• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RAM của Desire

phuc0984830836

Các pro cho mình hỏi về Ram của Desire. Sao mình thấy trên Website của thegioididong.com hay vienthonga.com họ để RAM của Desire là 576MB. nhưng khi mình dùng phần mềm Android System info trên Market thì nó báo RAM chỉ là 398 MB. Vậy là sao các Pro ? Còn CPU là Qualcomm Snapdragon QSD8250, 1 GHz processor . nhưng sao kiểm tra lại thấy là ARMv7 Processor rev 2(v7l) ... với max là 998.4 MHz.

max

Các pro cho mình hỏi về Ram của Desire. Sao mình thấy trên Website của thegioididong.com hay vienthonga.com họ để RAM của Desire là 576MB. nhưng khi mình dùng phần mềm Android System info trên Market thì nó báo RAM chỉ là 398 MB. Vậy là sao các Pro ? Còn CPU là Qualcomm Snapdragon QSD8250, 1 GHz processor . nhưng sao kiểm tra lại thấy là ARMv7 Processor rev 2(v7l) ... với max là 998.4 MHz.

RAM tổng cộng của Desire là 576MB, còn 398MB là phần RAM mà user có thể dùng, vì khoảng 576-398=178MB đã do OS dùng. Cũng vỉ lý do đó, khi bạn xem Internal storage chỉ thấy còn khoảng >100MB tùy bản firmware, trong khi thực tế tổng cộng là 512MB.

Còn CPU thì 998.4MHZ cũng hoàn toàn bình thường, không phải là đồ dởm như bạn gì ở trên nói đâu, vì ảnh hưởng của Thuyết tương đối, j/k...

Nói đùa về CPU thôi, chứ theo mình biết thì dù cùng một loại CPU, lý thuyết thì cùng tốc độ nhưng thực tế không thể hoàn toàn như nhau, có thể chênh lệch +/- vài MHZ là thường.

ghone1990

CPU là 998.4 MHZ là chuẩn rồi không sao đâu.1HZ chỉ là con số làm tron để PR quảng cáo thôi.Ví dụ thế này cho bạn dễ hiểu nhé: Cái thẻ nhớ ở ngoài ghi là 2Gb nhưng thực tế thì khi bạn kiểm tra chỉ có 1.87Gb thôi chẳng hạn.

dom

Pác ơi, nói như các Pác chắc gì phần mềm kiểm tra đã chính xác nhỉ? biết đâu phần mêm này là của đối thử HTC viết thì sao nhỉ? ( hải ước một chút) muốn kiểm tra thì nên sử dụng cái gì đó có căn cứ để kiểm tra.
Pác có bao giờ mua vàng mà lại cân băng cân tiểu ly của mấy Pác bán thuốc bắc không?