• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Android Revolution HD™ 6.1.0 | High Quality & Performance | Official Sense 3.0

pnt163

Sao mình up cứ chết đứng ở chữ HTC thế các bác...? Có cách nào khắc phục ko...?

Nếu bạn cài mới hoàn toàn thì trước tiên bạn vào recovery, chạy file Android_Revolution_HD_Super_Wipe.zip trước rồi mới chạy file Android_Revolution_HD-4G_6.1.1.zip.
Nếu bạn cài nâng cấo từ ARHD 6.1.0 lên ARHD 6.1.1 thì vào recovery chạy luôn file Android_Revolution_HD-4G_6.1.1.zip là được.
Thời gian lần đầu boot vào màn hình chính sau khi cài đặt có thể hơi chậm nên bạn kiên nhẫn chờ đợi một lúc và đừng cài đặt quá nhiều trong một lúc từ recovery
Bạn thử lại ha, chúc bạn may mắn

pnt163

Tắt máy pin hao hơn lúc mở máy

Tình hình là tôi đang dùng bản ROM ARHD 6.1.1, nhưng không hiểu sao mà khi tắt máy (pin 62%) lúc 23h đến 14h hôm sau mở lại máy thì pin chỉ còn có 3%.
Có bạn nào bị tình trạng như thế và đã khắc phục được thì giúp tôi với :((

takaru

Tình hình là tôi đang dùng bản ROM ARHD 6.1.1, nhưng không hiểu sao mà khi tắt máy (pin 62%) lúc 23h đến 14h hôm sau mở lại máy thì pin chỉ còn có 3%.
Có bạn nào bị tình trạng như thế và đã khắc phục được thì giúp tôi với :((
Từ 23h đến 14h hôm sau bạn làm gì với máy điện thoại . Bản thân pin DHD đã ko thực sự khoẻ , lại vọc vẹc nên ko tránh được tình trạng nhanh hết pin đâu

pnt163

Từ 23h đến 14h hôm sau bạn làm gì với máy điện thoại . Bản thân pin DHD đã ko thực sự khoẻ , lại vọc vẹc nên ko tránh được tình trạng nhanh hết pin đâu
thời gian đó tôi tắt máy chứ có sử dụng hay vọc vẹc gì đâu bạn.

pnt163

Thế thì có thể máy bạn bị ăn nguồn. Bạn thử Up qua Rom khác xem như thế nào.
Hic có lẽ phải vậy, sử dụng bản room này được hơn 10 ngày thì có tình trạng bị treo khi vào 1 số app nữa chứ.

changtrai_itnoi

mình cũng mới úp bản này.máy chạy mượt nhưng mau hết pin quá,ram thì dư quá ít 110-150.thỉnh thoảng còn xuống 90,máy mình không cài gamenăngj.vài ứng dụng văn phòng với game nhỏ thui.

TheFrog

Mình thấy pin bình thường mà. Ram free hơi ít thì remove mấy ứng dụng chạy ẩn mà k sài đến.hom kia mình free ram trung bình 266m.
Giò mới up lại chi frezze nên ram trung bình 130m nè. Có sao đâu???
Khi chạy ứng dúng nặng như game alpha6 tự nó ngưng các dịch vụ đẩy ram free lên gần 400m mừ.
Mình kết rom này vi cách tra lời cuộc gọi.keke

lebonghoatan

các bạn cho mình hỏi Internet pass through là gì vậy? Chức năng của nó ra sao và muốn bật/tắt nó thì làm thế nào vậy?