• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RHODIUM WM6.5 ROM V16 (Core 23502) với TP's MANILA

ruoicom

Cho mình hỏi cái, sao khiu mình up lên bản này thì cái tai nghe bluetooth jawbone của mình nó lại không connect được thế trong khi ở bản 6.1 vẫn connect bình thường? Liệu có phải là tại cái tai bluetooth của mình nó không hộ trợ WM 6.5 chứ hay là tại nguyên nhân nào khác, mình đã HR rồi nhưng vẫn không đc, bác nào bit giúp mình với.

À, em đã xử lý được. Em mở Bluetooth chọn Discoverable - Always Visible. Trước đó nó là Not Visible nên không nhận được tai nghe bluetooth, sau khi đặt là Always Visible thì nó nhận bình thường. Tá hoả, tưởng nó ko support 6.5 hoặc 6.5 không support nó.=))

rambo6

I really like this ROM It's fast and stable. I cannot figure out how to map the push to talk button to voice command. When I go into the settings/personal/buttons, there's only one button that can be mapped and it's not the one I want.

PhamQuang

Manager
À, em đã xử lý được. Em mở Bluetooth chọn Discoverable - Always Visible. Trước đó nó là Not Visible nên không nhận được tai nghe bluetooth, sau khi đặt là Always Visible thì nó nhận bình thường. Tá hoả, tưởng nó ko support 6.5 hoặc 6.5 không support nó.=))

Vừa định trả lời bạn thì bạn đã tìm ra cách giải quyết. :D
Các version OS mới có giao diện tắt bật BT rất thú vị như vậy đó. :D

binhminhmuon

Lâu rồi không vào lại PV, vừa rồi được tặng TP2 lại có cơ hội tái ngộ mọi người ở đây.
Cháu chào chú Phạm Quang, chú vẫn khỏe chứ ạ? Công việc và gia đình? Chú có hay về nước chơi không ạ? chú vẫn như xưa, miệt mài và nhiệt tình giới thiệu cho mọi người cập nhật kiến thức và các bản Rom chuẩn.
Cháu đã đọc qua một số điều về TP2 thấy có nhiều điều mới mẻ và lạ lẫm quá, nên muốn hỏi chú trước khi Up Rom có phải lưu ý những điều gì? và nếu có thể chú cung cấp link mirror được không ạ? Cháu đã thử dow mấy lần nhưng Rapid luôn báo lỗi.:(
Cảm ơn chú nhiều, chúc chú luôn mạnh khỏe và luôn tìm thấy niềm vui, thành cồng trong lĩnh vực này.=D>

QuangThang89

Lâu rồi không vào lại PV, vừa rồi được tặng TP2 lại có cơ hội tái ngộ mọi người ở đây.
Cháu chào chú Phạm Quang, chú vẫn khỏe chứ ạ? Công việc và gia đình? Chú có hay về nước chơi không ạ? chú vẫn như xưa, miệt mài và nhiệt tình giới thiệu cho mọi người cập nhật kiến thức và các bản Rom chuẩn.
Cháu đã đọc qua một số điều về TP2 thấy có nhiều điều mới mẻ và lạ lẫm quá, nên muốn hỏi chú trước khi Up Rom có phải lưu ý những điều gì? và nếu có thể chú cung cấp link mirror được không ạ? Cháu đã thử dow mấy lần nhưng Rapid luôn báo lỗi.:(
Cảm ơn chú nhiều, chúc chú luôn mạnh khỏe và luôn tìm thấy niềm vui, thành cồng trong lĩnh vực này.=D>

Máy trước khi up rom thì bạn nên lưu ý là đã cho máy chạy HSPL chưa, nếu rồi thì bạn cứ mạnh dạn up giống như các dòng PPC trước, thân :)

binhminhmuon

Cảm ơn Quang Thắng 89, máy mình mua tại VN nhưng để cho chắc mình cứ chạy HSPL trước.
Nếu được bạn giúp mình link mirror của bản V16, V17 được không? link của chú Phạm Quang mình không thể dow vì toàn báo lỗi.
Cảm ơn bạn nhiều =D>