• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Kaiser W.M 6.5 Build 21xxx từ af974 XDA Forum!!!

millenary

dang xai build 21907.5.0.93
ko hiểu sao nó bị ình trạng chụp hình xong, ko tự save, kiểm tra property thì ko có tên, ko có đường dẫn. ếu tắt đi thì mất luôn mới ghê

NhatToai

Super V.I.P
dang xai build 21907.5.0.93
ko hiểu sao nó bị ình trạng chụp hình xong, ko tự save, kiểm tra property thì ko có tên, ko có đường dẫn. ếu tắt đi thì mất luôn mới ghê

Em thử up Ship ROM rồi up lại đi,nhớ HR sau khi up xong.Trên máy anh chụp và lưu bình thường.
Vị trí lưu image tại: File Explorer/Storage Card/DCIM/100MEDIA

millenary

Em thử up Ship ROM rồi up lại đi,nhớ HR sau khi up xong.Trên máy anh chụp và lưu bình thường.
Vị trí lưu image tại: File Explorer/Storage Card/DCIM/100MEDIA

em up room ship rồi mới úp rom này. chua bị tỉnh trạng này bao giờ, bối rối quá

whoami80hehe

bản 21907 phần đồng hồ cứ mỗi lần bật máy lên là hiển thị sai khoảng 1 tiếng so với giờ chuẩn và phải đợi 1-2s sau mới hiển thị chuẩn, có cách nào khắc phục ko ah. cả bản 23xxx của tác giả này cũng thế nhưng do ngốn ram quá nên đành chọn bản 21xxx xài

TranMinhMan

Super V.I.P
bản 21907 phần đồng hồ cứ mỗi lần bật máy lên là hiển thị sai khoảng 1 tiếng so với giờ chuẩn và phải đợi 1-2s sau mới hiển thị chuẩn, có cách nào khắc phục ko ah. cả bản 23xxx của tác giả này cũng thế nhưng do ngốn ram quá nên đành chọn bản 21xxx xài

Theo mình nhớ thì đây là Manila được chiết xuất từ Rom Ship của HTC Mega (dòng QVGA). Đồng hồ này là cái hình gif, vì vậy sau 1-2s chuẩn lại thì tốt quá rồi bạn, ko thể yêu cầu thêm nữa đâu. Bản Rom giao diện rất chuẩn và rất đẹp!=D>

whoami80hehe

vâng bản room build 21xx và 23xx rất chuẩn và đẹp, vuốt nhẹ và mượt nên em thích lắm, tuy vậy lại có 1 vấn đề xảy ra. Đó là phần thay đổi tại múi giờ... sau khi cài dc vài ngày thì có hiện tượng này sau mỗi lần soft reset, nó hiện lên và sau khi chỉnh lại ---> ok thì nó ko thoát ra mà vẫn trơ ra đó và ko thể trở về manila home dc nữa. Hoặc nếu có trở về thì khả năng vuốt trượt của các ứng dụng trên manila home rất chậm như thể máy bị treo vây. Tuy nhiên khi vào Start và thử các ứng dụng từ đây thì lại chạy rất ngọt. Hiện tại em đã phải bỏ Touch flo để chạy windows mặc định chờ giải pháp mới. Các bác có ai bj hiện tượng này giống em ko và cách khắc phục thế nào bây giờ? Up room thực hiện y chang như khuyến cáo, từ về ship room rồi mới lên room cooked, HR đàng hoàng....

duyuno

mình dùng rom này thấy khá ổn. trước mình củng hay bị như bạn trên nhưg khi sang rom này thì hết. mà các bạn cho mình hỏi. hình như bản rom 21907 không có Java thì phải? làm sao để cài java cho bản này nhỉ?