• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM HERO mới cho G1- fast - no lag

ngocthai

lần đầu tiên post bài mặc dù acount đã lập khá lâu :D. Hôm qua rảnh nên lên bên XDA thấy ROM KiNgxKxROM Sense Version 2.0. ROM HERO đầu tiên mình dùng thấy khá hài lòng, ko bị lag, chạy khá mượt ( add đến 4 trang ở màn hình home mà ko hề gì cả) Chỉ có điều Bluetooth chưa hoạt động, wifi good. Các chức năng khác chưa test hết. Các bác vọc thử nhé.
Link tải: http://www.androidspin.com/downloads...2.0_signed.zip
( Nguồn XDA )
Yêu cầu:
1. Haykuro's "death" spl
2. Latest Radio (Both can be found here: http://code.google.com/p/sapphire-port-dream/)
3. 3 Partitions in this order: Fat32, Ext 1/2/3/4, Linux-Swap
4. Class 6 sd card (like every other Hero ROM)
5. Cyanogen's Recovery image 1.3.1+.
Lần đầu up xong ko chạy, các bác chịu khó úp lại thêm lần nữa nhé.
Have fun.

tung_1970

Tình hình là G1 không có gì mới cả, loay hoay cũng chỉ thay đổi Rom hoặc Theme cho nó đẹp thôi. Muốn nâng cấp lên cho đẹp như Hero lắm nhưng nó chạy không nổi. Nói chung là đang oải đây. Chắc tiễn em nó quá.

oldpc

Tình hình là G1 không có gì mới cả, loay hoay cũng chỉ thay đổi Rom hoặc Theme cho nó đẹp thôi. Muốn nâng cấp lên cho đẹp như Hero lắm nhưng nó chạy không nổi. Nói chung là đang oải đây. Chắc tiễn em nó quá.

suy nghĩ lại đi pro, chạy chậm vì mình chưa biết cách cho nó chạy nhanh thôi. G1 chạy trên thẻ Class6 thì ko thua gì Magic (ngại chưa dám so với Hero)

ngocthai

Bác thử đi, dùng winmo hay apple hay android hay symbian thì cũng chỉ để nghịch PM, Theme, và up rom cho cháy máy. Chứ ko vọc thì e dùng N1200 cho lành, vừa dùng để ném chuột được...
Bản ROM này được bên XDA đánh giá khá cao về độ mượt, chạy khá nhanh. Bluetooth vẫn ngủ chưa dậy