• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RAPHAEL WM6.5 CE OS 5.2.23071 Build 23071.5.3.0

PhamNhatThanh

ROM WM6.5 5.08.509.24 - HTC TouchPro
=== CE OS 5.2.23071 Build 23071.5.3.0 ===

Thank M PhamQuang

Phiên bản ROM WM6.5 5.08.509.24 dành cho HTC TouchPro (RAPHAEL):

Xip và SYS được lấy từ XDA.. Thanks Da_G
Rom Sử dụng Manila phiên bản 2.1.38680.0 yozgatg (XDA). Thanks
Tích hợp giao diện Windows Media Player 12 của BOGYSOFT (XDA).Thank
Đặc điểm Build 23071 nầy tương đối hoàn chỉnh
hiển thì cũng đầy đủ chạy nhẹ và mượt
Hình Ảnh Rom

Link download:Core 23071

Chú ý: HardSPL 1.90.OliNex trước khi up Rom:)

Chỉnh sửa cuối:

luctt

Cái quan trọng là có Fix được những lỗi như trước không? Nhất là phần nhập liệu....

jennydontcry

Cám ơn đóng góp của MOD,lại có đồ mới để vọc.
Lần sau MOD làm cái M 2.5 cho anh em thưởng thức với nhé,M 2.1 lâu quá rùi!

blackland6373

Em mới vừa tậu cái HTC touch pro và cũng vừa cài rom này, hình ảnh và ứng dụng rất tốt, nhưng phần nhập liệu phím chức năng vẫn chưa đúng :(, có bác nào biết cách khắc phục chỉ em với.
Em mới sử dụng WinMobile có gì mấy bác chỉ giúp!

blackland6373

Em mới vào chỉnh Tools-ProFuze : Fuze Keyboard ( máy em của AT&T hàng sing ) xong rồi khởi động nhưng bàn phím vẫn bị sai phím số! Bác nào biết chỉ em với!

toohot

màn hình TF hơi bị lệch xuống phía dưới nên thấy cả programs ở phía sau ngay màn hình chính.

PhamNhatThanh

Cám ơn đóng góp của MOD,lại có đồ mới để vọc.
Lần sau MOD làm cái M 2.5 cho anh em thưởng thức với nhé,M 2.1 lâu quá rùi!
Manila 2.5 hiện tại cho dòng VGA chưa hoàn chỉnh vẩn còm một vài lổi nên cũng chưa nhiều người tích hợp vào Rom :)
Em mới vừa tậu cái HTC touch pro và cũng vừa cài rom này, hình ảnh và ứng dụng rất tốt, nhưng phần nhập liệu phím chức năng vẫn chưa đúng :(, có bác nào biết cách khắc phục chỉ em với.
Em mới sử dụng WinMobile có gì mấy bác chỉ giúp!
Bạn vào Accessories mở Advanced_Configuration chọn Keyboard layout phần Custom sẻ cho ta thấy ngon ngữ của bàn phím sao khi chọn xong máy se yêu cầu khởi động lại,làm xong phần nầy là oke:)

toohot

thanh bar bên dưới hơi dày nên che khuất các phím chức năng của soft, ngoài ra khi thay đổi hình nền thì ko thay luôn được nền của TF nên thấy phần bị lệch xuống khá rõ.
pin ổn định.

toohot

mất chức năng rung khi nhận cuộc gọi, khi chơi game pin hao rất nhanh khoảng 10%/40p. bàn phím bị lỗi phím Fn.