• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Energy(05/06/2009) tuyệt vời (WM6.5 giao diện HTC Touch Pro 2 )

ichirumama

cái khó chịu nhất là không còn cái dòng start menu dấu mũi tên để biết coi còn program nào đang chạy hay không, mà phải dùng cái shortcut SHOWCASE phần program để coi rồi tăt, mà chính điều này làm người dùng hay quên dẫn đến để nhiều phần mềm chạy ngốn pin nhanh kinh khủng, em quên tắt có mỗi cái sms thôi mà pin tuột hơn cả tuột qu... ;)). sau khi thử hết các rom mới em quyết định quay về bản 06-09. chạy ổn cũng chỉ khó chịu lúc trượt bàn phím thôi. còn lại pin và độ mượt thì kô kém cạnh

Thêm nữa là máy em về sau này cái rom energy thì các phím qwerty rất nhạy em bấm nhẹ 1 cái mà ra 2-3 chữ nhất là cái phím space nó nhảy rất khó chịu. Có ai bị như em không? em có lột nhẹ bàn phím để coi thì nó hoàn toàn không bụi bẩn hay vấn đề gì cả. Ai biết cách sử lý giúp em cái nhen.

Bạn này giống mình, mình cũng bản ROM ngày 6/9 đây, đúng là phím space rất nhẹ nhưng phím delete thì ko ăn T_T. Ôi chán

plnghiepla

Bản này thì giao diện đẹp thật nhưng Pin thì chỉ sử dụng tiết kiệm cách mấy cũng được 1 ngày. để máy ko sử dụng pin cũng bị rò nữa!!!!!!!!!!! kakakaka

hungsonbmt

Máy mình xài bản 16/10,pin dùng được tới 4 ngày,quá tuyệt :D

Mình đang dùng ROM NATF v4.7, bình thường cũng được 3 ngày, còn nếu được tới 4 ngày chắc là ko nhắn tin, ko gọi điện, xạc xong chuyển chế độ AirPlane Mode, kekeke :D

nicklanick

Member
Mình đang dùng ROM NATF v4.7, bình thường cũng được 3 ngày, còn nếu được tới 4 ngày chắc là ko nhắn tin, ko gọi điện, xạc xong chuyển chế độ AirPlane Mode, kekeke :D

để sang chế độ ý thì tối thiểu cũng đc 7 ngày bác ạ :| NATF7 của bác là wm 6.1 à :D cái 6.5 của bọn NATF này kô có manila mới ghét chứ. dùng enegy hay chrom cũng đc

retryvuhuy

bản manila 2.5 có luôn rồi ver ngày hôm nay là nov 5 em up cả rồi link down
http://hotfile.com/list/157974/4631f16

bản ngày 4 là bản có giao diện start menu mới như chrome còn bản ngày 5 là giao diện cũ của energy

chạy cảm thấy ít tốn pin ram tầm 45-50% để qua đêm không tuột pin như mấy bản trước.

Nhược điểm

Trượt màn hình lên thì đen thui
Lớ quớ vẫn dựng đứng màn hình lại như cũ
KHông chỉnh được các softkey không hiểu tại sao

Ưu điểm

Cài đặt soft dễ dàng như mọi phiên bản trước
Ít tốn pin
Ram 45-50%

Chưa test wifi gps

Em sẽ tiếp tục chờ ra bản tiếp theo sẽ rp sớm.

chaopac

build mới 5/10 kìa các bác, các bác test thử rùi review phát, em đang down về mà cái hotfile nó dở quá, giá mà tác giả up lên mediafire hay megaupload thì đỡ quá...

nicklanick

Member
chán mấy ông enegy này nhỉ rom thì ra liên tọc mà bản nào cũng gần như bản nào toàn có fix thì fix đc tí

onlyloveP990i

cái bản 4-11 manila 2.5 em up rồi.trời ơi viết tin nhắn nó chậm,gửi tin nhắn càng chậm ,cảm giác như treo máy vậy đó!y chang như PC p4 mà cài vista hay Win 7 vậy đó mọi người!chán kinh khủng!

