• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM cho Asus P565 và P552W?

binhxii

Mình mới mua em Asus_P565 nhưng bản Rom của hãng nhiều cái không dùng đến nên Rom và Ram dư ít quá. Rất mong được các KTV của PDA Việt cook cho 1 bản rom Clean cho Asus_P565 với.

Em có đọc ở đây nhưng không hiểu lắm.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=473398

Cảm ơn các bác.

PhamQuang

Manager
Mình mới mua em Asus_P565 nhưng bản Rom của hãng nhiều cái không dùng đến nên Rom và Ram dư ít quá. Rất mong được các KTV của PDA Việt cook cho 1 bản rom Clean cho Asus_P565 với.

Em có đọc ở đây nhưng không hiểu lắm.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=473398

Cảm ơn các bác.

Asus P565 là dòng mới, tuy cấu trúc ROM gần giống P550, tuy nhiên có nhiều chi tiết khá khác biệt.
Không phải muốn Cook là Cook được, nhất là không có máy trong tay.
Bạn muốn có ROM WM6.1 hay WM6.5 thì chuyển cho mình 1 máy đi, đảm bảo sau 3 - 7 ngày (1 tuần) sẽ lập tức có ROM mới ngay. :D

binhxii

Cháu cảm ơn chú Quang. Nhưng tiếc là cháu không ở gần chỗ chú. Nếu ở Hà Nội cháu sẵn sàng chuyển máy cho chú 1 tháng (nếu cần) để chú nghiên cứu cho một bản Rom thật xịn...

Cháucũng gặp phải vấn đề tương tự như của bạn binhxii nên cũng mong bác Quang lưu ý Cook cho mấy con Asus mới ra này bộ Rom_clean dùng cho đỡ tức.
Cháu mới mua con Asus_P552w, Rom 256 mà Storage có hơn 83 M, free chỉ được khoảng >64M, cháu cài được có mỗi bộ phần mềm y khoa chuyên ngành Radiology là hết chỗ (phần mềm này không cài lên thẻ được!), chẳng còn cài thêm được cài gì nữa. Thế là đành dùng cả con máy xịn với một bộ phần mềm duy nhất, hơi chán.
Nếu có bản Rom mới (WM 6.1 hoặc 6.0) mà free trong Storage >100M thì quá tốt.
Rất mong bác lưu tâm đến Rom này để mọi người dùng dòng máy này không còn phải gắp phiền toái nữa.
Cám ơn bác!

PhamQuang

Manager
Về nguyên tắc chung, tất cả các thiết bị chạy HĐH WM mình đều có thể Build lại ROM được cả, riêng dòng Asus thì cũng không quá khó.
Tuy nhiên các bạn phải hiểu 1 điều mỗi dòng máy có Driver riêng, OEM ứng dụng riêng, muốn Build ROM ít nhất phải có trong tay thiết bị 1 lần để test kiểm tra.
2 dòng máy các bạn nói tới mình chưa cầm trong tay, chưa biết mặt mũi thế nào thì làm sao mà Build ROM đây? :D
Lưu ý các bạn mình không phải là nhân viên đại lý PPC nên có hay không dòng nọ dòng kia đều phải đi mượn hoặc mua cả.
Các bạn muốn có ROM cứ chuyển cho mình 1 con, đảm bảo sẽ có ROM nhanh ngay. :D :D :D

Thanks bác nhiều vì bác đã để ý và reply cho cháu. Nhưng cháu đang ở Hà nội nên chắc khó mà gửi máy cho bác được.
Thôi đành chờ đến dịp nào bác đi đầu ghé qua Hà nội hay cho đến lúc bác mượn được máy để test vậy!
Cám ơn bác nhìu!

j3a01

chào anh Pham Quang, mình cũng mới mua con P552w, mà cái dòng này wifi nó bị làm sao, thấy AP nhưng ko connect dc.

Cũng mong anh có cái rom clean cho dòng này và fixed lại cai wifi với hx.

Nếu cần máy de làm thì cho em cái add (HCM thì ok) có ji em dem máy wa cho anh test.

Dòng này tìm đen con mắt cũng ko thấy trên mạng.

Thân.

nhim007

Mình cũng có con Asus 565, nhưng chả hiểu đến khi nào mới có 1 bản rom ngon để dùng đây.

NeoLee

Tìm mãi vẫn chưa có được bản rom nào tử tế cho em P552 của mình, bản đang xài tốn pin quá, 1 ngày đã hết :(

hayate13

bác Pham Quang ơi , cho cháu xin bản Rom 6.1 của Asus p565 đc ko ?
Giờ cháu đang là Rom bản tiếng Trung , down bản Eng bên xda-deverlopers về up ko đc . Nó báo fải ensure là trùng ngôn ngữ với nhau ....
Giờ phải làm sao ạ ?

KLee

em xài con ASUS P552W nhưng ko biết bootloader như thế nào mong anh em chỉ giúp. TKS

nguyenduyhung

Hi All, tình hình thằng P 565 của mình nó mới bị lệch cảm ứng. Pack nào có chiu gì cứu em phát. Ths