• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] MIUI XJ D2EXT X-PART___mod by JokerB

JokerB

hboot d2ext tốt nhất cho ai muốn nhét tất cả ứng dụng ưa thích vào rom (/system/app) vì với hboot này bộ nhớ dành cho rom khá lớn, khoảng 387mb, hơn 137mb so với stock hboot :)
Mà như mọi ng` đều biết là ứng dụng system thì dĩ nhiên chạy sẽ ngon hơn là cài vào rồi vì cho dù bạn có hỏng thẻ nhớ thì nó vẫn dùng đc :)

các phiên bản gần đây mình bỏ đi nhiều ứng dụng nên dung lượng rom <250mb, do vậy dùng đc stock hboot thôi, nhưng mà nếu dùng rom d2ext thì với stock hboot bạn sẽ lãng phí khoảng 150mb bộ nhớ máy vì rom d2ext k hề dùng tới phần bộ nhớ này :)

Thanhxdcd

Mình không flash được bản 1.9.16. Báo lỗi file: MiuiCamera.apk.
mình đã flash rùi. chay ngon lành mà bác. hơn nữa trươc khi up lên 4rom thì chắc bác JokerB cũng đã vọc nhiều rùi mới share cho ae. bạn thử flash lại xem tn.

JokerB

chắc do down lúc chưa upload xong :D
lúc trưa hôm qua mình upload đc 95% thì tắt máy, chiều về mới mở máy upload nốt 5% mà :D

Các phiên bản mình upload thường là phiên bản mình đã test, phiên bản mình đang dùng hiện tại trên máy mình đã là chỉnh sửa nhiều hơn nữa so với đã upload

nguyendiep0108

cho mình hỏi ở bản rom này có phần mềm "maneki nako" là gì vậy? chẳng nhẽ chỉ hiện hình chú mèo maneki nako may mắn, nếu vậy tôi xoá đi, hê hê sinh năm chuột ko ưu mèo

JokerB

đơn giản là có widget chú mèo ấy thôi, sẽ tự thay đổi hình widget theo thời gian, bạn ấn vào nó thì nó sẽ kêu meo meo :p

tilambieng

hboot d2ext tốt nhất cho ai muốn nhét tất cả ứng dụng ưa thích vào rom (/system/app) vì với hboot này bộ nhớ dành cho rom khá lớn, khoảng 387mb, hơn 137mb so với stock hboot :)
Mà như mọi ng` đều biết là ứng dụng system thì dĩ nhiên chạy sẽ ngon hơn là cài vào rồi vì cho dù bạn có hỏng thẻ nhớ thì nó vẫn dùng đc :)

các phiên bản gần đây mình bỏ đi nhiều ứng dụng nên dung lượng rom <250mb, do vậy dùng đc stock hboot thôi, nhưng mà nếu dùng rom d2ext thì với stock hboot bạn sẽ lãng phí khoảng 150mb bộ nhớ máy vì rom d2ext k hề dùng tới phần bộ nhớ này :)

Nếu như bạn nói thì mình không cần cài rom d2ext
Vì cài bản rom cook của bạn không sử dụng hết bộ nhớ nên chỉ cần stock hboot là đủ rồi, phải không bạn

langtugl

Đang nhờ thằng bạn mua giùm cái SD 8GB class 6 để cài lại xem có bị lỗi thẻ nữa không. Mà lâu quá, nóng ruột quá ~X(

JokerB

mình mua thẻ 8gb class 10 sandisk là 500k ở shop chuyên phụ kiện máy ảnh :)
test = benmarch thì tốc độ ghi là 5,7mb/s còn đọc là 12mb/s

JokerB

làm xong 2 phiên bản A2SD và D2W từ mấy hôm nay, resize lại hboot để phù hợp hơn, thì thấy là phiên bản D2W lại cho chỉ số benmarch cao hơn D2Ext :))

langtugl

làm xong 2 phiên bản A2SD và D2W từ mấy hôm nay, resize lại hboot để phù hợp hơn, thì thấy là phiên bản D2W lại cho chỉ số benmarch cao hơn D2Ext :))
Bác lại tạo điều kiện cho em làm vọc sĩ rồi.

manho85vn

sao mình dùng rom này mà thấy ram của nó luôn thiếu chỉ ở khoản 50mb nên chạy ứng dụng rất chậm, ai chỉ mình với