• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Release O2 XDA STEALTH WM6.1 Build 19199 Core Updated 26 Feb 08

Taki7610

Unlock_GSM
Thêm một bản ROM WM6.1 dành cho dòng O2 STEAL.
-Release WM6.1 beta1.5!!!.
-faster and more stable than WM6
-6Mb Pagepool, more memory can be used. (WM5-8Mb)

Tác giả : Yuc

Tham khảo tại đây :LINK

Tốc độ khá ổn định,Wifi tạm ổn,gồm 4 giao diện chính-1 vài nhận xét sơ lược.

LINK TẢI :

Mã:
http://www.fs2you.com/files/031e5b63-e50b-11dc-a2ad-0014221f4662/

WIfI patch:Wifi_fix.zip

Office Mobile patchs:officeFIX.zip

Zi Predictive Text patch: ZiIME.CAB

Đã Test : TAKI7610

utdet

làm ơn cho em hỏi làm cách nào đề chế độ on/of của wifi trong máy có lại vậy

dreamman

Mình mới mua con này. Phiền bạn có thể hướng dẫn mình cách up rom ko ?
Và nhữnng File Fix thì dùng như thế nào !

Chân thành cảm ơn !!!

quocminh11

làm sao đang ký được những file fix, mình mở lên nó kô hiện text box đăng ký, nếu được bạn tải về rồi đăng lên đây để anh em mình khỏi phải mất công đăng ký

duyquehan

tôi đâu thấy lỗi jif đâu? muốn kết nối Microsoft ActiveSync. được thì bạn vào (setting/connections/Usb to Pc. và bỏ chọn phần Enable advanced network functionnality) là ok ngay./.

boc2010

1. Bạn download về; giải nén ra; copy vào máy rồi chạy từ máy.
Nó sẽ tự nạp vào registry. Khởi động lại máy là OK.
2. Nếu ko chạy được thì bạn cài chương trình Resco Registry ra. Rồi sau đó chạy các file Fix đó. ( Có thể chạy trực tiếp từ file đó hoặc bật Resco registry ra rồi Import file đó vào).

dreamman

Mình up lên được rồi nhung kô dùng Sync được nữa, bạn nào có cách giải quyết hướng dẫn mình cái
Thanks!!!

dreamman

Sau 2 ngày vật vả cuối cùng cũng down rom được, mình có ý kiến là bản Rom này chưa ổn định ( không tắc đc chương trình, không Sync được, chưa có nhiều chương trình tương thích )

duyquehan

tui vẫn Sync được bình thường. cài phần mềm và chơi game vô tư chẳng thấy lỗi gì,hướng dẫn kết nối Sync thì đã có hướng dẫn rồi.

boc2010

Đúng vậy. Tôi UPROM nay chưa thấy lỗi như bạn "dreamman" nói. Ko tương thích chương trình nào ? không tắt được chương trình nào? Bạn có thể chỉ ra để để mọi người cùng thảo luận.
Còn việc đóng chương trình nếu bạn ko đóng đc thì có thể cài vào "pdbar 1.5" (cái này hình như là bản mới nhất) dùng để quản lý tắt mở các chương trình rất hay.
Còn các chương trình khác mình cài vào chạy rất ổn. Có thể liệt kê 1 số ctrinh sau:
SPB Shell 2.0; Adoble Flash Lite;Calls Log Manager; CorePlayer; FTouchFlo; Google Maps; Group SMS; IM+; KinKin;MDict2.5Beta1; MobiPocket; NetFront Browser v3.5; Opera Browser 9.5 beta; Photo Viewer 6.33; PocketStreamer; PocketMusic 5.04; Pointui Home; PV ATM Directory; Resco Audio Recorder; Resco Radio; Resco Registry(khi cài Resco File Explorer ra thi sẽ có); Resco File Exploer 6.17; TeamStats; Torch(Đèn pin); Windows Live; Yahoo!Go 2.0
Ngoài ra còn vài chương trình khác nữa.

johanvie

Có bác nào down về được rồi thì up lên Mega hoặc Rapid được không vậy? Mình vào down nó toàn báo nhiều người đang down quá, hẹn lần sau!

khoanguyen2512

Tình hình là bản ROM này xài ổn chứ các huynh, up lên up xuống mệt lắm. Ai đã xài 1 thời jan rùi thì cho ý kiến đi =D>

johanvie

Tình hình là bản ROM này xài ổn chứ các huynh, up lên up xuống mệt lắm. Ai đã xài 1 thời jan rùi thì cho ý kiến đi =D>

Bạn có thể up lại lên diễn đàn hoặc trang nào khác như mega hoặc rapid được không, mình down mấy trang kia đều không được!

johanvie

Có lẽ do mạng thôi bạn ạ, tôi dùng Viettel đang gọi cũng thỉnh thoảng mất tín hiệu, mình nói đầu kia vẫn nghe thấy, nhưng đầu kìa không nghe thấy mình nói gì!

khoanguyen2512

Em up và dùng được 2 hum rùi, nói chung là khá ổn định, tuy có một số chương trình ko tương thích,ví dụ như Pointui thỉnh thoảng bị treo...

boyhappy

Hic
Em coppy .nb0 file and CUSTFILE folder lên thẻ SD rồi
Sau đó em tắt máy rồi bấm nút CALL + END + Power ...

Nó lên Bootloader nhưng báo không tìm thấy file gbcall.nb0 (trong khi em đã coppy lên thẻ) rồi sau đó báo OPEN FAIL :(