• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RCMixHD v03 ROM Sense HD 28-9

ducthang

ROM : [ROM][New Sense][10 Feb]RCMixHD v3.0, 1.84.661.1 A2SD+/D2WE/D2EXT, Lightning Quick!

[video=youtube;L18EyII9ywk]http://www.youtube.com/watch?v=L18EyII9ywk&feature=player_embedded[/video]

Update
Changelog:
v3.0
  • Totaly new base 1.84.661.1 TELIUS WWE (as normal WWE)
  • RCMixHD kernel #38, Coutts souces, Neos config.
  • All bugfixes included, everything should work!
  • Final rom layout, hopefully...
    that may mean more no wipe updates
  • Cyanogens A2SD+, Melethrons Data2Whatever or Ownheres Data2Ext versions available.
  • Lightning quick

Downloads:
Kernels:
RCMixHD Custom kernel - 2.6.32.28_HAVS.925_CFS_VR_v39, Coutts sources with Neos config
Extras:
  • Customizable personalize button (can be anything now)
  • RoboSound - (sorry for the name
    )
    It's ringtones, notifications and alarms, which i use
    thought i may share them with you
    You just need to unpack it (with e.g. 7zip) to the root of your sd card.

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

Rom này dung tốt hơn rom AuraxTSenseHD v1.2 ít bị treo máy và khởi động nhanh hơn kết hợp với RADIO32.48.00.32U_5.11.05.14 thì hiệu suất pin rất tốt.

thanhvh

Thẻ mình đã phân vùng và dùng rom manager up ROM này nhưng cứ khởi động vào biểu tượng HTC là treo không vào được bên trong. Đã WIPE all khi up xong

ducthang

Thẻ mình đã phân vùng và dùng rom manager up ROM này nhưng cứ khởi động vào biểu tượng HTC là treo không vào được bên trong. Đã WIPE all khi up xong

WIPE all trước khi up bạn nhé.Kiểm tra lại xem thẻ nhớ đã đc phân vùng chưa???

chonvuituoixuan

Bạn nào đã up thành công xin cho biết về vấn đề PIN và tiếng Việt với. Desire của mình đã bị mượn nên không thể test được. Nhìn OK quá.

grey_cat

Thẻ nhớ của mình đã dùng ROM manager chia partition rồi, trước giờ up ROM LeeDroid hay AuraxTSense đều dùng A2SD được nhưng khi up ROM này nó vẫn báo không tìm thấy ext cho A2SD. Mình cũng đã wipe full trước khi up (bao gồm wipe data/factory reset, wipe cache, wipe dalvik cache). Anh em nào đã up ok giúp mình với.

chonvuituoixuan

Mình flash tối qua , cũng thấy khá tốt, giao diện đẹp. Mình flash bản v7a (07/10)

1 số hình ảnh đã được post trên blog của mình => bạn nào muốn xem demo trước khi flash thì có thể tham khảo:
LINK=>http://beeblog.info/blog/TinTuc/116.aspx

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

UPDATE V8
Base - RUU_Ace_HTC_WWE_1.28.405.1 *New
Changelog:

v0.8
  • New base, RUU_Ace_HTC_WWE_1.28.405.1
  • Deodexed, thanx Pyr0x64 for that
  • All features as in previous version.
  • Cleaned up a bit.
Known bugs:
  • Camera, dont ask when it will be fixed, please..

LINK:http://www.multiupload.com/BM1ZRF4TTT

DUYAT

thích thật nhưng thiếu cái camera thì uổng nhỉ, thank bạn, sao mình ko thấy hiện số của pin nhỉ?

ng2mat

Đợi đến khi fix đc camera thì mới up lại vậy

Sent from my HTC Desire using Tapatalk

DUYAT

mình gặp chút rắc rối nhỏ, sau khi khởi đông lại máy vào menu chính thấy màn hình màn hình home chẳng có đòng hồ và các icon vào star thì thấy thiếu rất nhiều icon giống như nó chạy ko hết rom hay sao ấy, thế là mình chạy lại bản khác thấy cũng vậy là sao vậy mọi người xin chỉ giúp cho, cảm ơn rất nhiều

chonvuituoixuan

Nếu mà chạy thiếu ROM hoặc không hết ROM thì máy của bạn sẽ không hiển thị được gì đâu. Bạn khởi động lại xem sao , nếu không thì vào recovery và wipe lại .

Tất cả các bản ROM kể cả shipROM sẽ cần vài lần reset máy mới chạy ổn định được (theo kinh nghiệm của cá nhân mình). Nên bạn không phải lo gì cả.

thanhvh

Vừa up xong bản 0.8 này. vọc cái đã........

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

Sao bản 0.8 này mình up xong nó cứ treo ở chữ ANDROID lúc khởi động. Máy mình đã phân vùng thẻ nhớ bằng ROM manager đã wipe all trước và sau khi up ROM
Để nguyên thẻ nhớ đã phân vùng khi up rom thì máy mới khởi động đc đừng bỏ thẻ ra hay là thay thẻ nhớ khác.

DUYAT

thì ra do lỗi phân vùng, mình dùng rom manager phân vùng lại và chạy bình thường