• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM cho N1 - CyanogenMod-5.0.4.1-N1 Cooked by Wildcat 1.0

wildcat

23/ Mar ROM cho N1 - EPE54B - CyanogenMod-5.0.5.1-N1 Cooked by Wildcat 1.3

Cyanogenmod đã đưa ra bản 5.0.5.2 với nhiều tính năng ưu việt (bạn có thể xem ở changelog). Wildcat dựa trên bản rom này cook lại cho phù hợp hơn, đưa vào một số phần mềm cơ bản cần có cũng như loại bỏ một số phần mềm không mấy khi sử dụng.

CHANGELOG gốc của Cyanogenmod For Nexus One 5.0.5.2
---- 5.0.5.2-N1
* Actually fix the OpenVPN issues
* Added additional Chinese translations from clockrun
* A2SD fixes: prune dex cache and reset permissions on protected packages
* Revert the MMS layout changes to fix the right-side icons
* Kernel brought up to date with Google
* Fix issue where the install fails on a clean or non CM /system
* Fix a minor bug in Superuser app
* Disable V8 in Webkit and switch back to JSC due to app incompatibilities
* Default white "breathing light" is customizable (from ChainsDD)

---- 5.0.5.1-N1
* Added script-security option to fix OpenVPN
* Added Italian locales from Eugenio, nk02 and wsx from Androidiani.com
* Patch for CM issue 1182, obtained from google issue 1597
* Music appwidget now shows album art and previous button - from Eliot Stocker
* Fix issue with MMS user-agent being set incorrectly

---- 5.0.5-N1
* New Apps2SD method built into the framework. See the wiki for instructions! HUGE HUGE thanks to Chris Soyars for coding the bulk of this, and Wysie for getting our asses moving on it.
* Launcher2 tweaked to honor fling velocity - code by Mohd Faruq (http://github.com/ruqqq) - check out more in HelixLauncher on the market
* MMS enhancements originally by rgv151, ported to Eclair by Mohd Faruq, ChainsDD, Wes Garner, and myself
* New V8 JavaScript engine - patch from Qualcomm/CodeAurora
* Added kernel network bridging and brctl
* Updated N1 RIL to EPE54B's version, and included AT&T acdb file
* Kernel updated to 2.6.33.1 plus many patches from Google
* Orientation mode is fully controllable from the settings app now, and 360-degree rotation patch updated from Optedoblivion and Elanthis
* Trackball wake & music skip + volume button long-press track changing from metalhead8816 (Jon Boekenoogen)
* Lots of work on the build system by Koush and Chris Soyars
* Browser enhancements from Wysie - hide zoom controls and fullscreen mode (http://github.com/Wysie)
* Tweaked the light sensor
* Kernel is slightly undervolted. The voltages match what are being used by Qualcomm.
* Scripting fixes from Stefan Tomanek (http://github.com/wetarbyte)
* Nexus Live Wallpaper includes dark background and new color schemes - "Dust" is the new default - work on this done mostly Chris Soyars and tweaked by me. Check out his "NexusMod" version on the Market too.
* Battery percentage shown on the status bar - toggle the option in Spare Parts - patch from canadiancow (will take a battery status change for it to update after switching the toggle)
* Included rsync (thanks to Dylex for the Android port), iwconfig, and iwlist
* Updated German translations from Matthias Büchner (http://github.com/thiasB)
* Many patches and fixes from AOSP and contributors (http://r.android.com)
* RenderScript is somewhat faster - now built in ARM mode (the VFP is not used fully in thumb mode) and supports reuse of allocations (from CodeAurora)
* lights.mahimahi.so and sensors.mahimahi.so built from Google source
* Latest e2fsprogs (1.41.10)
* Added redirect-gateway option for OpenVPN
* Lock screen volume swipe selects vibrate mode if you have it enabled in settings
* Tweaked animation speeds (Wes Garner)
* Fixed issue with clicking links in certain webviews (HTML email in particular)

Đang up....

Download EPE54B-5.0.5.1-N1-update-cm-kitchen-wildcat-1.2-signed.zip

Cách cài đặt:
1. Update Recovery lên 1.7.0 (download tại đây)
2. H.a.c.k quyền ROOT EPE54B-nexusone-superboot-himem (download tại đây)
3. Wipe toàn bộ
4. Flash ROM

Chỉnh sửa cuối:

wildcat

Bạn ah, room bạn buil có chế độ chọn sóng chỉ 3G ko thôi?

