• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM - Gonz0 6.5.5 Build 28205

djtrungkien

6.5.5 Build 28205 ------ của tác giả: Dr.Gonz0 [ http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=6344813&postcount=1 ]

20.18 MB RAM
36.95 MB storage

App:

Xtask : Quản lý ứng dụng chạy ngầm , đóng các ứng dụng cần thiết.
Jbed : Trình chạy JAVA
Opera Mini 5 : Trình duyệt nổi tiếng chạy trên Jbed
TCPMP 0.72 với Skin rất đẹp.
Total Commander : Quản lý Files
Arcsoft MMS 5.2.8.45
XDA Shutdown : Tắt , khởi động, tắt đèn nền máy
JWMD Icon Changer : Thay icon

*Một bản Rom giao diện cá tính, Build 28205 chạy nhanh, App khá đầy đủ. Chỉ chê 1 điều hình khởi động Xấu không Pro (hình 2 bàn tay bị xích).

[DOWNLOAD]http://www.4shared.com/file/JanM4nbA/Gonz0_28205_RUU_Signed_0409.html[/DOWNLOAD]

duyhonda

cho em hỏi bản rom này có tương thích nhiều chương trình phần mềm và game như wm6.1 ko vậy anh.em đã chạy thử 6.5 nhưng ứng dụng và game cho rom 6.5 nay ít quá nên em phải dùng lai ban rom 6.1 của bác phạm quang

djtrungkien

cho em hỏi bản rom này có tương thích nhiều chương trình phần mềm và game như wm6.1 ko vậy anh.em đã chạy thử 6.5 nhưng ứng dụng và game cho rom 6.5 nay ít quá nên em phải dùng lai ban rom 6.1 của bác phạm quang

Hầu hết những ứng dụng nổi tiếng của các hãng như Resco, Spb...đều tương thích tốt, Game thì hầu như cũng đa số! Tuy nhiên có 1 số bản Rom hơi kén Soft, Game !

namhoangh52002

anh djtrungkien cho em hỏi Rom này up qua the hay qua PC vay anh, em tinh Up cho HTC P4350 anh xem thử dùm em co chạy ổn định không anh.Hom bửa em up rom qua the nhơ của anh cái rom cuối cùng trong bài trước của anh đó nhưng không có được Wifi , no chạy được nhưng không lên trang càn tim mà chỉ chạy rồi thoii.Thanks

playboy1212

anh djtrungkien cho em hỏi Rom này up qua the hay qua PC vay anh, em tinh Up cho HTC P4350 anh xem thử dùm em co chạy ổn định không anh.Hom bửa em up rom qua the nhơ của anh cái rom cuối cùng trong bài trước của anh đó nhưng không có được Wifi , no chạy được nhưng không lên trang càn tim mà chỉ chạy rồi thoii.Thanks
bạn ơi nhớ viết tiếng việt nhé....mấy cái rom của djtrungkien gửi lên đây..mình đều úp dùng thử hết rồi ...không có lổi về wifi như bạn nói đâu...mà chỉ lổi về window media và IE thôi...hình như hai lổi này phải cài cái gì thêm để khắc phục ấy...nhưng bạn djtrungkien không có nhắc đến...còn cái wifi thì bản rom của trip dể sử dụng...còn cái bản kia thì bạn phải vào ...star>>setting>>>conetting>>>wiless lan>>>>press turn on W....rồi bấm MENU chọn wifi là nó sẽ ra cái phần serch netwold nhé>>>bấm conecction vào mạng wifi >>>ok
theo ý kiến cá nhân bạn nên xài bản 6.5 đầy đủ >>>không lổi>>>tốc độ có chậm hơn một chút...nhưng chạy ổn định hơn rom cook nhiều...>>>có thể cài thêm Oxios loseapp để giải phóng Ram>>>>dùng Rom manila thì tắt Toud plo >>> ram khoảng 23 M>>>quá tốt>>>đẹp .

namhoangh52002

bạn ơi nhớ viết tiếng việt nhé....mấy cái rom của djtrungkien gửi lên đây..mình đều úp dùng thử hết rồi ...không có lổi về wifi như bạn nói đâu...mà chỉ lổi về window media và IE thôi...hình như hai lổi này phải cài cái gì thêm để khắc phục ấy...nhưng bạn djtrungkien không có nhắc đến...còn cái wifi thì bản rom của trip dể sử dụng...còn cái bản kia thì bạn phải vào ...star>>setting>>>conetting>>>wiless lan>>>>press turn on W....rồi bấm MENU chọn wifi là nó sẽ ra cái phần serch netwold nhé>>>bấm conecction vào mạng wifi >>>ok
theo ý kiến cá nhân bạn nên xài bản 6.5 đầy đủ >>>không lổi>>>tốc độ có chậm hơn một chút...nhưng chạy ổn định hơn rom cook nhiều...>>>có thể cài thêm Oxios loseapp để giải phóng Ram>>>>dùng Rom manila thì tắt Toud plo >>> ram khoảng 23 M>>>quá tốt>>>đẹp .
Thanks ban