• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 2005 cho i300x Samsung

gacon1000

Em đang kiếm cái nì... bác nào biết xin chỉ giáo :D (với lại chỉ em cách up lun nha... em gà lém :)))

cachep2006

Em đang kiếm cái nì... bác nào biết xin chỉ giáo :D (với lại chỉ em cách up lun nha... em gà lém :)))

Link tải ROM về:

http://rapidshare.com/files/7727051/i300_PDA_FLASH.rar.html

( Đã lâu rùi ko ktra, bạn ktra xem link còn Alive ko nhé, nếu ko thì sữ dụng Google Search bạn nhé )

Trình tự up Rom: ( tự dịch dùm nhe, ko khó lắm )

power off your phone, and take off the Battery

then, connect it to pc by normal usb cabel

Then, Press the red telephon button and the back butten together, now, your windows should find drivers.

Then load up Flash Programm pdaflash and download every file to phone (by starting with smartpon end ENDING with chain! so its realy important to do this like that!
After EVERY File you have to press the 2 buttons again

when you are at the end, you can place the accu, and hardrest (zero and on button, ******** 1234) the i300

then you got the new rom!

Chúc bạn thành công !

hình ảnh WM2005 của con này sau khi UP

lqulong

Thanks bác Cá Chép hen! Tui lúc muốn up lên WM 05 lâu lắm rồi, nhưng ra trung tâm bảo hành của thế giới di động, nó bảo là chưa có ROM, buồn mất mấy ngày! Hôm nay nghe thấy bác nói tui mừng lắm! Ah, mà tui down từ cái link bác đưa thì phần mềm đó có 1, 3M hà, còn từ địa chỉ này ( tìm trên Google như bác chỉ) thì tới 30,2 M lận, vậy thì là cái nào?
http://rs14.rapidshare.com/files/7736611/I300X_31.rar

lqulong

Bác Cá Chép ơi! Sao tôi cũng làm theo đúng chỉ dẫn, sau khi tắt maý, tháo pin ra, gắn cáp vô,ấn phím "red" và phím "back", sau khi nó dò tìm ổ đĩa xong. tôi chạy chương trình bác đã đưa ( PDAflash) thì nó cứ báo là " Chưa kết nối được hoặc là password sai", vậy là sao?
Mà tôi đọc trên http://gsmhosting.com nó bảo là UP lên WM 05 thì mau hết pin lắm, lại còn hay bi lỗi nưã, đúng không vậy bác?

gacon1000

Cảm ơn bác đã hướng dẫn... nhưng giờ cái máy của e bị hư rùi :( , đang sửa, chưa test đc. Nghe bác lqulong nói sợ wé... bác chỉ cụ thể hơn đc ko???

lqulong

rom của con i300x em không down đươc anh up lại được không ạ

Mình đã kiểm tra link rùi, vẫn dowload được mà bạn: http://rs14.rapidshare.com/files/7736611/I300X_31.rar
Mà nói trước là mình chưa có UP thử đâu ah nghe,:D mình chỉ mới thấy trên diễn đàn gsmhosting nó nói là UP đươc, nhưng WM 05 mau hết pin lắm, hôm trước làm thử chưa được nên chưa có thử lại. Ah, mà nhân tiện cho tôi hỏi?Con SGH-i300x của bạn xài tốn pin không vậy?Sao của tôi chỉ được có khoảng 1 ngày thui ( đối với pin chuẩn), đó là không nghe nhạc đó.

boyPDA

cho minh hoi la may minh bi treo sau khi cai phan mem ,minh da format, may khong nhan duoc o cung nua,minh up lai rom co khac phuc duoc khong?cam on cac bro nhieu lam!..a wen nua may cua cac bro khi khoi dong co nghe tieng "lach cach" phat ra tu may khong dzay?

lqulong

cho minh hoi la may minh bi treo sau khi cai phan mem ,minh da format, may khong nhan duoc o cung nua,minh up lai rom co khac phuc duoc khong?cam on cac bro nhieu lam!..a wen nua may cua cac bro khi khoi dong co nghe tieng "lach cach" phat ra tu may khong dzay?
KHông nhận được HDD là điện thoại không nhận được hay là máy tính không nhận được vậy bạn? Nếu là máy tính thì bạn vô Settings/USB Mode/ rồi chọn Mass Storage là xong, còn trên điên thoại mà không truy cập được ổ cứng khi pin còn nhiều thì mình...botay luôn.
Ah, máy cùa mình thì không chỉ khi khởi động mà ngay cả khi mình cài đăt phần mềm đôi khi cũng nghe tiếng "lạch cạch" của ổ cứng, nhưng không lớn lắm.

boyPDA

cả hai đều o nhận được dù pin còn rất đầy.có lẽ bro nói đúng, mình nên nhờ bác FPT hỗ trợ thui.cảm ơn bro nha!

Chỉnh sửa cuối:

MrTrung

ồ cứng k hiện lên.làm sao bây giờ.chỉ mình với

Ổ cứng nào không hiện lên :-/ :-/ :-/ :-/ :-/ Bạn thắc mắc thì cũng phải nói rõ người ta mới trả lời bạn được chứ ;;) ;;) ;;) ;;) ;;)

gacon1000

Đem máy đi bảo hành đi bạn... máy mình cũng bị nè :( Giờ thì ngon lành ùi :))

D

dvdkny

Guest
Vậy túm lại là chưa có bác nào Up WM2005 cho i300 ah??

codockhach

Nghe rom ws 2005 mà phát ham. nhưng sao chưa nghe bác nào up thành công hết vậy?Tác giả đâu rồi?Lên tiếng để giúp đỡ anh em đi!

lqulong

Nghe rom ws 2005 mà phát ham. nhưng sao chưa nghe bác nào up thành công hết vậy?Tác giả đâu rồi?Lên tiếng để giúp đỡ anh em đi!

Đ̀̀ơn giản là đến giờ vẫn chưa có bản ROM W05 cho con i300x

codockhach

hừ hừ, thật đáng tiếc!bác lqulong nói chắc là chính xác rồi.thiệt chán chết!vậy mà bác kia cũng post lên làm anh em mừng hụt!