• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM]FROYO_2.2.1_Final_Android_Stock by elelinux XDA

trandaithieugia

Download tại đây
Mời anh em dùng thử nhé
UPDATE bản Elelinux_Special_Edition_2.2.1_Final
Nhẹ nhàng và mượt mà hơn

Chỉnh sửa cuối:

Tuxedo862010

mình up rom này rồi gặp vấn dề là không có font tiếng việt . có thể hướg dẫn mình cách cài font tv không ? up rom này có bị mất root không ? và cuối cùng có bản rom nào hay thì shảre ae sài với :-D .....trân trọng !

trandaithieugia

Đúng là bị lỗi font tiếng việt. bạn làm theo cách này nhé. đầu tiên lên Maket tải và cài đặt ứng dụng có tên là Type Fresh (dùng để thay đổi font cho android, máy bạn phải có quyền Root). Khởi động lại máy.

sau đó bạn download bộ font tại đây
bạn giải nén file rar, copy thu muc font vào thẻ nhớ
Trong giao diện chính của Type Fresh bạn nhấp vào 1 font bất kỳ rồi tim đến font thay thế ở thẻ nhớ (tên giống nhau). làm lần lượt với các font còn lại. Nhấn Menu--> Apply fonts. khởi động lại máy là xong.
Bạn dùng bản Elelinux_Special_Edition_2.2.1_Final theo mình thấy mượt mà hơn đó.
Up rom này không mất root bạn nhé. Dùng thử và cho ý kiến nha

Tuxedo862010

dã tést , pin tốt hơn , dùng bt thì mượt còn chơi game thấy giật (ram ít quá ) wìfi , gprs chậm .rom cũ máy mình chạy rất ngon ,nhưng không nhớ bản nào cả hĩx hĩx ( mới mua hẻro 2hand chủ trước cài sẵn mà ) , giờ không có up lại ....ít người sài hẻro quá . online bằng dd nên chưa thánks dc . chủ thớt có rom mới pm mình ha . ....tuxedo862003@yahoo.com

trandaithieugia

Game thì Hero chơi cũng không tốt lắm, kể cả trên Rom gốc vẫn giật. bản này mình thấy Wifi, 3G ok mà. uh, có Rom mới minh pm ngay. :D

QuanIT89

Bạn cho mình hỏi là Rom FROYO_2.2.1 này thì phần Sync dữ liệu giữa điện thoại và máy tính nằm ở đâu vậy bạn ?

tuxedo862003

giúp mình với , cái giao dien nó báo hết hạn ko dùng dược nữa , cập nhật lại không dược , cái laủrh pro gì gì dó ? tiện cho mình hỏi mình up một bản rom ở xda có kèm theo một số file zip ( vd như theme.zip ) mà không biết cài dặt những file này , có thể hướng dẫn giúp mình . trân trọng !

myGenio

giúp mình với , cái giao dien nó báo hết hạn ko dùng dược nữa , cập nhật lại không dược , cái laủrh pro gì gì dó ? tiện cho mình hỏi mình up một bản rom ở xda có kèm theo một số file zip ( vd như theme.zip ) mà không biết cài dặt những file này , có thể hướng dẫn giúp mình . trân trọng !

mình cũng bị lỗi y chang, khởi động lại. HR cũng ko giải quết dc, nó cứ hiện ra trình duyệt báo bị hết hạn. giờ mình tải rom về rồi làm sao?

tuxedo862003

bro nào biết chỉ giùm mình với , down rom về có cả mấy cái giao diện , rồi theme cũng duôi zip mà không biết làm sao cài cả ......

myGenio

bro nào biết chỉ giùm mình với , down rom về có cả mấy cái giao diện , rồi theme cũng duôi zip mà không biết làm sao cài cả ......

rom cooking thừong có dạng đuôi .zip, chỉ việc copy vào thter nhớ dùng Recovery up, chứ ko giải nén.
riêng rom này thì mình up ko thành công vì up xong toàn hiện trình duyệt thong báo LaunchPro hết hạn sử dụng ngoài phím call ra ko phím nào work nên ko làm gì dc.các bản khác thì ngon.

Chỉnh sửa cuối:

tuxedo862003

ý mình hỏi là ngoài file rom ra còn các file khác duôi zip di kèm dể mình thay dổi theme , giao diện ...nhủng mình không biết cách sử dụng những file này .

trandaithieugia

Mình mới up lại bản này, đâu bị như bác nói đâu, vẫn dùng vi vu mà, bên xda cũng đâu có ai nói vụ này đâu. nếu còn nhu cầu thì bác thử up lại xem nhé.

tuxedo862003

dã tìm ra nguyên nhân , up rom , down bản laucherpro mới về và up dè lên là ok , gà quá . còn 1 vấn dề nữa là bluetooth của hẻro , làm sao dể nhận file ? dã cài bluetooth file tranfer mà ...bro nào hướng dẫn chi tiết với. trân trọng...