• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][DEC 8] Official RUU_Ace_Sense30_S_HTC_WWE_3.12.405.1 STOCK ROOTED

devilxd

[ROM][DEC 8] Official RUU_Ace_Sense30_S_HTC_WWE_3.12.405.1 STOCK ROOTED - Pin chuẩn

Hôm nay mình xin giới thiếu với các bạn bản Rom của thành viện nitr00 bên XDA. Sau khi mình đã cài đặt rất nhiều bản Rom trong nước do các thành viên của PDAVIET cũng như các thành viên của XDA thì mình thấy bản Rom này có lẽ là dùng ổn định nhất đối với giao diện Sense 3.0. Ngoài bản Android Revolution HD 6.3.3 | High Quality & Performance | O/C | Legendary ra hoặc bản PDAVIET DHD-V21 của bác Phạm Quang thì mình thấy bản Rom này ổn định hơn cả. Sau khi dùng thì mình có 1 số nhận xét như sau:
1. Bản Android Revolution HD 6.3.3: dùng ổn định. các chức năng hoạt động tốt, có nhiều bản MOD cho bản Rom. Nhưng khi dùng pin đế 20% thì điện thoại bắt đầu hoạt động chậm dần và bị dật hình. Nếu không khởi động lại thì tình trạng trên vẫn bị mặc dù bạn đã sạc đầy pin.
2. Bản DHD V21 của bác Phạm Quang: Bản này mình cài dùng thử 1 ngày thì cũng thấy tình trạng như trên. Ngoài ra bản Rom này không có nhiều bản MOD cho Rom.
Sau đấy mình tìm được bản Rom này: Official RUU_Ace_Sense30_S_HTC_WWE_3.12.405.1 STOCK ROOTED by nitr00. Phải nói là bản Rom này mình khá ưng ý. Ưng ý nhất là pin dùng lâu hơn so với các bản Rom khác cùng với giao diện Sense 3.0. Nếu để ở chế độ chờ thì khoảng 2h pin mới hao có 1%. Nếu không nghe gọi nhiều thì pin có thể dùng được tới 2 ngày ( ít bản Rom nào có được khả năng dùng pin tới 2 ngày). Và 1 cái nữa mà bản Rom ARHD 6.3.3 bị lỗi là pin còn 20% thì có hiện tượng điện thoại bị chậm thì bản Rom này đã khắc phục được. Không nói nhiều nữa====>
Sau đây là thông tin bản Rom bên XDA:
Hereby I present you the new official Desire HD rom wich I left completely stock, I only rooted it and added superuser and busybox.

Warning: Your device must be rooted already, search forum on how to do this.

Download FULL Version Part.1
Download FULL Version Part.2
MD5 Hash: 090875E0EF0D797EA6ACB261A33DB4EE
howto flash: Perform a full wipe, then flash using ClockworkMod Recovery/4EXT Recovery

Download LITE Version Part.1
Download LITE Version Part.2
MD5 Hash: A8DF5F5A90CDC3999DA3043CE7C74E2F
List of removed bloatware apps
howto flash: Perform a full wipe, then flash using ClockworkMod Recovery/4EXT Recovery

Download Radio 12.65.60.29_26.14.04.28_M
MD5 Hash: B4CA54F2077C3366CD666E6471A2D04E
howto flash: Put PD98IMG.zip in root of sdcard, then poweroff your phone. Now poweron your phone while holding volume_down key, then follow onscreen instructions.
http://imageshack.us/photo/my-images/31/romqg.jpg/

Thanks to dsixda for his fabulous kitchen!

%battery mod by user ebguilbert
Please thank ebguilbert for this mod!
p.s. I have not tested this mod, so for support on this mod please pm ebguilbert. Thank you!

Các bạn nào muốn tìm 1 bản Rom thật sự ổn định cho điện thoại của mình thì có thể dùng thử bản này rồi cho ý kiến nhé. Mình nghĩ bản này sẽ làm các bạn hài lòng đấy. Nhớ thanks mình để động viên tinh thần cho dòng DHD nhé. Dạo này mình thấy ít người vào diễn đàn quá. Ngoài ra mình cũng thanks bạn : hacbaoklhh đã có tinh thần tìm tòi rất nhiều bản Rom mới cho dòng DHD đã bị HTC bỏ rơi này. hacbaoklhh cố lên nhé.
Nguồn bài viết: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1382235
p/s : Đã test thử nghe gọi trong 1 ngày pin giảm 28%( với nghe gọi bình thường)-45%( nghe gọi nhiều)

Chỉnh sửa cuối:

hacbaoklhh

bác bổ sung cho thêm ít ảnh nhé để mọi người nhìn qua qua được giao diện của e nó :D

devilxd

bác bổ sung cho thêm ít ảnh nhé để mọi người nhìn qua qua được giao diện của e nó :D

Giao diện Sense 3.0 Basic mà. gần như không thêm bớt bất kỳ ứng dụng nào. (Stock Rooted Rom ) ;;) Dành cho những ai hoài cổ thôi.

hacbaoklhh

Giao diện Sense 3.0 Basic mà. gần như không thêm bớt bất kỳ ứng dụng nào. (Stock Rooted Rom ) ;;) Dành cho những ai hoài cổ thôi.

Bạn đang dùng bản này phải ko?
Bạn test thử xem các nút điều khiển trên tai nghe có hoạt động ko?
Hiện tại tai nghe đi kèm với DHD chỉ sử dụng đc các nút điểu khiển khi chạy trên ROM gốc hoặc ARHD :D

devilxd

Bạn đang dùng bản này phải ko?
Bạn test thử xem các nút điều khiển trên tai nghe có hoạt động ko?
Hiện tại tai nghe đi kèm với DHD chỉ sử dụng đc các nút điểu khiển khi chạy trên ROM gốc hoặc ARHD :D

Cái này thì chịu :-? Tai nghe mất lâu rồi. Mình đang dùng tai nghe khác của HTC nhưng chỉ có 1 nút thôi. Bấm thoải mái chạy ngon lành.

daknhan

bản FUll khác bản LITE ở điểm nào và cài hiển thị %pin như thế nào bạn?
:-?

devilxd

bản FUll khác bản LITE ở điểm nào và cài hiển thị %pin như thế nào bạn?
:-?
Mình đang dùng bản Full. Lite chưa dùng thử :D. Cài % pin thì sau khi bạn Flash Rom xong thì Flash tiếp % pin thì khi chạy máy sẽ hiện % pin lên. Mình nghĩ bản Lite sẽ lược bớt 1 số ứng dụng và làm tăng free Ram :-? nhưng chắc không bằng bản Full đâu :D. Thiếu thì lúc nào cũng không bằng đủ được mà ;;)