• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM froyo cho HTC Legend!

tqtrung13

chào mọi người! tình hình là em thấy topic của mình ít quá nên post vài bài cho nó xôm lên.:))
Chả là em vừa hack root xong con legend của em theo như hướng dẫn của bác PhamQuang và có một vài thắc mắc sau mong các bác giải đáp dùm em với:
Thứ nhất là sau khi root xong thì máy không nhận sim của em nữa, bỏ thử sim khác vào thì nhận bình thường. Úp rom khác thì mấy bản 2.1 thì nhận còn mấy bản 2.2 thì cũng tình trạng tương tự luôn. Có ai biết vì sao không ak?
Thứ 2 là em muốn tìm 1 bản ROM 2.2 mà có giao diện sences của HTC và xài ổn định một chút thì không biết nên dùng bản nào? nếu có thì các bác cho em xin link với.
Em mới tập chơi android nên còn nhiều điều chưa biết mong mọi người chỉ thêm cho. :D
Em xin cám ơn!

AquaSta

Moderator
Bạn thử bản ROM SHIP 2.2 này xem :D
RUU_Legend_Froyo_S_hTC_Asia_WWE_3.15.707.3_Radio_47.51.35.17_7.13.35.05_release_160424_signed.exe

Link direct tốc độ max