• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] {MIUI} Eng-Vie by JokerB

JokerB

Hãy ủng hộ mình để có thêm dung lượng upload ROM :)

Nhận 10GB dung lượng miễn phí (link download trực tiếp) ở đây

LINK DOWNLOAD

Mã:
[URL="http://htcfanboys.com/download/JokerB/"]>>>>> Phiên bản Rom mới nhất ở đây <<<<<[/URL]

Mã:
[URL="http://min.us/mblDLpp31x"]FIX SD CARD SPEED[/URL]

Change Log:
- 1.11.11
+ Thay đổi khá nhiều so với các phiên bản trước mình mod
+ Tối ưu hệ thống, thêm ứng dụng quản lý RAM (RAM manager Pro đã việt hoá bởi mình :) )
+ Thay đổi ứng dụng SpareParts (thêm cấu hình Status bar, Pin, A2SD script,....)
+ Fix lỗi khi thay đổi theme khi đổi theme khác rồi quay về theme iphone :)
+ Thay đổi SuperUser
+ Thay đổi Settings :)

Chú ý:
- Kiểm tra lại mã MD5 sau khi download về.
- Sau khi copy tệp rom vào thẻ nhớ thì chờ khoảng 30s-1' rồi mới tháo thẻ nhớ (Safely remove)
- Rút cáp kết nối với PC, unmount sdcard rồi mới flash zip, sau đó khởi động lại máy rồi chờ :)
Mình xin mạn phép lập topic mới về rom MIUI do mình chỉnh sửa :)
Bắt đầu từ topic này thì rom MIUI do mình sửa sẽ có phiên bản D2ext và D2W (data to whatever), có thể làm cả A2SD nếu ai có nhu cầu :p

Vì là thêm phiên bản D2W nên mình đã làm hboot mới để phù hợp cho cả D2ext và D2W, với dung lượng cache lớn hơn hboot d2ext cũ (45mb thay vì 10mb) nên sẽ k lo bị thiếu cache, kể cả các bạn có down đến vài trăm mb thì vẫn ok (cache thiếu sẽ được chuyển sang system)

Yêu cầu hệ thống:
- Cài JokerB_hboot do mình upload hoặc dùng Stock Hboot: LINK download JOKERB_HBOOT
- Phân vùng thẻ nhớ: 1gb ext3/4+ 128mb linux swap + còn lại là Fat32 (sdcard)
Ưu điểm:
+ có tiếng anh-việt-trung, mặc định là tiếng việt
+ Đã chỉnh sửa thông số hệ thống để máy có thể đạt hiệu suất tối ưu, thời lượng pin sử dụng tốt (khoảng 4-5% qua đêm)
+ Kho themes; nhạc chuông, hình nền tương đối đa dạng, đã chọn lọc ^^!
+ Có sẵn một số ứng dụng: google maps, gmail, office suite, lịch việt, Titanium backup, La bàn, Camera Ultimate, Wifi file explorer, Vietmobi TV; ...

Một số hình ảnh chụp từ máy mình:

Chú ý: Cách phân vùng thẻ nhớ
1. Cài recovery mình upload: LINK DOWNLOAD :
+ Kết nối điện thoại với máy tính ở chế độ debug
+ Giải nén thưc mục Recovery_bravo_OneClick.rar đã download ở trên và chạy tệp runme.bat trong đó, khi thông báo thành công là được, nếu không hãy dùng Android Flasher (Ở ĐÂY để flash tệp recovery.img trong thư mục vừa giải nén - cách dùng Android Flasher thì tham khảo google)

2. Sau khi đã cài recovery thành công các bạn thực hiện như trong hình ảnh sau (đây là mình chụp với phiên bản mới hơn nhưng cũng giống như vậy)

- Tiếp theo các bạn tự thực hiện :D
Lưu ý: trong ảnh cuối cùng chỉ hiện khi máy bạn đã có phân vùng khác ngoài phân vùng Fat32.

Cách khôi phục cài đặt và từ điển cá nhân tiếng việt thiết lập cho SmartKeyboard Pro mình đưa sẵn trong bản Rom này

Chỉnh sửa cuối:

thexteen

Sao bản D2W lại có điểm cao thế hả anh? :-ss Dung lượng bộ nhớ trong có được 1GB không ạ?
Ah, thì ra CPU là 1113 MHz :D

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

điểm khác biệt lớn nhất giữa D2W và D2EXT là với D2ext thì cài ứng dụng sẽ được cho vào hết phân vùng ext, còn D2W thì hoặc vào ext hoặc vào sdcard :) và cài cả vào bộ nhớ /data :)
vì thế mới cần hboot khác, bạn nào mà sử dụng hboot d2ext+ cũ mình upload thì sẽ lỗi khi dùng rom D2W này :D

tilambieng

Sao bản D2W lại có điểm cao thế hả anh? :-ss Dung lượng bộ nhớ trong có được 1GB không ạ?
Ah, thì ra CPU là 1113 MHz :D

CPU của Desire là 1G, vậy chắc chủ thớt ép xung CPU của Desire phải không nhỉ???

Bác chủ thớt ơi, ép xung có thấy máy chạy ổn định không, pin hao hay không? Và có lợi ích gì nữa không vậy?

JokerB

Vấn đề này bạn phải tự mình cảm nhận thôi, vì mỗi ng có 1 tiêu chí khác nhau. Với mình thì như vậy k thấy vấn đề j cả ;;) overlock như thế chưa vượt quá cho phép đâu bạn ah, bạn cứ yên tâm

tilambieng

Bạn ơi cho hỏi, mình đã cài JokerB_hboot của bạn. và up rom mới bình thường. tuy nhiên mình thấy bộ nhớ trong chỉ còn 94MB, và đã sử dụng 82mb, mặc dù mình chưa cài phần mềm nào.

Như vậy là do mình chưa phân vùng thẻ nhớ hay sao. (Máy mình chưa phân vùng thẻ nhớ)
Và như vậy mình không cài thêm được phần mềm do thiếu bộ nhớ trong.
Vậy bây giờ là mình phân vùng thẻ nhớ hay làm dùng bản Hboot gốc như cũ để cài các bản rom trước đây của bạn. Cám ơn.

JokerB

ấy chết, quên mất, phải edit bài 1 thôi, thẻ nhớ phải phân vùng có ext :D

tilambieng

Hix hix, thui đành lót dép ngồi chờ bạn thui. Bạn nhớ hướng dẫn phân vùng thẻ nhớ chi tiết luôn nhé. Để mọi người có thể áp dụng dễ dàng hơn. Thanks

Thanhxdcd

ủng hộ bác. hy vọng bác tiếp tục "nấu" rom nhiều hơn nữa để ae 4rom vọc ạ.=D>

troly

Well-Known Member
Sau khi cài system storage chiếm dung lượng là bao nhêu vậy bạn?

JokerB

Hix hix, thui đành lót dép ngồi chờ bạn thui. Bạn nhớ hướng dẫn phân vùng thẻ nhớ chi tiết luôn nhé. Để mọi người có thể áp dụng dễ dàng hơn. Thanks

đã có hình hướng dẫn bạn cách phân vùng thẻ nhớ rồi đó :)

Lưu ý: sao lưu dữ liệu thẻ nhớ trước khi thực hiện nhé :)

tilambieng

Đã làm theo hướng dẫn của bác. Đang hưởng thụ thành quả. cám ơn bác nhiều.

đã có hình hướng dẫn bạn cách phân vùng thẻ nhớ rồi đó :)

Lưu ý: sao lưu dữ liệu thẻ nhớ trước khi thực hiện nhé :)

JokerB

đang upload phiên bản 1.9.23 anh-việt :)
mạng ở nhà upload chậm quá :)

JokerB

Hnay mình bận sang nhà vợ nên k upload đc, lúc chiều upload xong thì phát hiện 1 số string việt hoaa lỗi chưa sửa. Máy mình thì đag dùng bản final, đã test ok rôif. Các bận chịu khó chờ tối mai về up vậy :D

Thanhxdcd

bác cho em hỏi làm thế nào để chuyển vị trí đồng hồ ra giữa thanh tab vậy bác. mặc định là ở góc trên bên phải ạ.
và thay đôi biểu tượng mạng thành chữ Google như rom của bác cook nữa ạ.
hy vọng bác hướng dẫn tận tình ạ. thanks!

JokerB

Cái đó là mod của tác giả andythomson :)
làm hơi rắc rối 1 chút :)
sửa lại config trong Laucher + SystemUI, cái này phải hiểu về cách viết code ứng dụng android :|
mình thì k phải programer nên chỉ biết sửa code có sẵn chứ k biết viết code mới :D

soulmaster179

Bác JockerB ơi sao rom này bật màn hình lên lâu vậy... tắt màn hình xog, bật lên 1 lúc sau nó mới lên.... nhất là lúc khởi động lâu chik lun