• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom cooked nào ổn định cho HTC Desire?

shitman0382

Chào các bạn, mình đang dùng 1 em HTC Desire . đang chạy rom ship, nhưng giờ muốn chuyển sang dùng rom cooked để vọc. có bạn nào bít bản rom nào ổn định và hỗ trợ sẵn app2card ko? chỉ cho mình nhé! Thanks nhiệt tình!

MrAlexx

:) có bản rom nào tối ưu cho chơi game thì các bạn chia sẻ dùm mình với được không?

venusian

Moderator
bạn ơi cho m hỏi bản này có sense 3.0 k vậy?

Bản đấy là Sen 2.1. Bạn muốn biết nó là sen 3.0 hay bao nhiêu thì bạn cứ để ý cái tiêu đề của bài mà tác giả đưa lên.
Vd: bản này là Sen 3.0 Đây

kbjobotay

Bản đấy là Sen 2.1. Bạn muốn biết nó là sen 3.0 hay bao nhiêu thì bạn cứ để ý cái tiêu đề của bài mà tác giả đưa lên.
Vd: bản này là Sen 3.0 Đây
m down bản này k bt có đúng k? LeeDrOiD HD V3.3.3 - Port - R5 A2SD++ (FTP) và Sense 3.0 pack V4 A2SD++. và để úp cho desire có được k?

quockhanh21

[ROM] AceSMod007 (Sense2.1+3.0 GB | Stable | A2SD+) [STOCK | CM7] [v36 | 11/09]
up vào bị lỗi lock screen.
Bạn nào có cách fix hoặc biết nguyên nhân chỉ zùm mình nha.
Thân

V

vantung251

Guest
Sau một hồi upgrade các loại ROM trên xda-developers đều bị như bác quockhanh21. Bác nào có cao kiến gì không ?
P/S: tạm thời dùng bản này thấy cũng ưng ý.
Bác nào muốn thử thì đownlođ nhé : http://www.mediafire.com/?ygydgnymnyiyngo. Chạy OK, giao diện đẹp.
Ai muốn thêm tiếng Việt thì lên market tải Morelocation 2 về nhé.

À quên : đây là nguồn lấy trên www.vietnamandroid.com. Thanks các bác

octopus148

hi bạn. bạn đã xử lý được chưa??mình cũng bị giống bạn.
Các bạn có cài đặt theo yêu cầu của người ta ko? Theo mình biết, muốn cài --- [ROM][Cool3D Sense 3.0][9 Sep]Cool3D AceS v1 |Android 2.3.5|FAST|STABLE|CM7/r2 --- phải phân vùng thẻ nhớ, CM7/r2 Hboot Version, hoặc "Stock Hboot users flash Stock_Hboot.zip after installing the Rom.zip". Làm theo chỉ dẫn của họ là up được thôi. Mình thấy Rom này đẹp, mượt, pin được. Chúc may mắn.

thanh111111111

Các bạn có cài đặt theo yêu cầu của người ta ko? Theo mình biết, muốn cài --- [ROM][Cool3D Sense 3.0][9 Sep]Cool3D AceS v1 |Android 2.3.5|FAST|STABLE|CM7/r2 --- phải phân vùng thẻ nhớ, CM7/r2 Hboot Version, hoặc "Stock Hboot users flash Stock_Hboot.zip after installing the Rom.zip". Làm theo chỉ dẫn của họ là up được thôi. Mình thấy Rom này đẹp, mượt, pin được. Chúc may mắn.

thank bạn máy mình đax root rồi recovery rồi còn phân vùng thẻ nhớ và cài stock hboot users flash stock thì mình chưa làm. nếu có thể bạn hướng dẫn ae và mình làm cụ thể được không?

Thanhxdcd

thank bạn máy mình đax root rồi recovery rồi còn phân vùng thẻ nhớ và cài stock hboot users flash stock thì mình chưa làm. nếu có thể bạn hướng dẫn ae và mình làm cụ thể được không?
1.Phân vùng thẻ nhớ:
- Đưa máy vào Recovery
- Chuyển xuống Advanced > Partition SD Card.
sẽ hiển thị menu 128M, 256M, 512M, 1024M, 2048M, 4096M đây là kích thước EXT sẽ được phân ra từ thẻ nhớ để sử dụng cho ứng dụng.
Tuỳ thuộc kích thước thẻ mà chọn chỉ số thích hợp, mình thấy mấy pro thường lấy kích thước EXT bằng 1024M.
2. flash cm7 r2 hboot bạn tham khảo tại đây http://alpharev.nl/ còn nếu "Stock Hboot users flash Stock_Hboot.zip after installing the Rom.zip" đọc cũng đủ hiểu cần phải làm gì rùi mà bạn.
trải nghiệm sense 3.0 cũng mới mẻ và thú vị lắm. Chúc bạn thành công.

octopus148

- Bạn phân vùng thẻ nhớ như bác #16 nói (chọn EXT 1024M).
- Tháo thẻ nhớ cho vào máy tính cop Rom.zip + Stock_Hboot.zip, (mình đoán do máy bạn vẫn chưa cài hboot khác nên vẫn là Stock hboot) xog cho lại vào điện thoại. Bật máy vào Recovery (power + volume down) -> up rom thôi. Cài đặt xong, chạy tiếp file Stock_Hboot.
(Đây không phải cách mình làm vì của mình là CM7 hboot) :D
- Cách cài CM7 hboot thì máy bạn phải S-OFF, đại loại bạn xem ở đây :D http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1074700
Chúc bạn may mắn.
P/s: [ROM][Cool3D Sense 3.0][14 Sep]Cool3D AceS v2 |Android 2.3.5|FAST|STABLE|STOCK|CM7/r2
Camera Recording Fix :D

thanh111111111

chào bạn octopus148 ban cho mình hỏi mình không cài được cm7/r2 thì chỉ cần phân vùng lại thẻ nhớ và up rom sau đó chạy file stock_Hboot có được không?