• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM HERALD WM6.5 V6.5.405.17(BETA)

Microlab071966

ROM HERALD WM6.5 V6.5.405.17(CLEAN)

***CE OS 5.2.21159-BUILD 21159.5.0.0.PV***

Xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của SM PhamQuang ,Adv. Mod Sonblack ,Mod LamSon,và T Mod nhattoai...

Phiên bản ROM WM6.5 BETA-V17 dành cho HTC Herald:
-Được post full XIP và SYS từ Beta WM6.5 (Build 21159.5.0.0).Được sưu tầm từ các nguồn ROM của XBETA.
-Giao diện đặc trưng WM6.5 như MS đã giới thiệu trong thời gian qua.
Lưu ý các bạn đang sử dụng ROM WM6.1:
Sau khi Up ROM WM6.5 xong nên HR lại (tốt nhất là bằng tổ hợp phím cứng) để máy hoàn toàn hoạt động với HĐH WM6.5 mới.

Chỉnh sửa cuối:

khalark

Thank you sir

I will report back and let you know hơ it rún and again thank you:)):)):))

Huwi

Rất cám ơn bác, em sẽ thử ngay và cũng tham gia báo cáo. Vì em không biết làm gì hết trơn. Em cám ơn bác nhiều lắm. Chúc mừng bác.

NguyenVKien

Chân thành cám ơn anh Hải. Tôi không biết làm ROM nên cám ơn anh rất nhiều đã bỏ công để mọi người cùng được hưởng thành quả của anh. Cám ơn

Huwi

Báo cáo các bác là em đã chạy từ tối qua tới giờ.

Trước hết, chậm hơn so với các bản 6.1, chắc có lẽ nói đơn giản như so XP với Vista hay sao á. Nhưng hy vọng sẽ có đột phá như Windows 7, (nhanh và mượt hơn Vista thì sao nhỉ, hihi). Nhưng em vẫn thích thú vì nó hơi là lạ, chưa biết vài bữa sẽ ra sao.

Kế đến, em hơi hoảng ngay từ đầu: Khởi động máy lên và thiếu mất bàn phím để em nhập mã Pin để vào SIM! Nguyên phần màn hình trắng bệt! Em thử chọt vào những vị trí số quen thuộc thì thấy vẫn xuất hiện những dấu *, có nghĩa là vẫn có bàn phím số ở đó, nhưng tàn hình, hihihi! Làm e fải trượt fím cứng lên để nhập mã Pin (hơi hồi hộp vì sợ sai, mình bấm Pin thường theo thói quen).

Từ tối tới giờ thì em chỉ mới có bấy nhiêu để báo cáo. Cám ơn bác một lần nữa vì công lao đã sưu tầm và nấu nướng đãi tiệc ace. :)

lesyhoangchuong

Tình hình là em cũng mới up thử bản ROM này trên "cục cưng" C800 của em. Sau khi up & HR xong thì em quá bất ngờ về tốc độ của máy. Cũng giống như bạn Huwi đã nói ở trên, bản ROM này chạy cực kì "rùa" bò. Có vẻ như giao diện "tổ ong" và today mới quá nặng khiến Herald xử lý không nổi...

Ngoài giao diện "tổ ong", today mới, icon mới, các thành phần còn lại đều không thay đổi. Điều này khiến em cứ có cảm giác (cảm nhận riêng của em thôi nhá) hình như đây chỉ là bản 6.1 với giao diện 6.5 mà thôi. Em sẽ tiếp tục có nhận xét về bản ROM này trong ngày mai... :D

NhatToai

Super V.I.P
Triệu chứng "chậm" của cái tổ ong 6.5 là tình trạng chung với tất cả các dòng máy chứ chẳng riêng gì Herald đâu các bạn.Có lẽ vì là beta nên nó chỉ có vậy và chúng ta nên mừng vì có cái để mà test ;)
Hiện tại mình chưa up bản này cho Herald vì chưa có máy nhưng đã thử trên vài dòng còn khủng hơn Herald nhiều thì vẫn thấy nó "lì lợm" sao ấy.Nếu Final WM6.5 mà MS không cải tiến gấp vài lần như hiện tại thì tiêu...

chymnon

;) hi vọng là do bản leak này cùi, xem demo trên Touch Diamond 2 cũng chậm chậm, nhưng vẫn nhanh hơn Herald có vẻ do cấu hình nó khủng :-/

hoangan123

heee các anh em HERALD lại có rom mới để xài rồi chúc mừng anh với bản rom wm6.5 rất đẹp =D>=D>=D>

franknguyenle

em up xong sau khi chinh lại các thông số ban đầu GMT.... vào màn hình chính trắng xóa, hard reset lại cũng vậy, trượt bàn phím vẫn nghe âm thanh. Bác nào có cách chữa giúp em với

hoangdongvn

Triệu chứng "chậm" của cái tổ ong 6.5 là tình trạng chung với tất cả các dòng máy chứ chẳng riêng gì Herald đâu các bạn.Có lẽ vì là beta nên nó chỉ có vậy và chúng ta nên mừng vì có cái để mà test ;)
Hiện tại mình chưa up bản này cho Herald vì chưa có máy nhưng đã thử trên vài dòng còn khủng hơn Herald nhiều thì vẫn thấy nó "lì lợm" sao ấy.Nếu Final WM6.5 mà MS không cải tiến gấp vài lần như hiện tại thì tiêu...

Hự hự, em up xong trên con C800 no installing mất 30' mà chưa xong. em quay ra hard reset rồi lại chờ tiếp. Chắc là quay lại rom gốc thôi

xuandungld

ROM HERALD WM6.5 V6.5.405.17(CLEAN)

***CE OS 5.2.21159-BUILD 21159.5.0.0.PV***

Xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của SM PhamQuang ,Adv. Mod Sonblack ,Mod LamSon,và T Mod nhattoai...

Phiên bản ROM WM6.5 BETA-V17 dành cho HTC Herald:
-Được post full XIP và SYS từ Beta WM6.5 (Build 21159.5.0.0).Được sưu tầm từ các nguồn ROM của XBETA.
-Giao diện đặc trưng WM6.5 như MS đã giới thiệu trong thời gian qua.
Lưu ý các bạn đang sử dụng ROM WM6.1:
Sau khi Up ROM WM6.5 xong nên HR lại (tốt nhất là bằng tổ hợp phím cứng) để máy hoàn toàn hoạt động với HĐH WM6.5 mới.

Cái này sài được cho Wing không vậy bác! ?