• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Review HTC Touch HD by PDAVIET

doibung0

UNi chưa hẳn đã đi đâu bạn, có khi vẫn dùng Uni mà sách thêm 1 em HD cũng nên:)):)):)):))

Uh! Thì cũng định thế! Nhưng mà có điều phải đợi em nó hạ giá chút, thời buổi khủng hoảng tài chính mà lị! Làm gì cũng phải suy nghĩ! Man BATKID cho hỏi có bán pin replacement không ah!??

Chỉnh sửa cuối:

nguyentritamct4

Con HD này chụp hình củ chuối quá, camera mang tiếng là 5.0MP nhưng chụp hình chưa chắc đẹp bằng N73 nữa. Còn lại mấy cái khác như độ nhạy màn hình, pin (chỉ gọi và nghe)... mình thấy vậy là tạm ổn.

kain87

Anh BK làm cái so sánh giữa HD và Touch Pro đi anh, cho mọi người tham khảo với, em đang thích TP mà giờ lại phân vân với HD.:p

loithuxua

Em đợi 3 năm nữa em này tràn ngập VN, xuống giá, rom nhiều sẽ mua vọc, giờ thì em nó lại qua 1xa tầm với, hixz

anzudragon87

mình vừa mới rước được 1 em về, rất sướng, nhưng vẫn còn 1 số chỗ cảm thấy ko hài lòng:
_máy mới chưa cài gì mà cảm giác lướt web bằng opera cài sẵn khá chậm, kéo web cảm giác hơi khựng, ko được mượt mà, cái này mình rất bùn vi nghĩ máy sẽ nhanh (ít ra cũng bằng em atom life vợ cũ của mình chứ)....các ứng dụng mở chậm, cảm giác ko được nhanh, cứ ỳ ỳ thế nào, có lẽ mình dùng atom life ở 625mhz wen rùi, nên sang có cảm giác hơi chậm. dùng mapking07 kéo bản đồ thì thấy rõ là chậm hơn aton life nhiều)
_cảm ứng sau khi dán bảo vệ (mình chưa thử lúc chưa dán) cảm thấy dùng bút chọt chữ hay gì đó khá khó, chọt phải có lực 1 chút, cái bút nhỏ, lại ko chắc, nên cảm thấy bất an thế nào. touch nhưng cảm ứng kéo khá mệt. cầm 1 tay mà dùng khá nhiều lực thế thì mỏi tay (có lõm màn hình ko nhỉ), tay mình cũng khá to chứ ko phải bé.
đây là 1 số cảm nhận của mình, vì HD là PPCphone mình mơ ước bấy lâu nay. Nay bỏ số tiền ko nhỏ ra mua nhưng cũng ko được như mong đợi.
p/s thêm 1 điểm nữa là HD đua theo iphone bỏ phím đa chiều đi là sai lầm vì màn hình ko đa chạm, lại chạm khó, thì các game như snes hay gì gì đó, giả lập PS1 mà mình vẫn thích, làm sao mà chơi, cảm ứng xoay thì trong opera phải nói là chậm rì, đáng thất vọng, cảm giác cứ lag lag thế nào.
edit thêm chút: mỉnh cũng từng sử dụng wa thể loại khủng bố to như xda IIi, thấy nó sử dụng còn khá hơn cái này, nhưng thua về hình dáng quá...
bọn HTC R&D làm ăn zzz

huysmall

mình vừa mới rước được 1 em về, rất sướng, nhưng vẫn còn 1 số chỗ cảm thấy ko hài lòng:
_máy mới chưa cài gì mà cảm giác lướt web bằng opera cài sẵn khá chậm, kéo web cảm giác hơi khựng, ko được mượt mà, cái này mình rất bùn vi nghĩ máy sẽ nhanh (ít ra cũng bằng em atom life vợ cũ của mình chứ)....các ứng dụng mở chậm, cảm giác ko được nhanh, cứ ỳ ỳ thế nào, có lẽ mình dùng atom life ở 625mhz wen rùi, nên sang có cảm giác hơi chậm. dùng mapking07 kéo bản đồ thì thấy rõ là chậm hơn aton life nhiều)
_cảm ứng sau khi dán bảo vệ (mình chưa thử lúc chưa dán) cảm thấy dùng bút chọt chữ hay gì đó khá khó, chọt phải có lực 1 chút, cái bút nhỏ, lại ko chắc, nên cảm thấy bất an thế nào. touch nhưng cảm ứng kéo khá mệt. cầm 1 tay mà dùng khá nhiều lực thế thì mỏi tay (có lõm màn hình ko nhỉ), tay mình cũng khá to chứ ko phải bé.
đây là 1 số cảm nhận của mình, vì HD là PPCphone mình mơ ước bấy lâu nay. Nay bỏ số tiền ko nhỏ ra mua nhưng cũng ko được như mong đợi.
p/s thêm 1 điểm nữa là HD đua theo iphone bỏ phím đa chiều đi là sai lầm vì màn hình ko đa chạm, lại chạm khó, thì các game như snes hay gì gì đó, giả lập PS1 mà mình vẫn thích, làm sao mà chơi, cảm ứng xoay thì trong opera phải nói là chậm rì, đáng thất vọng, cảm giác cứ lag lag thế nào.
edit thêm chút: mỉnh cũng từng sử dụng wa thể loại khủng bố to như xda IIi, thấy nó sử dụng còn khá hơn cái này, nhưng thua về hình dáng quá...
bọn HTC R&D làm ăn zzz

Mỗi ng một cảm nhận. HTC ra model ào ạt để làm cho khách hàng thấy rằng HTC mới là nhãn hiệu nên lựa chọn. Nếu tất cả các đặc điểm của Touch HD đều tốt cả thì chẳng ai mua model khác nữa bro ah.
Đối với mình PPC là Dell Axim x51v, PPC Phone thì Imate Ultimate 6150 hoặc 9502 là OK. :D