• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM ICS Đã Xuất Hiện Cho Anh Em Galaxy SII I727

q6server

Lang thang trên mạng thấy bản Rom Android 4.0.3 ICS cho em I727 .Rất vui mừng nên tải về và lên đời cho em nó ngay .Vì trình độ Anh ngữ & về Smartphone hơi kém nên mình cũng không biết bản này phải chính thức không nữa .Nhưng qua sử dụng được vài giờ thì thấy em này dùng rất mượt & cũng Free những phần mềm của AT&T như lúc mình mới mua nên theo mình nghĩ bản này có lẽ là bản chính thức rùi (nếu sai anh em thông cảm ) .Dưới đây mình xin phép chia sẽ cho anh em dùng 727 như mình :

1.Máy phải đang dùng ROM chính thức (rom gốc) nếu đang dùng rom gốc thì làm theo hướng dẫn của anh harrynghiem qua bài viết này LinkĐây
2.Trên máy vào Settings> Applications> Development> USB debugging check vào ô USB Debugging

3.Tải file này về PC Link ở đây link down rất nhanh ~ 5-600KP/sec.
4.Mở Oldin lên
5.Cho máy vào Download Mode ( tắt máy vừa bấm giữ đồng thời phím Volume + và - )sau đó cắm máy vào cáp USB.
6.Sau khi vào Download Mode bấm phím Volume + để tiếp tục vào Odin để Upgrade
7.Trên màn hình Odin sẽ hiện cổng COM1 (màu vàng) ,lúc này chọn Start và ngồi hút thuốc khoảng 10p là xong.Máy sẽ tự Reboot .

Lúc úp mình quên chụp hình lại nên không có up hình cho anh em được .Nếu bài này đã có ai viết thì cho phép mình xin lỗi vì đơn giản mình chỉ muốn chia sẻ cho anh em thôi.

Chỉnh sửa cuối: