• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Release] WM6.5.1 build 23060 English by d-two

tebaomang

Thanks, em chỉnh được rồi.
Với lại từ trước đến nay em vẫn cài .net vào thẻ nhớ mà có sao đâu :-?? vẫn chạy bình thường mà, hay là ý bác là chỉ cần tách những file dll mà chương trình cần thôi còn thì bỏ các file còn lại đi cho đỡ nặng :-/

Bản wtask này em không dùng nút x hay bấm vào góc màn hình để tắt hoàn toàn được :( em chuyển lại dùng enatives showcase rồi, chậm hơn một tẹo nhưng nó dùng trực tiếp nút windows và nút x bên dưới luôn :D

Em đang muốn thử làm lại bản ROM này (thêm chương trình vào) nhưng em chưa làm bao giờ, mới đọc hướng dẫn. Thấy bác nói bên trên là cái gì lỗi từ chối truy cập không đưa vào ROM được :-ss bác có thể nói rõ cho em hiểu không?

hackingtheinbox

Thanks, em chỉnh được rồi.
Với lại từ trước đến nay em vẫn cài .net vào thẻ nhớ mà có sao đâu :-?? vẫn chạy bình thường mà, hay là ý bác là chỉ cần tách những file dll mà chương trình cần thôi còn thì bỏ các file còn lại đi cho đỡ nặng :-/

Bản wtask này em không dùng nút x hay bấm vào góc màn hình để tắt hoàn toàn được :( em chuyển lại dùng enatives showcase rồi, chậm hơn một tẹo nhưng nó dùng trực tiếp nút windows và nút x bên dưới luôn :D

Em đang muốn thử làm lại bản ROM này (thêm chương trình vào) nhưng em chưa làm bao giờ, mới đọc hướng dẫn. Thấy bác nói bên trên là cái gì lỗi từ chối truy cập không đưa vào ROM được :-ss bác có thể nói rõ cho em hiểu không?

bạn cài trên thẻ nhớ vẫn được. nhưng các 100% file cài ra nó sẽ nằm ở đâu. trên thẻ nhớ hay thư mục \windows của bộ nhớ máy...????
còn lỗi mà mình nói thì bạn cứ thử làm thế này nhé. Cứ dump rom ra như bạn làm. sau đó build lại 1 bản. còn một bản bạn thử thay hình nền khởi động thì sẽ biết.
bản 1 không thay đổi j sẽ bình thường
bản 2 khi thay đổi file màn hình khởi động sẽ bị treo ngay ở màn hình bootload.
=> đó là mặc dù bạn đã đặt tất tần tật thuộc tính ẩn hay j j của file. nhưng bất cứ bạn đưa cái j vào. thì khi build thêm vào rom sẽ treo ở bootload. bạn cứ thử đi. mình đọc cái này trên ppcgreat.

tebaomang

bạn cài trên thẻ nhớ vẫn được. nhưng các 100% file cài ra nó sẽ nằm ở đâu. trên thẻ nhớ hay thư mục \windows của bộ nhớ máy...????
còn lỗi mà mình nói thì bạn cứ thử làm thế này nhé. Cứ dump rom ra như bạn làm. sau đó build lại 1 bản. còn một bản bạn thử thay hình nền khởi động thì sẽ biết.
=> đó là mặc dù bạn đã đặt tất tần tật thuộc tính ẩn hay j j của file. nhưng bất cứ bạn đưa cái j vào. thì khi build thêm vào rom sẽ treo ở bootload. bạn cứ thử đi. mình đọc cái này trên ppcgreat.

1- Uhm chắc là trong thẻ nhớ vì dung lượng bộ nhớ trong của máy trước và sau khi cài không thay đổi (cài .net compact framework 3.5) <em cũng vừa check lại, thấy thẻ nhớ có 1 folder windows trong đó chứa các file có lẽ là của .net framework (em phán đoán dựa theo tên của các file)>
2- :( thế thì chắc phải có 1 file nào đó kiểm soát sự thay đổi của các file khác phải không ạ? Nếu vậy về lý thuyết có thể sửa được phải không ạ? :"> nhưng nghe chừng tìm cũng hơi vô vọng :-<. Bác có thể cho em xin link bài viết đó được không? em muốn tìm hiểu thêm :)

Chỉnh sửa cuối:

Dung_MDA

Xác nhận phần 2 của bác,em làm vài lần rồi, và cứ tắc ở màn hình 4 vạch màu.Thay duy nhất WCH.96.:(:(:(:(
À ,hay là trao đổi về cách Build Rom đi mọi người ơi,BA bây giờ chả còn mấy người dùng nữa.

hackingtheinbox

xác nhận fần 1 của tebaomang đúng. Sorry về cái này vì lâu nay mình ko biết.
Link thì bây giờ mình chưa gửi cho tebao đc vì đang online trên đt.
Thảo luận tiếp nhé. Tối mình bổ sung link

Chỉnh sửa cuối:

Dung_MDA

xác nhận fần 1 của tebaomang đúng. Sorry về cái này vì lâu nay mình ko biết.
Link thì bây giờ mình chưa gửi cho tebao đc vì đang online trên đt.
Đc.vì tình hình bây giờ ít người dùng BA nên chúng ta nên dựa dẫm vào nhau. Chúng ta lập hẳn 1 topic riêng. Ở đó chúng ta chia sẽ cách và phương pháp tận dụng tối đa xóa bớt file để đưa vào rom. Về khoản này mình rất có kinh nghiệm. Tất cả file 1 bản rom có thể xóa được mình nhớ rỏ hết. Còn về vấn đề bản rom này bị dính lỗi "từ chối truy cập" (tiếng anh viết là thế) dtwo lấy rom ở đó về build ko để ý dòng fix nên chắc bỏ qua. Mình cũng ko coi kĩ nên ko biết khắc fục được ko.
Bản rom mình thay thế vừa rồi đó vất vả lắm mới thay được 2 cái ảnh nhờ mở rồi thay đè bằng paint.net. Xóa bớt file thì được nhưng đưa thêm file hoặc thay thế vào là cực khó.... Thảo luận tiếp nhé. Tối mình bổ sung link

Tốt lắm,mong bác sớm khai trương topic mới,em sẽ cố gắng đóng góp những gì mình có thể.:):)

hackingtheinbox

forum.ppcgeeks.com/showpost.php?p=1112430&postcount=7065
link rồi đó. Vậy là can thiệp để cook rom được rồi. Bây giờ chung sức nhé. Mình sẽ đưa danh sách file nên xóa, chức năng, đề nghị nên xóa, ví dụ như các .png của windows live, xóa những file như help, hoặc autocorect0409.txt, chia sẽ các file đã được compressed sẳn hoặc đã được tối ưu. Còn ai muốn làm thế nào thì làm. Để tạo bản rom riêng cho mình. Ok nha.

Chỉnh sửa cuối:

tebaomang

Thanks bác :D
Em cũng mong chờ topic ấy vì em còn dùng BA có lẽ ít nhất 5 năm nữa cơ :x

P.s: ppcgeeks @_@ thảo nào em tìm mãi không ra =))
Uhm bác có thể hướng dẫn rõ hơn cho em được không :"> em đọc nhưng ko hiểu SYS và DPI files là cái gì nên cũng chả biết dùng cái file batch ấy thế nào luôn :">

Chỉnh sửa cuối:

hackingtheinbox

Thanks bác :D
Em cũng mong chờ topic ấy vì em còn dùng BA có lẽ ít nhất 5 năm nữa cơ :x

P.s: ppcgeeks @_@ thảo nào em tìm mãi không ra =))
Uhm bác có thể hướng dẫn rõ hơn cho em được không :"> em đọc nhưng ko hiểu SYS và DPI files là cái gì nên cũng chả biết dùng cái file batch ấy thế nào luôn :">

Tức là: như bạn Dung_MDA đề cập. Chúng ta đem rom của người ta build rồi đem về cook lại. làm bản rom riêng cho mình cho đở mất thời gian. nhưng bản rom của D-two muốn sữa cần phải fix cái này mới có thể cook được. nên bạn làm như sau:
tải file trong link đó về. xã nén ra. có một file Set SYS Attributes.cmd
copy file đó vào C:\documents and settings\%username%\SentTo\Set SYS Attributes.cmd
Bản rom bạn cook khi xã nén sẽ có tên là thư mục Dump. Sau khi chỉnh sữa no nê giao diện và thêm bớt phần mềm vào rom. Bạn bấm chuột phải vào thư mục Dump và sent to > Set SYS Attributes.cmdbây giờ bạn có thể build lại thành file rom nk.nbf và up. sẽ kô còn bệnh treo ở vệch 4 màu nữa.
Chúc mừng tớ và Dung_MDA tìm ra bệnh và thuốc này. may mà tebaomang tớ mới nhớ có cái bài chết tiệt này mới vào đọc lại. hehe. ngáp phải ruồi....