• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Recovery bản mới 1.8.0.1 cho nexus one

xuxu09

Recovery bản mới 1.8.0.1 Update Psfreedom

bản recovery mơi nhất mà Ra phát hành ( theo Xda )
mình đã tải về và up thành công. các bạn down ở đây về, giải nén ra chỗ nào đó của máy tính đều đc,đưa nexus về fastboot và chạy install.bat trong các file vừa tải về. xong
--Update--
Recovery PSfreedom - jailbroken PS3 ( Amon-RA)
thông tin vui cho các anh em dùng ps3 mà muốn chơi đĩa coppy :D
tớ thấy trên XDA nên tải về cho anh em thử nghiệm ( bản thân không có ps3 )
[google dịch]

"""Các tính năng:
Android mặc định các tính năng:
Tất cả các tính năng của tôi phục hồi cho N1 được hỗ trợ (bao gồm cả ABD và chuyển lưu trữ Mass).

PSFreedom:
Một mục trình đơn mới được gọi là "- Khởi PSFreedom" có thể được tìm thấy trong menu chính.
Các mục trình đơn sẽ dẫn đến một menu con cho phép bạn chọn trọng tải khác nhau và thậm chí shellcode một bài kiểm tra:
Blu-Ray thi đua : Đây là tiêu chuẩn tải trọng với Ray thi đua hỗ trợ Blu-, cho phép bạn chơi các bản sao lưu.
Homebrew chỉ : Đây là tải trọng tiêu chuẩn thi đua mà không có hỗ trợ Ray-ray. Nó không cho phép bạn chơi sao lưu.
Blu-Ray thi đua với peek / poke : Đây là giống như "Tiêu chuẩn tải trọng với BD-Emu", với peek bổ sung và các cuộc gọi hệ thống poke. Nó dựa trên các tải trọng PSGroove. Nó chỉ là cần thiết bởi nhà phát triển.
Homebrew chỉ với peek / poke : Đây là giống như "Tiêu chuẩn tải trọng mà không có BD-Emu", với peek bổ sung và các cuộc gọi hệ thống poke. Nó dựa trên các tải trọng PSGroove. Nó chỉ là cần thiết bởi nhà phát triển.
Test chỉ shellcode : Đây là một bài kiểm tra chỉ shellcode rằng sẽ buộc PS3 của bạn để LV1 Panic (tiếng bíp, tắt và đèn LED nhấp nháy màu đỏ). Nó rất hữu ích để gỡ lỗi cho dù shellcode các lập được thực hiện hay không, độc lập với nội dung của các tải trọng.

Cách sử dụng trên PS3:
Trước tiên bạn đóng PlayStation 3 xuống và sau đó lật chuyển đổi quyền lực ở phía sau để tắt (trên mô hình Slim, rút phích cắm của dây và cáp điện). Ngắt kết nối tất cả các thiết bị USB (bộ điều khiển, ổ đĩa cứng USB, vv) từ PlayStation 3.
Điện thoại của bạn khởi động vào chế độ khôi phục, chọn "- Khởi PSFreedom" và chọn một tải trọng.
Bây giờ, plug N1 của bạn thành một trong những cổng USB và flip điện của PS3 chuyển trở về vị trí trên (hoặc gắn thiết bị lại). Đừng biến PS3 trên với nút nguồn được nêu ra.
Đối với bước tiếp theo, thời gian là quan trọng. Bạn sẽ cần phải nhấn nút nguồn và sau đó gần như ngay sau khi nhấn nút eject, như tiếng trống ngón tay của bạn qua hai nút. Khi bạn đang thành công, PS3 sẽ mất một chút thời gian để bắt đầu lên.
Khi XMB tải, dưới trình đơn "" Game sẽ có hai lựa chọn mới, ★ / app_home/PS3_GAME và ★ Cài đặt trọn gói các tập tin. Xin chúc mừng, bạn đã jailbroken PS3 của bạn. Bạn đã sẵn sàng để cài đặt các ứng dụng homebrew.

Cách sử dụng trên PS3:
Trước tiên bạn đóng PlayStation 3 xuống và sau đó lật chuyển đổi quyền lực ở phía sau để tắt (trên mô hình Slim, rút phích cắm của dây và cáp điện). Ngắt kết nối tất cả các thiết bị USB (bộ điều khiển, ổ đĩa cứng USB, vv) từ PlayStation 3.
Điện thoại của bạn khởi động vào chế độ khôi phục, chọn "- Khởi PSFreedom" và chọn một tải trọng.
Bây giờ, plug N1 của bạn thành một trong những cổng USB và flip điện của PS3 chuyển trở về vị trí trên (hoặc gắn thiết bị lại). Đừng biến PS3 trên với nút nguồn được nêu ra.
Đối với bước tiếp theo, thời gian là quan trọng. Bạn sẽ cần phải nhấn nút nguồn và sau đó gần như ngay sau khi nhấn nút eject, như tiếng trống ngón tay của bạn qua hai nút. Khi bạn đang thành công, PS3 sẽ mất một chút thời gian để bắt đầu lên.
Khi XMB tải, dưới trình đơn "" Game sẽ có hai lựa chọn mới, ★ / app_home/PS3_GAME và ★ Cài đặt trọn gói các tập tin. Xin chúc mừng, bạn đã jailbroken PS3 của bạn. Bạn đã sẵn sàng để cài đặt các ứng dụng homebrew."""

bạn nào muốn xem thêm chi tiết và link gốc để tải về thì xem ở đây

và đây là link mediafire. tải về và làm theo cách cài bản 1.8 là ok.
i

chúc anh em chơi game free :D

Chỉnh sửa cuối: