• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM MỚI ASUS P535 ĐÃ SỬ DỤNG ĐƯỢC THẺ SDHC ỔN ĐỊNH

alanlee

Theo thời gian sử dụng PDA. đòi hỏi về dung lượng thẻ nhớ càng ngày càng nhiều. Sau khi tham khảo nhiều diễn đàn và cộng thêm tí liều mạng :)) , mình đã quyết định sắm một thẻ nhớ SDHC 4G cho con Asus P535. Sau một thời gian sử dụng ( khoảng 2 tuần ) cảm thấy yên lành, :D cho dù là microSDHC ( chỉ có điều tìm adapter chuyển từ micro sang mini hơi bị hiếm :|)
View attachment 84545View attachment 84546View attachment 84547

Nếu khi sử dụng mà bị trục trặc ( thường thì sau 01 tuần mới biết >:) ) thì các bạn chú ý các vấn đề sau :

1> Nên up bản ROM 6.1 mới nhất vì các bản ROM trước 6.1 đều không hỗ trợ hoặc cần có những file fix ( hình kèm theo của mình lần lượt sử dụng ROM của khacduy1978 gần đây và bản ROM tiếng Hoa 19588 đều không gặp vấn đề gì ).

2> Adapter dỏm, truyền dữ liệu không ổn định.

3> Dung lượng sử dùng tốt nhất là từ 4G đến 8G, lớn hơn thì chưa thấy ai thử qua.

Với thẻ dung lượng cao thì từ nay thỏa chí ...chọt, không bận tâm nhiều vì vấn đề lưu trữ dồ chơi nữa >:)

salemgtvt84

Vãi hàng, thế thì hay quá, trc e có mua cái SDHC 4G rùi, sợ ko dùng đc, phải đổi lấy con U cho lành, giờ thì ngon rùi... đi kiếm lại con SDHC mới đc....:D

ancola66

Super V.I.P
Theo thời gian sử dụng PDA. đòi hỏi về dung lượng thẻ nhớ càng ngày càng nhiều. Sau khi tham khảo nhiều diễn đàn và cộng thêm tí liều mạng :)) , mình đã quyết định sắm một thẻ nhớ SDHC 4G cho con Asus P535. Sau một thời gian sử dụng ( khoảng 2 tuần ) cảm thấy yên lành, :D cho dù là microSDHC ( chỉ có điều tìm adapter chuyển từ micro sang mini hơi bị hiếm :|)

Nếu khi sử dụng mà bị trục trặc ( thường thì sau 01 tuần mới biết >:) ) thì các bạn chú ý các vấn đề sau :

1> Nên up bản ROM 6.1 mới nhất vì các bản ROM trước 6.1 đều không hỗ trợ hoặc cần có những file fix ( hình kèm theo của mình lần lượt sử dụng ROM của khacduy1978 gần đây và bản ROM tiếng Hoa 19588 đều không gặp vấn đề gì ).

2> Adapter dỏm, truyền dữ liệu không ổn định.

3> Dung lượng sử dùng tốt nhất là từ 4G đến 8G, lớn hơn thì chưa thấy ai thử qua.

Với thẻ dung lượng cao thì từ nay thỏa chí ...chọt, không bận tâm nhiều vì vấn đề lưu trữ dồ chơi nữa >:)

Vãi hàng, thế thì hay quá, trc e có mua cái SDHC 4G rùi, sợ ko dùng đc, phải đổi lấy con U cho lành, giờ thì ngon rùi... đi kiếm lại con SDHC mới đc....:D

Các bạn không để ý đấy thôi. Ngay từ bản rom đầu tiên của Khắc Duy đã hỗ trợ SDHC roài:)):)):))

alanlee

Các bạn không để ý đấy thôi. Ngay từ bản rom đầu tiên của Khắc Duy đã hỗ trợ SDHC roài:)):)):))

Đồng ý vì trên lý thuyết nó hỗ trợ SDHC đấy, nhưng chưa thấy ai đã thử đâu >:), nhất là > 8G đó >:). Chưa kể một số bạn thử các bản ROM trước đó...=))

Dù gì đi nữa chắc các bạn cũng ủng hộ cho con chuột bạch tui nhỉ ? :))

Chút kinh nghiệm : khi các bạn mua thẻ SDHC để thử cho con PDA ( khuyến khích ai thử từ 8G trở lên :p ) thì tốt nhất là có sẵn đồ chơi nào đó sử dụng được loại thẻ này , đề phòng có trục trặc thì còn tính được, như mình tâm niệm rằng nếu PDA không dùng được thì chuyển qua em Camera ngay:D

dotuananh88

các bro ơi cho em hỏi, em dùng rom ASUS P535 PDAVIET ROM
WM6.1 Build6.120764.1.4.3 WWE
MANILLA 2D BLACK ADV (PVA 10) của bro ancola66 thì có dùng được thẻ micro SDHC 8gb( dùng thêm adapter micro SD-> miniSD) không ạ. Em đang máu quá nhưng chả có máy ảnh hay cái gì để nhỡ mà asus p535 không dùng được thì chuyển sang. he he
CHo em hỏi luôn là em dùng thẻ micro SDHC với adapter micro -> mini bình thường có được không ạ< hay là phải tìm cái adapter micro sdhc -> mini sdhc> mới được ạ
thanks các bro đã đọc bài

dotuananh88

MANILLA 2D BLACK ADV (PVA 10) của bro ancola66 thì có dùng được thẻ micro SDHC 8gb( dùng thêm adapter micro SD-> miniSD) không ạ. Em đang máu quá nhưng chả có máy ảnh hay cái gì để nhỡ mà asus p535 không dùng được thì chuyển sang. he he
CHo em hỏi luôn là em dùng thẻ micro SDHC với adapter micro -> mini bình thường có được không ạ< hay là phải tìm cái adapter micro sdhc -> mini sdhc> mới được ạ

em đã thử thẻ sdhc 4GB trên rom này, chạy rất ngon. lưu ý các bro là ko cần cài driver gì hết, cứ cắm là chạy thôi.
lúc đầu em cài cái driver sdhc.cab thì máy vẫn nhận nhưng mỗi khi bật máy lên từ sleep thì nó ko nhận thẻ, lại phải rút thẻ ra, cắm lại vào. Sau khi xóa nó đi thì nhận ngon lành, ko bị vấn đề gì cả

alanlee

Dùng adapter micro -> mini bình thường là được rồi :D . Hình như chả có cái adapter micro sdhc -> mini sdhc như bạn nói vì về cơ bản thì SD hay SDHC không phân biệt gì, đều cùng là SD cả, chỉ là HC thì dung lượng cao thôi.

dotuananh88

Dùng adapter micro -> mini bình thường là được rồi :D . Hình như chả có cái adapter micro sdhc -> mini sdhc như bạn nói vì về cơ bản thì SD hay SDHC không phân biệt gì, đều cùng là SD cả, chỉ là HC thì dung lượng cao thôi.

ok, thank bro.
Em đã dùng micro sdhc trancend 4gb + adaptor micro sd -> mini sd(20k) trên p535 ngon lành, không hề bị 1 lỗi gì đã 2 tuần rồi.
Lưu ý các bro là ko cần cài driver gì hết cho p535 cả. Em cài cái sdhc.cab vào nó còn mất ổn định, lúc tắt đèn nền đi, bật lại là nó ko nhận thẻ, phải tháo thẻ ra cắm lại mới được.
Bản thân rom đã hỗ trợ driver sdhc rồi( dùng ngon) he he