• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM HERO 2.2 ( FIX lỗi khi đt đến chỉ nghe bằng phím cứng)

hung18988

thế bạn ơi cho mình hỏi đã sửa được lỗi cammera ở 1.0.0 chưa bạn "lỗi chụp ảnh, quay phim mở lên toàn màu đen bấm chụp xong mới thấy hình ảnh T_T, Sync với máy tính chẳng biết làm sao nữa, chỉ thấy mở đc sdcard trên máy tính mà HTC sync không nhận luôn"

danh41

mình ko quan tâm đến camera nên mình chưa test bạn ơi, đúng vậy mình ghim cáp UsB vào thì chỉ có chức năng Turn on & off SD card thôi, mình vọc được gần 1 ngày cảm thấy ko vừa ý lắm nên h.nay up Rom 2.1 wa wifi lại rồi & cũng vừa HackRoot xong . Trước khi up 2.2 mình có backup lại Rom 2.1 chính hãng lại nhưng khi chán rom 2.2 muốn restore lại nhưng ko biết sao nó báo lỗi ko có file adb. giờ fải tiếp tục mày mò vấn đề này & cả vấn đề Apps2sd mò mẫm cả buổi trưa mà vẫn ko kích hoạt đc!

hung18988

mình cũng gặp vấn đề tương tự như bạn về cái Apps2sd, mày mò bao lâu mà vẫn chưa được. Bạn làm được thì hướng dẫn mình với. Cái hroot 2.1 mà bạn hướng dẫn mình làm xong không có cách nào kiểm tra được hroot chưa. Home + power không vào được recovery, nói chung là nó báo thành công nhưng lại chả thấy khác gì ngoài đúng 1 lần vào được recovery lúc đó. Xin bạn nói rõ giúp mình với

danh41

lần đầu tiên thì mình làm suông sẽ hết nhưng hôm nay mình Hroot lại cũng bị y như bạn, khi xong khời động vào recovery mình flash zip Hboot 1.76.2007 xong home+power bị hiện lên hình đt+dấu chấm than. mình Home+Back thì nó báo 1.76.2007 luôn mới lạ chứ! thế là mình làm lại đến lần thứ 3 mới ổn. bạn thử format SDcard fat32 rồi Hroot lại xong & khi nó vào reovery bạn đừng restore hay flash zip mà trước tiên bạn khởi động máy lại. Radio mới nè bạn :
http://www.mediafire.com/?mzwjao0ltlt

danh41

hình như apps2sd chỉ kích hoạt được ở các bản rom up bằng flash zip thôi, cần đến 2 thẻ SD & đổi tên ROM thành update.zip rồi up lại sau khi phân vùng sdcard =2 thẻ nhớ, chứ rom 2.1 up bằng wifi thì mình hiện tại mình tạm thời mình nghiên cứu forum Việt lẫn Anh bị "đuối" rồi! Mình mới tải Rom 2.1 update-2.zip vể , để trong tuần mình tiếp tục nghiên cứu apps2sd với rom.zip !

hung18988

bạn ơi cho mình hỏi luôn, cái radio dùng để làm gì? Mình thấy đụng vào radio này sợ lắm, thấy đọc trên mấy trang nước ngoài thấy có người đụng vào cái này rồi máy bị brick, ghê quá.
Mà mình nghe nói radio ko thể cài lung tung được, mà phải cài sao cho thích hợp với Rom hay SLP gì gì đó. Bạn có thể giúp mình hiểu rõ hơn được ko?

danh41

mình cũng ko tìm hiểu rõ tính năng của Rom Radio nhưng đại loại theo mình đươc biết là up Rom Radio phiên bản mới thì sẽ sửa đc các lỗi như hao pin, yếu sóng dt,gps,wifi, Bluetooth... Rom Radio cũng phân ra khu vực mỗi nước khác nhau & mạng CDMA hay GMS nữa. lúc mình mới lấy Hero này xuất xứ từ Malaysia bi mất sóng hoài, mình HRoot xong up Radio mới thế là sóng dt full luôn! từ đó mình up Rom Radio for GMS mới hoài có bi brick đâu!