tại bản rom WM6 pro3 và bản TNT-3.0-official, chạy chung với radio 2.25 thì tương đối nhanh ổn định ít lỗi, ít hao pin. Lưu ý nếu úp riên radio thì IPL/SPL phải từ 2.25 trở lên nếu không dể bị tình trạng mất radio sau khi up

hung1406

Theo tôi biết hiện tại bản rom WM6 pro3 và bản TNT-3.0-official, chạy chung với radio 2.25 thì tương đối nhanh ổn định ít lỗi, ít hao pin. Lưu ý nếu úp riên radio thì IPL/SPL phải từ 2.25 trở lên nếu không dể bị tình trạng mất radio sau khi up

Không hẳn, mất radio theo mình thì là lỗi do trong quá trình up thôi!
Vì máy mình là IPL/SPL là 2.21 vẫn up radio 2.69.11 bình thường mà. :D

duceasy

máy e aku 3.3 IPL/SPL 2.21 mới up radio từ 2.19.11 lên 2.69.11 vẫn ngon lành cành đào, thấy sóng tốt hơn, ít bị nhiễu. mừng quá.

8375600

IPL/SPL LÀM SAO ĐỂ NÂNG LÊN ?
máy em hình như là
IPL : 1.01
sPL : 1.01

up radio có sao không ?

lexuandan

cha, bà con bức xúc thế nhỉ...không biết mình có liều không nhưng up IPL/SPL lẫn radio bình thường mà, chạy như uprom nhưng nhanh hơn. Theo thông tin thu lượm thì trừ 1 số ít rom có kèm IPL/SPL, radio luôn (hơi hiếm đấy) thì đa phần các bản rom hiện tại không kèm cái này, phải up riêng
My Phone:
Cingular 8125 (G3): IPL/SPL : 3.08, radio: 2.69.11
NBD 8.1 crossbow

binhlerhm

IPL/SPL LÀM SAO ĐỂ NÂNG LÊN ?
máy em hình như là
IPL : 1.01
sPL : 1.01

up radio có sao không ?

link download: IPL/SPL 3.08, Radio update 2.69.11 (rapid, mediafire)
[HIDE="http://pdaviet.com/showthread.php?do=post_thanks_add&p=286503"]http://rapidshare.com/files/23942492/xpl.rar
http://www.mediafire.com/download.php?62nm0u3jyot [/HIDE]
tải về up radio giống như uprom. up radio không có sao cả các bản radio về sau sóng tốt hơn --> ít hao pin

Chỉnh sửa cuối: