• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESTORE FILE PIB TRONG ANDROID?

limiunin

Em đã backup thành 1 file pib (dùng pim backup của WM) trước khi chuyển qua xài nand android. Giờ em muốn restore lại trong android bằng chính file đó thì phải dùng chương trình nào vậy các bác? Thanks alot.

limiunin

Lúc trước mình backup toàn bộ chứ k phải chỉ contact ko, nên k làm theo bước 5 được. Vậy còn cách nào khác ko bạn?

vuquang

Mình cũng đang cần hỏi như chủ thớt, lúc trước mình cũng backup toàn bộ, bao gồm cả tin nhắn nữa. Nhưng giờ chuyển sang dùng galaxy s2 nên không biết làm thế nào bung file pib đó ra để lấy lại danh bạ.

thangld69

Mình cũng đang cần hỏi như chủ thớt, lúc trước mình cũng backup toàn bộ, bao gồm cả tin nhắn nữa. Nhưng giờ chuyển sang dùng galaxy s2 nên không biết làm thế nào bung file pib đó ra để lấy lại danh bạ.

Vô phương...

WM và Android là hai HĐH khác nhau hoàn toàn nên bạn backup cả tin nhấn, danh bạ, PM vào 1 file thế thì chịu không restore lại được đâu.

tuaneti

Bạn vào Box này có nghĩa là bạn đang dùng HD2? Nếu vậy thì Ok rồi, Bạn up về Rom WM đi, Rồi Restore cái Danh bạn đó lại, Sau đó Sync cái Danh bạ đó qua outLook, Dùng out Export nó ra file CSV rồi Sync lên tải khoản Gmail, Sau đó up trở lại Android rồi Sign in acount google là danh bạ đổ xuống hết, Còn nếu bạn muốn hỏi điểu đó khi bạn không dùng HD2 thì chỉ còn cách mượn một con WM làm như vậy là OK