Khg có món này bạn ơi, bản sence HTC mới có, đang ngâm cứu lấy sang, bản sence HTC giao diện đẹp nhưng nhiều lỗi quá, đợi bản chính thức của HTC ra dùng mới ngon

holitraco

Khg có món này bạn ơi, bản sence HTC mới có, đang ngâm cứu lấy sang, bản sence HTC giao diện đẹp nhưng nhiều lỗi quá, đợi bản chính thức của HTC ra dùng mới ngon
Thank bạn nhiều, nhưng mà có cái tật mình hay đi lại vùng nông thôn, cứ phải có cái món chỉ dùng 3G thì mới thích, bạn cố gắng đưa cái món đó sang bản room của bạn nha. Một lần nữa thank bạn và anh em vì có mọi người thì a e mới dùng được những bản room phù hợp với người Việt mình

PhamQuang

Manager
Anh tách bài giới thiệu ROM Cook của Wildcat ra thành Topic riêng để mọi người Up thử để có ý kiến hoàn thiện dần...

ThePhong2006

hihi bác này ở Hải Phòng hay sao ý! Map hiện ngay HP :) em đang down về để test đây hehehe. Ah bác ơi Flash bác có tích hợp luôn trong Rom ko?

holitraco

Đã down về đang test thử: bettery monitor ko hoạt động, gạt từ màn hình home sang trái thì: problem loading widget

manhyen

hổi nãy flash rom xong tự nhiên Wipe lại , hèn gì mất hết ứng dụng thêm của anh.
em đã cài thử lại, bàn phím đẹp quá, giống bàn phím của HTC xài WM. Nhìn chung rom chạy rất mượt và nhẹ . Em up thử nhiều ROM rồi mà vẫn bực mình chuyện view hình trong gallery, khi em zoom hình lên thì bị vỡ hình . cùng 1 tấm hinh em view trên LG viewty smart thì zoom 100% vẫn nét.

Chỉnh sửa cuối:

ThePhong2006

lỗi đầu tiên e gặp phải đó là Battery monitor có hiện thị pin nhưng ko vào đc màn hình chính của chương trình!
Bàn phím rất đẹp và cuc tốt! Nếu đc bác đưa phần phone của bên sence sang nữa thì quá tuyệt!
Thêm nữa là Tool App2SD của Rom 5.0.4.1 bác loại ra ah?

wildcat

lỗi đầu tiên e gặp phải đó là Battery monitor có hiện thị pin nhưng ko vào đc màn hình chính của chương trình!
Bàn phím rất đẹp và cuc tốt! Nếu đc bác đưa phần phone của bên sence sang nữa thì quá tuyệt!
Thêm nữa là Tool App2SD của Rom 5.0.4.1 bác loại ra ah?
Chính xác, đêm qua thức khuya quá, cố làm cho xong, nhưng có lẽ bỏ đi những phần mềm nhúng, để lại phần mềm cơ bản nhất thui, như bộ gõ, status wifi, Wireless Tether for Root Users v2.0-pre6, Wired Tether for Root Users v1.2, MyBackup Pro.
Để mình coi lại App2SD

Đã down về đang test thử: bettery monitor ko hoạt động, gạt từ màn hình home sang trái thì: problem loading widget
Phía màn hình home bên trái đúng hiện problem loading widget vì ROM đã bỏ đi phần new & weather widget. Bạn chỉ việc xóa bỏ nó là xong

em đã cài thử, khong thấy các ứng dụng cài đặt thêm của anh. ko có bàn phím qwerty
Mình đã flash rom rất nhiều lần, đều lên bàn phím. Bạn phải Wipe toàn bộ trước khi flash rom

hihi bác này ở Hải Phòng hay sao ý! Map hiện ngay HP :) em đang down về để test đây hehehe. Ah bác ơi Flash bác có tích hợp luôn trong Rom ko?
Mình hiện đang ở HP, khg có tích hợp flash vì nó còn quan đến trình duyệt (mà cái này chưa làm được :D)

Chỉnh sửa cuối:

minhtrang6

Cảm ơn Widcat nhiều. Bản này nhiều ưu điểm, người dùng chủ động thêm, bớt theo ý mình sẽ được ưng ý. Cái hay theo mình là có sẵn APN của cả 2G, 3G và MMS. Điều mình hỏi trên nhiều diễn đàn về MMS của Mobifone nay đã có lời giải (tất nhiên phải sửa một chút: trong usename phải là mms và port là 8080) tin MMS bây giờ bay như gió rồi. Mong bạn tiếp tục cải tiến cho anh em.

wildcat

Cảm ơn Widcat nhiều. Bản này nhiều ưu điểm, người dùng chủ động thêm, bớt theo ý mình sẽ được ưng ý. Cái hay theo mình là có sẵn APN của cả 2G, 3G và MMS. Điều mình hỏi trên nhiều diễn đàn về MMS của Mobifone nay đã có lời giải (tất nhiên phải sửa một chút: trong usename phải là mms và port là 8080) tin MMS bây giờ bay như gió rồi. Mong bạn tiếp tục cải tiến cho anh em.

