• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom 6.5 Gigabyte i120

nguoixua_oi

Có Bác nào up thử chưa. Tốc độ và giao diện thế nào ? Cho xin hình minh hoạ đi.

vinh0808

Có Bác nào up thử chưa. Tốc độ và giao diện thế nào ? Cho xin hình minh hoạ đi.

Theo mình cảm nhận thì giao diện cũng khá là đẹp! Có bổ xung nhiều tiện ích, tốc độ cũng dc cải thiện đáng kể. Vì là bản Beta nên cũng chưa thật sự hoàn hảo. Mình dùng thấy một số lỗi nhỏ như sau:
Trình duyệt Internet Explorer bị lỗi ko vào đc, phải sử dụng Opera.
Games Bubble Breaker cũng ko dùng đc luôn! Hy vọng sẽ sớm có bản chính thức từ trang chủ.
Bản Beta nhưng cũng đáng để chúng ta thử khám phá và tìm hiểu.
Còn đây là hình của em nó WM 6.5 Gsmart i120

Còn đây là Spb Home mình cài vào dùng rất ổn.

Chúc bạn vui!

nguoixua_oi

Thanks bác. trong rất tuyệt bác ạ. Chắc em fải up thử con i120 của em rồi. =D>

hoadainhan70

Active Member
Chết Bootloader là nỗi ám ảnh khiến Tui không thể up bản ROM tuyệt vời này cho Kon i128 của Tui
Ai có kinh nghiệm về dòng Gigabyte này cho xin vài ý kiến nhé ,,, tỉ như là có lên up bản rom mới toanh này cho i128 không xin cám ơn

tungac

Bản 6.5 này tuy là bản beta nhưng dùng tốt đấy các bác dùng đi

tunb

Mình thấy bản rom này cũng được, sử dụng WM6.5 mấy tính năng vuốt mượt dễ dùng hơn 6.1 và 6.0.

hoadainhan70

Active Member
Cám ơn Vinh 0808 đã tư vấn về bản Rom dành cho Giga i 128 tiện đây đăng lại Link windows mobile 6.5 dành cho dòng Gigabyte i 128 để anh em nào chưa có thì tải về dùng thử
Mã:
http://www.mediafire.com/file/yzjgyuqmnwg/i128_WM65.rar

tutuflores

các bác cho em hỏi bản rom này có giúp nhắn tin đc bằng phím cứng ko ạ. Thanks các bác

tutuflores

thanks bác. chắc là phải đợi vậy. Ko nhắn được tin bằng phím cứng cũng hơi bất tiện vì em này màn hình bé quá.

hoadainhan70

Active Member
Rom 6.5 Gigabyte i128 Sau thời gian dài chạy thử kết hợp với sbp shell 3,0 máy chạy rất ổn RAM free kha khá " có thể là do dòng giga ram tốt " sóng của điện thoại khá tốt chất lượng cuộc đôi lúc âm thanh của đối tác hơi nhỏ
Sóng của radio và tivi khá tốt hơn hẳn các ROM trước tuy nhiên InternetExplored không mở được khi ngồi ở các điểm wifi thì chất lượng sóng rất kém
Tuy nhiên là bản rom mới nhất của dòng điện thoại ít người dùng lên cũng đáng để Pà Kon chơi thử

thanhtri87

hơi sai chủ đề một tý nhưng có thể cho em hỏi không

em xài con i 120 mà sao không xài được bàn phím cứng, nghe một số người nói là phải úp rom mới xài được đúng hay sai vậy các pro

vinh0808

Xin chào tất cả các bạn, xin lỗi các bạn vì mấy hôm nay Cty mình đang sửa chữa và nâng cấp hệ thống mạng nên mình không trả lời mọi người đc, mong mọi người thông cảm nha. Hôm nay có điều kiện mình xin đc tạ lỗi vối mọi người bằng bản Rom 6.5 Beta3, bản này mình đã up thử & thấy rất ổn. Đã khắc phục đc IE & thêm một số tiện ích khác. Mọi người cùng khám phá nhé! Chúc mọi người vui.
(Up xong các bạn vào Change menu để đổi lại ngôn ngữ nha)
Link down
http://www.mediafire.com/download.php?121ddzhzmny

Chỉnh sửa cuối:

vinh0808

em xài con i 120 mà sao không xài được bàn phím cứng, nghe một số người nói là phải úp rom mới xài được đúng hay sai vậy các pro

Không có đâu bạn, vẫn thế thôi! Đây là nhược điểm lớn nhất của dòng Gigabyte PDA.

thanhtri87

vậy là dòng gigabyte không sử dụng được bàn phím cứng à( em không bấm số được, không nt bằng phím cứng được luôn)

hoadainhan70

Active Member
Bản beta 3 wm 6.5 của i 120 có roài vậy thì của i 128 có chưa hả Bạn Lại phải phiền đến Vinh0808 một đường link của i128 thôi chứ tớ mò mẫm mãi mà không ra đây này