• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom 3LIT3 Sau khi Upgrade ROM mới thì không downgrade ROM dực

tinhlq

Rom 3LIT3 Sau khi Upgrade ROM mới thì không downgrade ROM được

Chào các anh,

Em vừa up ROM cho con P3650 của em ROM : :3LIT3_VI WWE Full + Radio 1.65.30.09 (từ forum.xda-developers.com). Sau khi up rom xong em dùng thấy cũng thích, nhưng vì tò mò thấy có những ROM radio mới có sóng ổn định hơn nên em dowload về và flash Radio ROM version mới. Kết quả thì không như mong muốn. Lỗi như hình này:

Eror [262]: Flash write

Hơn nữa em đã thử up lại bản ROM Ship 3.18.457.0 của HTC nhưng cũng không được. Flash được 32% là báo lost communication....gì đó.
Sau đó em đã down lại ROM 3LIT3 thì chạy lại bình thường. Làm thế nào để up ROM khác cho cục cưng em đây. Hix. Mong các anh cho em giải pháp!
Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

BraDo

Chào các anh,

Em vừa up ROM cho con P3650 của em ROM : :3LIT3_VI WWE Full + Radio 1.65.30.09 (từ forum.xda-developers.com). Sau khi up rom xong em dùng thấy cũng thích, nhưng vì tò mò thấy có những ROM radio mới có sóng ổn định hơn nên em dowload về và flash Radio ROM version mới. Kết quả thì không như mong muốn. Lỗi như hình này:

Eror [262]: Flash write

Hơn nữa em đã thử up lại bản ROM Ship 3.18.457.0 của HTC nhưng cũng không được. Flash được 32% là báo lost communication....gì đó.
Sau đó em đã down lại ROM 3LIT3 thì chạy lại bình thường. Làm thế nào để up ROM khác cho cục cưng em đây. Hix. Mong các anh cho em giải pháp!
Thanks.
Bạn thử HardSPL & Unlock lại xem sao

tinhlq

Em cũng thử HardSPL & Unlock radio. Trong bước thứ 2 (unlock radio), sau khi chạy được 100% thì lỗi cũng không khác gì up ROM radio khác. Hix.

Thực tế thì bản radio 1.65.30.09 này cũng tạm được nhưng trên forum mình em thấy mọi người nói radio samura gì đó "sóng khỏe như voi", muốn thử nhưng cũng potay.
Không biết có ai up ROM này đã bị trường hợp tương tự chưa nữa.
Vả lại khu vực Thủ Đức của em sóng mobifone hơi yếu, dùng con P3650 này thì mất sóng là chuyện bình thường. Anh có cách nào khác không chỉ giáo em với. Huu
:((

BraDo

tinhlq

Cảm ơn anh bravedoan nhiều. Em đã thử up radio 1.59.46.12 đuọc rồi, không báo lỗi gì nữa. Hii. Nhưng em cũng không biết nguyên nhân tại sao lại những bản ROM radio khác như 1.59.46.15 thì em up không thành công và cũng trước đó em up lại ROM ship đúng theo số S/N của máy version 3.18.457.0 nhưng cũng không thành công!
Giờ thì đã làm được rồi! Sau khi up lại radio này thì up bất kỳ ROM nào đều ok hết.

Cảm ơn anh bravedoan nhiều.. nhiều.
:)