• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom 2.3 cho HTC Desire

ohbilo

ngay cả sense mấy cũng k giới thiệu
mình đang tìm bản rom 3D sense 3.5, bác nào có bản nào ngon giới thiệu mình với

nlminh

Bản ROM 2.3 HTC Desire này bạn tải về giải nén và cài file: RUU_HTC Desire Android 2.3 Upgrade (Gingerbread) vào máy tính. Nối HTC Desire với máy tính và chạy file RUU HTC vừa cài trên PC là nó tự động cài và thay thế ROM trên đt. Sau khi cài xong bộ nhớ máy còn trống đến 90mb

gaconngu12

các bác cứu em với . Em up lên 2.3, xong bây giờ nó cứ tự khởi động lại máy, ko làm gì được, hjc hjc . Em mới lấy con này, mong các bác chỉ giáo dùm :(

dom

Pác nào dùng bản này xin cho ý kiến với, có bị mất Wifi không các Pác, em chưa thử hôm trước có thử bản rom nhưng lại bị mất wifi.

hasnutma

tình hình là em vừa mới nghịch up thử rom này, xong bây giờ ko xài được recovery nữa, vào là bị báo lỗi, thậm chí bấm down và power cũng rất khó vào hroot, toàn khởi động bình thường thôi. bác nào biết cách chỉ giúp để em up lại rom khác với.

thao1710

tình hình là em vừa mới nghịch up thử rom này, xong bây giờ ko xài được recovery nữa, vào là bị báo lỗi, thậm chí bấm down và power cũng rất khó vào hroot, toàn khởi động bình thường thôi. bác nào biết cách chỉ giúp để em up lại rom khác với.
tạo gold card là up vs down xong ngay bác ạ, 2.3 chưa root đc mà ^^

Randomizer

Mình thấy có bản ROM chính thức 161M : HTC Desire Android 2.3 Upgrade

Đã có ai dùng chưa, ko biết thế nào nhỉ?

hongthanh

Sao mấy pro không dùng rom cook 2.3.5 sense 3.0->3.5 rùi. Nhanh mượt và pin khá là tốt đó.

hasnutma

Hik mừng quá cuối cùng cũng cải lại được recovery và cài được bản rom khác

hoang2601

Khuyên bạn là ko nên dùng Rom đó ..... đầy bản rom cook tốt hơn nhiều..

sliver2990

máy mình đang nhiên bị hiện trạng là gọi cho người khác ko nghe gì, người ta nói thì mình nghe, ko biết phải do room ko, bản nào biết bản cook nào tốt thì cho mình xin và cách up luôn, máy mình đanh cài Hboot 0.93 và đã root