nicklanick

Member
cái bản 4-11 manila 2.5 em up rồi.trời ơi viết tin nhắn nó chậm,gửi tin nhắn càng chậm ,cảm giác như treo máy vậy đó!y chang như PC p4 mà cài vista hay Win 7 vậy đó mọi người!chán kinh khủng!

em thấy mấy cái này bt mà làm j có chậm đâu bác

onlyloveP990i

em thấy mấy cái này bt mà làm j có chậm đâu bác

máy bác sao chứ máy em vừa up bản 5-11 manila 2.5 nữa nè.chậm nhưng tạm chấp nhận đc!vào tin nhắn bấm gửi xong,đợi 1 lat mới back ra đc!còn nữa nha,ko biết do tác giả cố y hay bản manila 2.5 nó vậy mà ko có tab programe cuối cùng!bất tiện quá!còn bản 4-11 thì viết tin nhắn nó chậm như con rùa luôn!vào tin nhắn,kéo lên xem những tin trước(chế độ conversation) đúng là khó kéo lên vì nó không chịu chạy xuống cứ hiện khung "tap to compose text" !hơii mệt với nó ghê!

ichirumama

máy bác sao chứ máy em vừa up bản 5-11 manila 2.5 nữa nè.chậm nhưng tạm chấp nhận đc!vào tin nhắn bấm gửi xong,đợi 1 lat mới back ra đc!còn nữa nha,ko biết do tác giả cố y hay bản manila 2.5 nó vậy mà ko có tab programe cuối cùng!bất tiện quá!còn bản 4-11 thì viết tin nhắn nó chậm như con rùa luôn!vào tin nhắn,kéo lên xem những tin trước(chế độ conversation) đúng là khó kéo lên vì nó không chịu chạy xuống cứ hiện khung "tap to compose text" !hơii mệt với nó ghê!

Manila 2.5 ko có Tab Programs bác à, nó nằm trong cái tab home luôn ấy. Chưa kịp down 2.5 xài thì đã giã từ WM, chuyển sang android hix hix T+T

nicklanick

Member

cái này thì cũng khó hiểu lắm bác ạ thằng Cường Silip bạn em nó cũng úp bản này mà có vẻ như lời bác nói :| trong khi máy em thì khác| máy nó xách tay từ đài loan của em là từ ý :| đấy là điểm khác nhau duy nhất của 2 máy còn lại như nhau. và ko phải nguyên rom này mà các bản rom khác cùng úp thì máy nó cũng chậm hơn:|

onlyloveP990i

máy em ko biết xách tay ở đâu nhưng lại có tiếng Nga trên bàn phím cứng!chỉ có bản Rom energy manila 2.5 nay mới nặng thôi chứ bản chrome 2.5 beta chạy cũng ầm ầm!ko phát hiện chậm j mấy!chả biết tại sao nữa !

onlyloveP990i

ơ bác thử xem bản rom ship nó là tiếng j là biết mà :)) em chơi đc tuốt

đích thị là hàng xách tay bên Nga roài!chán thiệt,chừ chỉ biết đợi mấy bản ROM khác vậy tam thời chơi bản Chrome manila 2.5 beta vậy!:(

nicklanick

Member
đích thị là hàng xách tay bên Nga roài!chán thiệt,chừ chỉ biết đợi mấy bản ROM khác vậy tam thời chơi bản Chrome manila 2.5 beta vậy!:(

ô bác ơi chrome có bản 2.5 beta à :) lâu rồi em cũng kô để ý nhưng mà manila của nó có quay ngang khi bàn phím trượt ra kô ạ . như cái enegy này cũng nản quá ạ :(

retryvuhuy

có 1 bản rom manila 2.1 mới của energy rất chuẩn.
http://hotfile.com/list/93324/6c95b30

là em này, có 4 bản nhưng em sợ cái core 23504 nên không cài, core này dùng lần nào pin ngốn cũng kinh khủng nên quyết đinh cài core 21864,
EnergyROM_21864_RAPHAEL_09.Nov.2009_Standard

Nhận xét như sau

Nhược điểm:

HIện chưa tìm ra
(lỗi xoay màn hình cũng fix rồi)
ưu điểm:

dùng radio .35 pin hiện dùng được 3 ngày

Nói chung em thấy chuẩn