Thực ra hiện tại wildcat không dùng sim Mobifone lên khg thể test trực tiếp được mà chỉ xem trên web thui, để wildcat kiểm tra lại. Thanks

ThePhong2006

Tiếc quá em chuẩn bị đi chơi xa chứ không mời bác một ly cafe vì e ở Hải Phòng. Cái Battery Monitor cũng ko cần thiết lắm, App2SD và news & weather e nghĩ nên để vì nó tổng hợp tin tức và thời tiết rất hay (e khoái nhất vụ này). Bác nghiên cứu thêm rồi hướng dẫn anh em làm thể nào để có đc flash trong trình duyệt nhé. Chúc bác mạnh khỏe để tiếp tục build rom cho anh em PDAviet nhé!
Ps: tiện đầy bác cho em hỏi là những rom cook từ Rom của Desire mà bên modaco họ thường build trên ERE36B hay ERE27 phải không?

Chỉnh sửa cuối:

wildcat

Tiếc quá em chuẩn bị đi chơi xa chứ không mời bác một ly cafe vì e ở Hải Phòng. Cái Battery Monitor cũng ko cần thiết lắm, App2SD và news & weather e nghĩ nên để vì nó tổng hợp tin tức và thời tiết rất hay (e khoái nhất vụ này). Bác nghiên cứu thêm rồi hướng dẫn anh em làm thể nào để có đc flash trong trình duyệt nhé. Chúc bác mạnh khỏe để tiếp tục build rom cho anh em PDAviet nhé!
Ps: tiện đầy bác cho em hỏi là những rom mà bên modaco họ thường build trên ERE36B hay ERE27 phải không?

Sẽ đưa ứng dụng News & Weather trở lại vì nó cũng khg tốn bao nhiêu.
Modaco hay XDA thì cũng chỉ sử dụng build ERE36B và ERE27 thui vì nó là mới nhất mà.

ThePhong2006

Nhưng e thấy thường thường họ cook từ rom của Desire ra thì build trên cơ sở là ERE27 hay ERE36 hay là cái nào cũng oki? E muốn hỏi cụ thể là vì để up thử những rom khác mà họ cook từ rom của Desire ra. Thanks!

wildcat

Nhưng e thấy thường thường họ cook từ rom của Desire ra thì build trên cơ sở là ERE27 hay ERE36 hay là cái nào cũng oki? E muốn hỏi cụ thể là vì để up thử những rom khác mà họ cook từ rom của Desire ra. Thanks!

Với bản alpha 11 hiện nay đang cook trên cơ sở ERE27, nhưng nhớ là bản alpha 7 or 8 gì đó về trước lại cook trên ERE36B, nói chung nếu họ không đưa ra thông tin thì có cách cài vô mới biết :D

ThePhong2006

rất cám ơn bác vì sự nhiệt tình của bác! Ah phiên bản tiếp theo bác cho e xin cái phần Phone giống như của Desire nhé vì e chỉ khoái ở cái điểm là nhập số đt nó tự tìm và hiện lên những số có trong danh bạ nhé.

wildcat

rất cám ơn bác vì sự nhiệt tình của bác! Ah phiên bản tiếp theo bác cho e xin cái phần Phone giống như của Desire nhé vì e chỉ khoái ở cái điểm là nhập số đt nó tự tìm và hiện lên những số có trong danh bạ nhé.

Vậy bạn có thể cài đặt một phần mềm nào đó kiểu smartdial cụ thể mình đang dùng là Nubdial có trong Market. Còn các ứng dụng trên Desire chạy trên nhân Desire nếu mod nữa thì nó thành Desire còn gì :D

wildcat

bác mod nào đi qua sửa dùm em cái tiêu đề thành ROM cho N1 - CyanogenMod-5.0.4.1-N1 Cooked by Wildcat 1.0