• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RECOVERY CHO HTC DESIRE v2.0.0 (by Amon_RA)

DUYAT

mình làm lại được rồi nhưng mình muốn dùng bản mới kia, bạn làm được chưa?

DUYAT

bác commander_HTC giúp mình vụ này đi, mình muốn thử nhưng ko được, thank

PhamQuang

Manager
thì bản bác Quang là 3.14 mà

Bản 3.14 hay 3.21 không quan trọng đâu, 3.21 nó ổn định hơn 1 chút đấy. Mình sẽ thay đổi link ngay.
Bạn cứ tiến hành đúng như bài 2 mình đã nêu từng bước:
1/ Chạy Tool Unrevoked3 trước, từ file click dẫn đến nơi chứa Recovery 2.0.0 hay bản nào khác bạn muốn Update.
2/ Máy Desire nhớ vào Settings/Applications đánh dấu vào ô "USB Debugg" nhé.
Nếu trên máy có HTC Sync tạm thoát hay tốt nhất xoá tạm đi.
3/ Tắt Desire, bật máy lại rồi cho kết nối nay với PC (bước này quan trọng, đừng chờ máy vào màn hình chính mới kết nối mà kết nối ngay khi máy mới bật).
4/ Tool Unrevoked sẽ tự tiến hành các bước tiếp theo, bạn chỉ cần ngồi và chờ hoàn chỉnh.
Nếu lỗi có thể tiến hành lại từ đầu.

DUYAT

cảm ơn bác Quang, em làm theo cách trên và đã thành công, phải chi lúc đầu bác hướng dẫn cụ thể như thế này thì mọi người mờ như em sẽ ko có rắc rối như vậy, mọt lần nữa cảm ơn bác

PhamQuang

Manager
cảm ơn bác Quang, em làm theo cách trên và đã thành công, phải chi lúc đầu bác hướng dẫn cụ thể như thế này thì mọi người mờ như em sẽ ko có rắc rối như vậy, mọt lần nữa cảm ơn bác

Cả 2 bài đều như nhau thôi mà, đều cụ thể cả đấy chứ. :D
Bạn đã chạy được Recovery mới rồi thì lần sau muốn cài cái khác cũng cứ vậy mà làm nhé, cũng chả cần S-OFF nữa bởi S-OFF không bền đâu, Up ROM Ship là mất ngay ấy mà, hơn nữa làm S-OFF lâu lắm, mất gần 1h kia.
Nếu thành thạo sử dụng tool Unrevoked3 chỉ mất chừng 5 phút là xong.

nicholas_1404

sao cháu chạy hết đến khi waiting reboot lại xong thì nó báo "failed to flash recovery image" cháu làm 6 lần đều bị như vậy

PhamQuang

Manager
sao cháu chạy hết đến khi waiting reboot lại xong thì nó báo "failed to flash recovery image" cháu làm 6 lần đều bị như vậy

Tiến hành làm lại từ đầu thôi, đôi khi lỗi đó. Làm đi làm lại sẽ được thôi.
Nếu máy vẫn S-ON chú ý sử dụng cách 2 dùng Unrevoked3 mà chạy nhé.

nicholas_1404

thì máy cháu là s-on nên mới chạy cách 2 đó bác nhưng cứ chạy xong hết reboot lại thì nó baó failed nên đành chạy lại clockmod

troly

Well-Known Member
thì máy cháu là s-on nên mới chạy cách 2 đó bác nhưng cứ chạy xong hết reboot lại thì nó baó failed nên đành chạy lại clockmod

Toàn bộ là như hướng dẫn của bác Quang ở cách 2, thay vì bạn dùng reflash_package 3.14 của bác Quang, bạn down bản reflash_package 3.21 đã support HBOOT 0.9x để chạy là được thôi. Mình đã cài từ chiều tới giờ, không biết bao nhiều lần, vừa thành công với tool trên.

PhamQuang

Manager
Toàn bộ là như hướng dẫn của bác Quang ở cách 2, thay vì bạn dùng reflash_package 3.14 của bác Quang, bạn down bản reflash_package 3.21 đã support HBOOT 0.9x để chạy là được thôi. Mình đã cài từ chiều tới giờ, không biết bao nhiều lần, vừa thành công với tool trên.

Cách dễ nhất là làm như sau:
- Chạy get S-OFF cho Desire (đã có Topic hướng dẫn, làm rất dễ và đơn giản)
- Áp dụng cách 1 với fastboot
Đảm bảo "ăn ngay". :D

meomyh

Máy em khi khi vào HBOOT thì thấy báo là đã S-OFF rồi nhưng khi làm theo cách thứ nhất của bác Quang thì lại bị báo lỗi giống bạn này:
Bác Phạm Quang cho em hỏi chút: em dùng bản ClockworkMod Recovery 2.5.0.7, drive đã cài đầy đủ, chạy cmd giống như hướng dẫn của bác, thì bị báo lỗi như sau:
Mã:
E:\RECOVERY_DESIRE_RA_2.0.0>fastboot-windows.exe flash recovery recovery-RA-desi
re-v2.0.0.img
sending 'recovery' (3936 KB)... OKAY
writing 'recovery'... FAILED (remote: not allowed)
E:\RECOVERY_DESIRE_RA_2.0.0>pause
Press any key to continue . . .
Em làm đi làm lại 4-5 lần đều bị như thế cả. Vậy em phải làm thế nào bác Quang ơi?

ngocnt610

Máy em khi khi vào HBOOT thì thấy báo là đã S-OFF rồi nhưng khi làm theo cách thứ nhất của bác Quang thì lại bị báo lỗi giống bạn này:

Em làm đi làm lại 4-5 lần đều bị như thế cả. Vậy em phải làm thế nào bác Quang ơi?
PC của bạn chưa update driver usb android rùi, nên khi máy Desire của bạn vào Bootloader thì PC chưa nhận được driver. Bạn thử làm lại xem nhé.

kekeomocau

ok thank ban nhieu minh lam theo caxch cua ban cung ok lun

bstien

bác Phạm Quang ơi ! em làm theo cách của bác và đã có Recovery RA rồi. Nhưng ngặt nổi khi vào Recovery thì chỉ chọn được menu Reboot, còn mấy chức năng khác thi ko sử dụng được. khi di chuyển bằng phím volume ko được