• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM CHO SAMSUNG OMNIA i908

o0dunghb0o

Ai dùng I908 thì vào đây tải Room về up nhé:
http://board.phonehk.com/viewthread.php?tid=254230&extra=page=1
Mình thích cái Manila2D nhưng mà chưa tìm đc cho I908 ai có share cho mọi người cùng dùng đi ......!

Ở đây toàn bản tiếng Trung đấy Ai có bản tiếng anh thì share cho mình với ( I908 nha )

Mình có đc được 1 bài viết để chuyển I908 ---> I900, cách làm như sau:
Down bản I900_DXHH1 ( bản gốc ) về up là có thể chuyền từ I908 thành I900

Cách này mình chưa thử Tối nay sẽ thử xem sao vì mình đang dùng bản I908ZHHJ2 Tiêng Trung.
Link i900DXHH1 : http://www.mediafire.com/download.php?2ctayvcvex2
Hoặc bạn vào đây: http://www.samsungcellphone.net/samsung-omnia-rom-download-links.html
Ai có link khác không cho mình với không hiểu sao link mediafire minh down chậm quá toàn dưới 1k nản không thể tả.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Về nguyên tắc thì i900 và i908 không khác nhau là mấy.
Hơn nữa trong Link site trên có SamSung Driver cài trên XP, bạn hãy thử cài Driver rồi sử dụng Tool tách ROM và Up từng thành phần như với i900 thử xem.
Mình nghĩ là sẽ Up được đấy.

o0dunghb0o

Ai có bản I900_DXHH1 từ host của samsung hoặc host của PDA thì share cho mình với không hiểu sao mình download từ mediafire tốc độ chậm quá mấy hôm nay rồi down toàn dưới 1k thôi. !!!!

PhamQuang

Manager
Ai có bản I900_DXHH1 từ host của samsung hoặc host của PDA thì share cho mình với không hiểu sao mình download từ mediafire tốc độ chậm quá mấy hôm nay rồi down toàn dưới 1k thôi. !!!!

Nếu người ta đã nói có thể Up ROM của i900 cho i908 thì quan trọng gì phải bản cụ thể nào hả bạn?
Bạn có thể lấy bất kỳ bản nào đó (tốt nhất là ROM của hãng chính thức) rồi Up là sẽ được thôi.

o0dunghb0o

Cảm ơn đại ca em đang có bản i900DZHK3_updater_xp thư xem sao, đại ca chờ tim mừng của em nhé !!!
Vụ này mà thành công thì mọi người dùng I908 sẽ dùng đc bản DXIA2_PVM15 của đại ca rồi em kết bản ấy lắm

o0dunghb0o

Đại ca nào có thể giúp em làm đc như thế này không vậy:
PDA: I900DXHK3/PV08F
Phone:I908ZHHJ1
2008-12-26_223531_cLRCL0eoYPn4.bmp

PhamQuang

Manager
Đại ca nào có thể giúp em làm đc như thế này không vậy:
PDA: I900DXHK3/PV08F
Phone:I908ZHHJ1

Rất đơn giản thôi mà bạn !!! Trong Topic "Hướng dẫn Up ROM i900..." đã nói cả rồi mà.
2 cách làm sau nhé:
Hoặc:

1/ Dùng i900_EXEcutor.exe ghép eboot.bin, pda.bin và customer.csc của i900 + Phone.bin của i908
Bạn có thể thử lấy eboot.bin của i908 xem sao, có thể sẽ tốt hơn đấy.
Tóm lại là làm 1 cuộc ghép 4 thành phần từ 2 ROM để tạo thành 1 file EXE để Up cho máy.

2/ Dùng GrandPrix_1.6.4_XP.exe nạp eboot.bin (i900 hoặc i908) + pda.bin (i900) + Customer.csc (tuỳ ý chọn) + Phone.bin (i908)
Và sau đó Up cho máy, bạn sẽ có thông tin cần thiết.

vtp9x

Bản rom i908 mod thì mình chưa dùng thử. Còn bản i908 dowload trên trang modaco up vô chỉnh lại ngày tháng là treo máy không biết có ai bị tình trạng giống như mình chưa? cũng may mắn là up ngược lại bản i900 được hú hồn!

o0dunghb0o

Cảm ơn Phạm Quang đại ca !!!
em đa up đc I908 thành I900 rồi, cách làm của em như sau:
Room I908ZTHK1 của em khi tiến hành up i900-OMNIA-DXIA2-UPDATES-30.01.2009 ( ở bên http://www.modaco.com ) = exe thì ở phần 1 nó chỉ hiện downoadinh image 0% và đứng im mãi mãi, bực mình em dùng i900_EXEcutor để bung nó ra rồi dùng Grandpix để up, thế mà lại đc ^__^ chỉ tiếc nó không vào đc chỉ đưng im Ở màn hình chào Omnia đen xì, quẫn trí định úp room I908 ZHHJ2 ( đã up và thành công 100% ) nhưng nghĩ lại, thay vì up room I908ZHHJ2 thì em đã up bản i900DXHK3_updater_xp down tại server của Sg và kết quả thành công mỹ mãn mỗi tội bản room này dùng chán kinh, tối này em sẽ cô gắng úp bản M2D hi vọng thành công ^^, sau đó phần tiếp theo là học build Room, Rất mong đc sự giúp đỡ của mọi người.

doanlt

Mấy pác ơi cho em hỏi ké với: em up từ bản trên trang SAMSUNG giờ máy em là: i900DXHK3/DZHK3.
Mấy cái đó ý nghĩa là gì vậy? Em mới chuyển qua xài con này thôi, nên còn gà!