• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[RECOVERY] ClockworkMod for HTC EVO 3D (Shooteru) (Update 6/12/2011)

PhamQuang

Manager
ClockworkMod 5.0.2.0 (Update)

Topic này để giới thiệu các phiên bản mới Recovery (CWM) cho HTC EVO 3D (Shooteru)].

Đòi hỏi:
- Trên PC đã có cài đặt USB Driver để kết nối máy, nếu chưa cài, hãy tải HTCDriver3.0.0.007.exe về cài, link tải:
- EVO 3D đã có S-OFF
- Cho máy kết nối với PC chế độ "Charge Only"
- Tải phiên bản Recovery mới theo link sau cuối bài.

Giải nén thành thư mục trên PC.
- Vào thư mục trên nhấn EVO3D_RECOVERY.bat chạy.
- Chỉ sau vài giây là xong.

LINK TẢI:

* V5.0.2.0 (NEW):
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?5d3qlawy3fpa3wp[/DOWNLOAD]
[PASS]PDAVIET[/PASS]

*** Với phiên bản v5.0.2.0 thì cách dùng phím cứng trong Recovery hơi khác với các phiên bản trước :
* Phím chỉnh âm lượng (Volume up và Volume down )để lựa chọn các mục trong Menu Recovery
* Phím Chụp ảnh ( Camera button) để chọn việc mình cần trong Recovery
* Phím Nguồn (Power) để Quay lại (Back)

RECOVERY 2.2.7 RC5 WORK 4EXT
by NAVRASIS & MADMAXX
6/12/2011

Tác giả ( Navrasis ) của phương pháp hạ HBOOT xuống 0007 cho các dòng máy EVO 3D GSM lại giới thiệu
Recovery phiên bản hỗ trợ 4EXT và vẫn Sạc được pin khi máy tắt hoàn toàn v2.2.7 RC5. Tác giả này được đánh giá cao trong phát triển các phiên bản Recovery cho các dòng máy khác nhau.

* Giao diện mới
* Sử dụng đơn giản
* Sạc pin được khi tắt máy hoàn toàn
* Hỗ trợ EXT3 và EXT4

Cài đặt :

Tải về, giải nén
Flash qua Fastboot.

http://www.multiupload.com/N0H0A6VZ6QDOWNLOAD

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
Phiên bản này 5.0.1.8 chưa chạy được bác ơi, treo ở chữ HTC khi từ Hboot chọn Recovery. Phiên bản theo như trên XDA nói đã FIX là 5.0.1.9 (Cài bằng Rom manager) >>> OK, vào Recovery từ Hboot OK nhưng vào đến Recovery thì bị treo ở đó >>> Nhấn chọn cái gì cũng ra thằng đội mũ >>> Nhấn Power thì nó lại ngược về Menu Recovery >>> Tháo pin ra mới khởi động lại được:(
*** Có thể máy mình đã chạy Revolutionary nên không được chăng ( Có lẽ chỉ phù hợp với máy Unlock only with HTCdev) ?

*** Lại quay về cái máng " 4.0.1.4"

PhamQuang

Manager
Phiên bản này 5.0.1.8 chưa chạy được bác ơi, treo ở chữ HTC khi từ Hboot chọn Recovery. Phiên bản theo như trên XDA nói đã FIX là 5.0.1.9 (Cài bằng Rom manager) >>> OK, vào Recovery từ Hboot OK nhưng vào đến Recovery thì bị treo ở đó >>> Nhấn chọn cái gì cũng ra thằng đội mũ >>> Nhấn Power thì nó lại ngược về Menu Recovery >>> Tháo pin ra mới khởi động lại được:(
*** Có thể máy mình đã chạy Revolutionary nên không được chăng ( Có lẽ chỉ phù hợp với máy Unlock only with HTCdev) ?

*** Lại quay về cái máng " 4.0.1.4"

Máy chạy Revolutionary rồi thì cài Recovery v4.0.1.4 từ Fasboot Mode bình thường đúng không Ân?
Nếu đúng vậy thì tạm cứ sử dụng v4.0.1.4 thôi chứ thực ra các bản Recovery từ 4.0.0.0 trở đi không khác nhau gì nhiều đâu.
Mà tới thời điểm này thì v4.0.1.4 cho các dòng HTC là ổn nhất.

ancola66

Super V.I.P
Máy chạy Revolutionary rồi thì cài Recovery v4.0.1.4 từ Fasboot Mode bình thường đúng không Ân?
Nếu đúng vậy thì tạm cứ sử dụng v4.0.1.4 thôi chứ thực ra các bản Recovery từ 4.0.0.0 trở đi không khác nhau gì nhiều đâu.
Mà tới thời điểm này thì v4.0.1.4 cho các dòng HTC là ổn nhất.
Vâng, em flash bản 5.0.1.8 của bác cũng qua Fastboot (Bằng luôn bộ tool của bác) OK chỉ có điều khi chạy recovery thì nó bị treo ở chữ HTC như em đã nói ở trên.
Sau đó em flash lại 4.0.1.4 cũng là bộ tool của bác qua Fastboot và cũng OK mà >>> Mọi việc lại trở lại bình thường.

