• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM HERALD_WWE_6.1.405.13_BUILD 20764.1.4.3.PV(Manila2D)RED

Microlab071966

ROM HERALD WM6.1 V6.1.405.13

***CE OS 5.2.20764-BUILD 20764.1.4.3.PV***

Xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của SM PhamQuang ,Adv. Mod Sonblack Mod LamSon...

Phiên bản V13, WM6.1 với chức năng Manila2D dành cho HTC Herald:
-Giao diện Manila 2D(RED).
-Các bạn có thể xem ảnh và Video trên HTC_Album.
-Được chỉnh sửa REG để ROM hoạt động tốt,mượt mà và tiện lợi hơn.
-Được Build từ phiên bản ROM *.Ship mới nhất của dòng BlackStone (Touch HD).

ROM được tích hợp một số ứng dụng cần thiết của HTC_Opal.

PagePool=6 Mb.

Một số hình ảnh của ROM:

LINK DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Giao diện đồng bộ rất đẹp và công phu vô cùng.Chúc mừng bản ROM mới của anh.
posted via mobile device.

Last edited by a moderator:

pitbull68

tớ down bản này về và chay RUU, khi máy ở chế độ bootloader hay là đang bật bt đều ko up đc. nhờ các bạn hướng dẫn với. máy tớ đã unlock.

AnhPheCT

Bộ Skin Rom rất tuyệt!! Đẹp quá đi mất!!! Hy vọng Atom, Anh SonBlack build cho Tụi Em 1 bản giao diện RED như thế!! Cảm ơn nhiều!!!!

tuantuantuan

Xin các Bác cho hỏi , em đang sử dụng máy HTC P4350 , vừa rồi có up bản Rom HERALD_WWE_6[1].1.405.11_BUILD 19974.1.2.8.PV(Manila2D)Blue , các tính năng khác sử dụng Ok hết , chỉ có chưc năng Internet Launche browser bấm vào không kích hoạt được chức năng để duyệt web ( máy không có phản ứng gì ) .Mong Bác nào biết xin chỉ giáo , xin đa tạ .

Microlab071966

Xin các Bác cho hỏi , em đang sử dụng máy HTC P4350 , vừa rồi có up bản Rom HERALD_WWE_6[1].1.405.11_BUILD 19974.1.2.8.PV(Manila2D)Blue , các tính năng khác sử dụng Ok hết , chỉ có chưc năng Internet Launche browser bấm vào không kích hoạt được chức năng để duyệt web ( máy không có phản ứng gì ) .Mong Bác nào biết xin chỉ giáo , xin đa tạ .

Nếu bạn muốn sử dụng Internet Launche browser thì hãy cài Opera vào sẽ hoạt động ngay.Nhưng mình nghĩ không nên cài Opera bởi nó hơi nặng,nên trình duyệt bằng IE cho nó lành.:D

Link download Opera:

http://download187.mediafire.com/u1cdlojnij1g/tztmhghjko2/Opera_v9.5_Build_2392_QVGA_WWE.cab

tuantuantuan

cám ơn Bác em sẽ thử , sẵn cho em hỏi lun , cái biểu tượng youtube trong launch browser có sử dụng được không , sao khi cài đã cài Opera9.5 :|

NhatToai

Super V.I.P
cám ơn Bác em sẽ thử , sẵn cho em hỏi lun , cái biểu tượng youtube trong launch browser có sử dụng được không , sao khi cài đã cài Opera9.5 :|

Youtube vẫn sử dụng bình thường khi bạn tap vào hàng Youtube.Nếu chưa có Opera thì tap vào quả địa cầu mặc định trình duyệt IE sẽ chạy.Còn khi cài thêm Opera thì muốn dùng Opera làm mặc định bạn phải dùng Tool M2DC để set đường dẫn lại.

sid_dominic56

Rom của bạn là người rất tốt. Tôi nghĩ bạn nên phát hành cùng một phiên bản với màu đen hay màu xanh da. Nó là rất tốt.

pitbull68

Rom của bạn là người rất tốt. Tôi nghĩ bạn nên phát hành cùng một phiên bản với màu đen hay màu xanh da. Nó là rất tốt.

ai mà hiểu đc bạn nói gì tôi chết liền á

Hiểu được chứ bạn,thay vì post bằng tiếng Anh,người ta đã dùng công cụ dịch sang tiếng Việt cho thêm gần gũi và thân thiện!

Last edited by a moderator:

tuantuantuan

Youtube vẫn sử dụng bình thường khi bạn tap vào hàng Youtube.Nếu chưa có Opera thì tap vào quả địa cầu mặc định trình duyệt IE sẽ chạy.Còn khi cài thêm Opera thì muốn dùng Opera làm mặc định bạn phải dùng Tool M2DC để set đường dẫn lại.
Bác Nhattoai oi! em click vào biểu tượng youtube vẫn không hoạt động , có cần phải cài chương trình youtube player không ạh .
Và em do wn load chương trình Tool M2DC ở đâu ? , mong Bác giúp nhé .

Thanks you so big.

NhatToai

Super V.I.P
Bác Nhattoai oi! em click vào biểu tượng youtube vẫn không hoạt động , có cần phải cài chương trình youtube player không ạh .
Và em do wn load chương trình Tool M2DC ở đâu ? , mong Bác giúp nhé .
Thanks you so big.

Bạn có thể download youtube tại đây,còn tool M2DC và cách sử dụng thì bạn vào dưới chữ ký của tôi nhé.

tuantuantuan

Bác Nhattoai oi ! giúp em với , em đã DL youtube về máy , khi xem clip trên đây thì nó báo " can not play this video " , vậy là nó bị thếu cái gì hở Bác . Hay là máy bị lỗi . Cám ơn Bác.:-??:-??

NhatToai

Super V.I.P
Bác Nhattoai oi ! giúp em với , em đã DL youtube về máy , khi xem clip trên đây thì nó báo " can not play this video " , vậy là nó bị thếu cái gì hở Bác . Hay là máy bị lỗi . Cám ơn Bác.:-??:-??

Bạn remove Youtube đó và thử cài lại cái này xem sao,lưu ý phải chọn nơi cài là Device.

NhatToai

Super V.I.P
Vài hình ảnh sau khi test v13,cá nhân mình thấy ver này chạy ổn và mượt hơn v14 & 15,cảm nhận rất tốt về bản này.
Sorry anh Hải vì đã thay skin và đổi lại các icons trên bar,nó được nhuộm màu và hiện số pin.:)