• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Android Revolution HD™ 6.1.0 | High Quality & Performance | Official Sense 3.0

pnt163

[ROM] Android Revolution HD™ 6.1.1 | High Quality & Performance | Official Sense 3.0

Proudly presenting you the most popular ROM for HTC Desire HD...
About Android Revolution HD
Android 2.3.5 (Gingerbread) - official HTC RUU 3.06.405.1 with official HTC Sense 3.0 for HTC Desire HD
This is improved version of stock ROM - no visual changes!
New kernel: 2.6.35.14 (under-volted & tweaked). Details below:
CPU up to 1.61 GHz (1.15 GHz by default) - controlled automatically by built it O/C Daemon. How to use O/C Daemon?
If you want to control CPU manually, you would need SetCPU from here: SetCPU
In SetCPU remember to check "Set on Boot", but using O/C Daemon gives much better performance and battery life
Many CPU governors (SmartAss, Ondemand, Performance, Conservative, UserSpace)
GPU+ patch (Improved 2D & 3D Graphics performance - Thanks to -snq)
V(R) I/O as default scheduler
SLQB Memory Management
CIFS, TUN & UTF8 support
LZMA compression
Wi-Fi module improved drivers
Possibility to change VDD levels dynamically - check question 21 in FAQ
Code cleaned up with custom voltages, tweaks & many more!
You can find custom kernels here
ROOT (SU + SuperUser Permissions - Thanks to ChainsDD)
Fully optimized and tweaked
Unsecured boot.img
Full official HTC Sense 3.0 interface
Newest BusyBox
RAM optimizations
Speed optimizations
2-way recording patch
Enabled GPU UI rendering
SD Card speed tweak
Battery auto-calibration
Data partition special speed tweak
Very fast, clean & stable!
Battery auto-calibration script (Thanks to seo)
Bloatware applications removed (Amazon MP3, SoundHound, etc.)
All system applications updated to latest available
Improved camera performance
Multilanguage (WWE)
Advanced Power Menu and CRT Animation as extra add-ons
Full Arabic and Hebrew languages support! (see the second post)
Zipaligned (Improved RAM management)
Zipalign on boot (for user applications on data partition)
Fully de-odexed
init.d scripts (BusyBox run-parts) support
sysro/sysrw commands support
Excellent battery life!
Device partitions mounted & formatted as fast EXT4 file system instead of EXT3
SD card EXT4 partition support
A lot of themes made for my ROM & plenty of extras like Advanced Power Menu or CRT in the second post
ROM is ad-free. It means that you don't need any extra software to get rid of advertisements
You can replace HTC boot animation with any custom boot animation.
Support almost 24h a day
...and many more!

Xem Thêm và Download

Mod's for android revolution hd 6.1.x

Có bạn nào đã sử dụng ROM này thì cho xin ý kiến với nhé ;;)

Chỉnh sửa cuối:

pnt163

Đó là phiên bản cũ mà bạn, tôi đưa lên để các bạn tham khảo bản mới này và cho biết ý kiến chung thôi hà

takaru

Bản rom này ra trước bản PDAVIET DHD v18 tầm 2 ngày . mình đã thử va phát hiện nó hay làm ngắt cuộc gọi .

pnt163

@takaru bạn đã thử cuộc gọi đó trong bao lâu mà bị ngắt vậy?
Tôi cũng cài đặt nó và thấy cũng ok mà, ram free gần 300mb, pin sử dụng theo điều kiện bình thường (nghe gọi) và chơi game 1 thời gian ngắn (game Mouse Tap) cũng được tầm 2 ngày. Về những khoảng khác tôi chưa test hết.

takaru

Mình đang nghe gọi , khoảng trên 1p thì nó mới ngắt . Nó chung thì rom của Mike1986 luôn ổn định và chạy khá tốt . ít nhồi nhét nên rom nhẹ nhàng .

bodoithat

Đã test bản này. Pin bình thường nhưng tác giả đã sửa lại phông chữ + giao diện senser 3.0 rất mượt. Rất đáng chú ý đó ạ!

chuong11

Mình đang dùng bản này. Nhưng hình như không sử dụng được internet pass-through thì phải. Không biết máy mình lỗi hay do Rom nhỉ. Bác nào biết thì chỉ giúp e với nhé.

pnt163

Mình đang dùng bản này. Nhưng hình như không sử dụng được internet pass-through thì phải. Không biết máy mình lỗi hay do Rom nhỉ. Bác nào biết thì chỉ giúp e với nhé.
Mấy hôm trước tôi còn sử dụng bản này và dùng Internet pass through vẫn được mà bạn.

ccasanova

tại sao khi e up rom này và up theme cho e nó, thì bị tình trạng có cuộc gọi đến e nghe thấy đầu dây bên kia mà e nói j thì bên kia đều k nghe thấy

pnt163

tại sao khi e up rom này và up theme cho e nó, thì bị tình trạng có cuộc gọi đến e nghe thấy đầu dây bên kia mà e nói j thì bên kia đều k nghe thấy

Bạn up theme gì vậy?

farcry85

đã up khoảng 1 tuần, rất ok. Ko có gì phàn nàn. Nhỉnh hơn rom V19 của bác Quang ở màn hình Incomming Call

ccasanova

Bạn up theme gì vậy?
e up rom bên diễn đàn xda dành cho ẢHD 6.1.0 dùng đc 1 thời gian tự nhiên bị lỗi là có người gọi đến e nghe thấy đầu bên kia nhưng nói thì bên kia k nghe đc
e cũng dùng thử rom Core Droid nhưng vẫn bị như vậy, nhưng đến khi đọc 1 hướng dẫn của 1 bác chỉnh phần mạng thành GSM only thì lại ngon lành, k biết bị sao nữa

nghienPC991

e up rom bên diễn đàn xda dành cho ẢHD 6.1.0 dùng đc 1 thời gian tự nhiên bị lỗi là có người gọi đến e nghe thấy đầu bên kia nhưng nói thì bên kia k nghe đc
e cũng dùng thử rom Core Droid nhưng vẫn bị như vậy, nhưng đến khi đọc 1 hướng dẫn của 1 bác chỉnh phần mạng thành GSM only thì lại ngon lành, k biết bị sao nữa
Nghe bạn nói có vẻ như bị lỗi sóng 3G. Bạn thử Full-wipe rồi up rom lại xem sao. Mình đang dùng CoreDroid v8.1 rất tốt. Nghe nói rõ ràng. Nếu vẫn bị tình trạng trên bạn có thể flash lại Rom Ship của DHD. Khi đó mà vẫn không được nữa thì....:(

pnt163

Bạn có thể cho biết là chính xác theme nào không? chứ rom ARHD 6.1.0 tôi dùng (không cài theme khác) đâu có xảy ra tình trạng giống như tình trạng của bạn. Máy của tôi luôn để ở tình trạng sóng 3G mà.
Bên xda có một số theme dành cho ARHD nhưng có thêm phần fix cho một vài thứ nữa, nên khi bạn sử dụng theme thì nên xem kỹ là nó có phần thêm gì đó không.
Hiện nay tôi đang sử dụng bản ARHD 6.1.1 thấy tốt hoàn toàn không xảy ra tình trạng gì hết cả âm thanh dolby và SRS cũng có mà.

TieuKim

Sao mình up cứ chết đứng ở chữ HTC thế các bác...? Có cách nào khắc phục ko...?