PhamQuang

Manager
Vâng, em flash bản 5.0.1.8 của bác cũng qua Fastboot (Bằng luôn bộ tool của bác) OK chỉ có điều khi chạy recovery thì nó bị treo ở chữ HTC như em đã nói ở trên.
Sau đó em flash lại 4.0.1.4 cũng là bộ tool của bác qua Fastboot và cũng OK mà >>> Mọi việc lại trở lại bình thường.

Vậy tốt rồi, mình tạo trước Topic để cập nhập các phiên bản recovery mới thôi.
Chắc là chỉ 1 vài hôm nữa có bản 5.0.2.x nào đó chạy ổn, mình đưa lên là càng ok.

PhamQuang

Manager

Đã có bản Update v5.0.2.0 cho EVO 3D, Ân xem chạy có ổn không nhé.

phamthaitl

mạn phép các cao thủ.sao anh em.ko viết ra mấy bản rom cho evo,với phong cách việt.thêm.bơt những thứ cần thiết cho người việt.mà cứ phụ thuộc vào xda vậy.

PhamQuang

Manager
mạn phép các cao thủ.sao anh em.ko viết ra mấy bản rom cho evo,với phong cách việt.thêm.bơt những thứ cần thiết cho người việt.mà cứ phụ thuộc vào xda vậy.

Nếu mình có máy trong tay thì có lẽ không cần bạn nhắc đã có ROM từ lâu rồi. :D

PhamQuang

Manager
Em mà có Host thì cũng có ROM từ lâu roài :p

Tốn kém lắm em ơi. Anh có mấy host kia: Rapid, Mega, Filesonic, Mediafire, hotfile,...
Đưa lên các host có BW cao thì người ta kêu không tải được như Mega, Rapid,...
Còn đưa lên MF thì tháng vừa rồi mua tới 4 lần, mỗi lần 9$, gần 500Gb BW mà vẫn hết, đành chịu thôi, ko thể phục vụ miễn phí mãi như vậy được.
Em cứ đưa lên host free nào đó cũng đc kia mà, cắt nhỏ ra, có phải dùng mãi đâu.

phamthaitl

các bác cứ đưa lên megau.com đó.hoặc mediafire đó.cắt nhỏ ra cũng đc mà.dùng free thì.chịu khó dawload vể rồi nối lại.ai keu thì kệ họ.người việt mà.có voi đòi tiên mà.

nhochaykhocnhe

Nếu mình có máy trong tay thì có lẽ không cần bạn nhắc đã có ROM từ lâu rồi. :D

Hí hí, em mà biết viết ROM thì em cũng đã có Rom từ lâu rồi. Just kidding, hy vọng các bác lại cho tụi em những bản Rom ngon lành mang đầy phong cách Việt như thời còn HD2. Cám ơn các bác PdaViet

phamthaitl

Bản này vẫn chưa hoạt động bác Quang ạ. Treo ở hình cái mũ. Tks bác.
mình cài vào chạy đc mà.nhưng có khác biệt ở các nút bấm.nếu bấm sai thì có cái mũ là đúng rồi.
đây là nguyên văn của bác Quang

*** Với phiên bản v5.0.2.0 thì cách dùng phím cứng trong Recovery hơi khác với các phiên bản trước :
* Phím chỉnh âm lượng (Volume up và Volume down )để lựa chọn các mục trong Menu Recovery
* Phím Chụp ảnh ( Camera button) để chọn việc mình cần trong Recovery
* Phím Nguồn (Power) để Quay lại (Back)

badao19

bản CMW 5.0.2 thấy bên xda cảnh báo lỗi nếu máy hết pin sẽ không xạc được. Đang định cái CMW, bác nào cài rồi xác nhận giúp cho em yên tâm cài với

phamthaitl

bản CMW 5.0.2 thấy bên xda cảnh báo lỗi nếu máy hết pin sẽ không xạc được. Đang định cái CMW, bác nào cài rồi xác nhận giúp cho em yên tâm cài với
hết sạch pin thì tháo pin ra.để 1 phút lắp pin vào để thế sạc.sau nửa tiếng thì bật máy chạy ok.

thanhphu3110

Hình như bản HTCDriver này ko cài đc cho Win 7 64 bit ạ? Em click đúp vô hoài mà nó vẫn im ru. Có thể thay thế bằng HTC Sync đc ko ạ?

ancola66

Super V.I.P
RECOVERY 2.2.7 RC5 WORK 4EXT
by NAVRASIS & MADMAXX
6/12/2011

Cập nhật trên bài 1