• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Diamond_HTC_WWE_2.03.405.2_Radio_1.09.25.23 (Ship)

congtukiem

Bác gì ơi!! V.I.P anhphe076 đã hướng dẫn cụ thể rồi sao mà chậm hiểu thế!! Thư mục gốc là chả bỏ vào thư mục nào cả mà chỉ bỏ vào Internal Storage thôi!! (Bỏ vào bộ nhớ trong của máy đừng tạo thư mục nào cho nó cả!!) Quang trọng là Bác có làm theo HD ko thôi!!

Đã làm theo hướng dẫn . Loading... -> No image File... Thử mọi cách vẫn ko up đc :-s

AnhPheCT

Đã làm theo hướng dẫn . Loading... -> No image File... Thử mọi cách vẫn ko up đc :-s

Coppy file: RUU_signed.nbh, đổi thành DIAMIMG.nbh và copy sang thư mục gốc trên Internal Storage.
Nhấn Vol_Down + Back button và chọc vào lổ Reset giử, chờ đến khi vào Boot loader (các sọc màu). Đến đây, máy sẽ load file DIAMIMG.nbh, nhấn Power button để tiến hình upgrade. Xong Reset máy OK!!

congtukiem

Coppy file: RUU_signed.nbh, đổi thành DIAMIMG.nbh và copy sang thư mục gốc trên Internal Storage.
Nhấn Vol_Down + Back button và chọc vào lổ Reset giử, chờ đến khi vào Boot loader (các sọc màu). Đến đây, máy sẽ load file DIAMIMG.nbh, nhấn Power button để tiến hình upgrade. Xong Reset máy OK!!

Mình đã làm theo vậy như cứ báo No image File. Trong khi đó thử các bản room khác thì đc. Lý do tại sao vậy? :-??

phatnguyen99

Thể theo yêu cầu của một số Men trên diễn đàn trong thời gian qua muốn Up Rom Ship cho Touch Diamond nhưng Không thể chạy trực tiếp bằng file *.exe

Hướng dẫn Up Rom Ship khi PPC đã HardSPL. (Có thể tham khảo Up các Rom Ship cho PPC khác tương tự)

File Rom Ship thường có đuôi là file*.exe, Up thường bị lỗi phải làm sao?

Ta dùng WinRaR giải nén ra, bằng cách Click phải chuột chọn:

ta chỉ coppy 1 file duy nhất có tên là RUUR_signed.nbh.

Tạo 1 thư mục mới dán file: RUUR_signed.nbh, và coppy DiamonCustomRUU.exe ở các Rom Build bất kỳ bỏ chung thư mục vừa tạo

Chạy file: DiamonCustomRUU.exe Up Rom bình htường.

(Chú ý Các Rom trước đã bun nén có tên file: RUUR_signed.nbh ta ko dùng nữa nên nén lại để máy tính ko hiểu nhầm sẽ load file Rom củ nhé!! )

Link DiamonCustomRUU.exe đình kèm:

Em có cây HTC 3702 mở nguồn lên rung và vào Windowns reo luôn phía dưới cùng màng hình có hiện dòng chữ "preparing your device for forst use. please wait.The home screen wiill be displayed when this process í complete.
xin Các Bác giúp em ! có thể làm như cách trên được không ạ

Chỉnh sửa cuối:

PhamNhatThanh

Em có cây HTC 3702 mở nguồn lên rung và vào Windowns reo luôn phía dưới cùng màng hình có hiện dòng chữ "preparing your device for forst use. please wait.The home screen wiill be displayed when this process í complete.
xin Các Bác giúp em ! có thể làm như cách trên được không ạ
Bạn dùng bút chấm vào nó 1 cái rui sẻ thấy có dấu cộng cứ chấm theo dấu cộng và làm theo PPC hướng dẩn
Chúc thành công

tuuquy

Em đang dùng bản ROM ship 1.34.831.1 wwe và Radio 0.93.25.NS16.
Giúp em 1 vài đánh giá về bản ROM ship 2.03 này với. Em chưa up ROM bao giờ nên chưa dám quyết định.

thanhgia123

Bản cập nhật mới đương nhiên là phải khắc phục được một số lỗi mà bản cũ gặp phải rồi. Bạn cứ mạnh dạn up lên đi không sao đâu. Bạn nhớ chạy HardSPL trước. Rom chính hãng thì không cần nhưng bạn nên chạy HardSPL để có gì up rom cook luôn.

tuuquy

Em vào bootloader thấy có dòng ...1.40 Olinex thì máy đã HSPL chưa hả bác? Và có cần phải HSPL lên 1.93 không ạ?

b23

Anhphe076 ơi bác có thể giải thích rõ hơn 1 chút cái này giùm em ko(
Tạo 1 thư mục mới dán file: RUUR_signed.nbh, và coppy DiamonCustomRUU.exe ở các Rom Build bất kỳ bỏ chung thư mục vừa tạo) ko biết em hỉu có đúng ko mà em up rom sip ko có dc mong bác đừng giận nhé vì em thấy bác nhiệt tình hướng dẫn mọi người lắm rồi nhưng em ko hỉu là do em làm sai hay do cái máy của em bị gì mà em ko làm dc thank bác nhiều

Anhphe076 ơi bác có thể giải thích rõ hơn 1 chút cái này giùm em ko(
Tạo 1 thư mục mới dán file: RUUR_signed.nbh, và coppy DiamonCustomRUU.exe ở các Rom Build bất kỳ bỏ chung thư mục vừa tạo) ko biết em hỉu có đúng ko mà em up rom sip ko có dc mong bác đừng giận nhé vì em thấy bác nhiệt tình hướng dẫn mọi người lắm rồi nhưng em ko hỉu là do em làm sai hay do cái máy của em bị gì mà em ko làm dc thank bác nhiều
Bạn copy file DiamondCustomRUU.exe đó vào cùng thư mục với file RUU_signed.nbh (chỉ có 2 file này thôi nhé) rồi chạy DiamonddCustomRUU.exe đó là được...

b23

có nghĩ là sau khi giải nén mình sẽ tạo 1 thư mục mới hoàn toàn rồi sau đó sẽ copy RUUR_signed.nbh ở thư mục vừa giải nén dán nó vào thư mục mới tạo tiếp đó copy DiamondCustomRUU.exe bỏ chung vào luôn tiếp đó nữa là sẽ chạy file DiamondCustomRUU.exe vừa mới copy vào đúng ko pro

có nghĩ là sau khi giải nén mình sẽ tạo 1 thư mục mới hoàn toàn rồi sau đó sẽ copy RUUR_signed.nbh ở thư mục vừa giải nén dán nó vào thư mục mới tạo tiếp đó copy DiamondCustomRUU.exe bỏ chung vào luôn tiếp đó nữa là sẽ chạy file DiamondCustomRUU.exe vừa mới copy vào đúng ko pro
Nếu bạn úp rom Ship thì khỏi cần làm bước này, chạy trực tiếp file rom .exe thôi. Còn nếu úp bằng DiamondCustomRUU.exe thì bạn extract file rom Ship .exe ra bằng WinRar sau đó lấy file rom RUU_signed.nbh copy vô thư mục chứa file DiamondCustomRUU.exe rồi chạy file DiamondCustomRUU.exe này là xong. Bạn nên đưa máy về Bootloader để úp nhé...