• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom mới-[Black Edition - 19591] Tomal's - v8.0: WM6.1 Pro

DucLong

Super V.I.P
bạn tải phần empty extendRom về up xong hardeset máy là được.

benhtamthan

e dùng máy G4 cài cả Tomal_ExtROM thì máy có cả Flash disk 12,6MB, Storage 9,96MB, Extended_ROM 9,96MB nhưng chỉ có flash disk là copy được dữ liệu vào, còn lại 2 phần kia đều bị báo lỗi media lock, các bác chỉ bảo giùm

Có hai cách,

1. Pác cài tiếp phần E xtension Rom để unlock sau khi đã Uprom xong.

2. là có thể upRom Ranju 7.7 trước rùi up tiếp Rom này là ok.

Nhớ là phải hard reset rùi xóa hết các file / folder trong fd và storage và rút thẻ và sim ra rùi mới tiến hành upRom nha.

Chúc thành công!

Chỉnh sửa cuối:

hoangbaoninh

e đã làm theo cách của cả 2 bác đều không được, up lại rom 77 sau đó hr rồi copy thử 1file vào storage thì bị báo lỗi media protect ngay chưa cần đến úp rom 8,huhu các bác cứu e với, nhân tiện đây cho e xin tool unlock extenrom của w5, hy vọng e up w5 sau đó unlock unhide thì sẽ được

benhtamthan

e đã làm theo cách của cả 2 bác đều không được, up lại rom 77 sau đó hr rồi copy thử 1file vào storage thì bị báo lỗi media protect ngay chưa cần đến úp rom 8,huhu các bác cứu e với, nhân tiện đây cho e xin tool unlock extenrom của w5, hy vọng e up w5 sau đó unlock unhide thì sẽ được

Don't cry for me Argentia! Cách cuối mà mình biết và từng làm khi gặp khó khăn lớn:

Up rom Ranju 7.1 thì sẽ có kết quả ngay thôi vì trong phần upRom này có luôn file làm sạch sẽ cái cần làm trong Extension rom. Chịu khó làm thêm lần này đi Pác...

Thành công nha.

DucLong

Super V.I.P
lỗi không cài phần mềm được vào extendRom là do các bản trước đây của Ranju(Tomal) nay bạn muốn giải quyết dứt điểm thì up lại rom gốc Win5. sau đó up lại bản V8 là ok.

hakkinen

Cách tốt nhất là up lại ROM 7.1 và ms_.nbf đi kèm của Tomal, vì file extend rom đi kèm là dành cho bản 7.1 mà. Sau khi up lại 7.1 và extend rom đã hoạt động tốt (k cần unlock j cả) thì up lên 8.0 mà k cần up thành phần ms nữa, chắc chắn là ok.

binh71

Tôi thấy bản này dùng cũng tương đối ổn trong số ROM WM6.1, chưa bị reset lần nào, hồi RAM tốt, pin ok. Chỉ có 2 vấn đề muốn nhờ các bác giúp xem có cách nào xử lý không:

- Trong ROM PV của bác NNCuong, khi bấm biểu tượng Connectivity (chữ G) trên title bar thì có chức năng "Turn On Wifi", sau đó nếu Wifi đã bật thì khi bấm vào chữ G sẽ thấy có lựa chọn "Turn Off Wifi" . Tôi thấy cái này rất tiện lợi cho những ai hay dùng Wifi, không phải vào Comm Manager mất thì giờ. Tiếc là bản ROM của Tomal không có chức năng này. Anh em có ai biết cách cài đặt Registry thế nào để làm được như ROM của bác NNCuong không ?

- Tôi không thay đổi được Theme. Có bác nào thử được chưa ạ ?

Thanks

loteo

Bản rom này k chạy đc cái mdict cài vào bấm vào là treo máy lun nhe các pác

loteo

K hiểu sao máy mình bấm mình chạy Mdict để tra cứu wikipedia từ điển bách khoa là bị treo, trước xài rom ranju's 7.7 thì bình thường

Tungt14

BT máy mình không nhận được, gửi đi thì vẫn OK.
Không hiểu tại sao?
Các bạn chỉ dùm
thank

Tungt14

mặc dù mình đã vào advand config và chỉnh lại OBEX incoming beam: Enable rồi.
Beam: ON cũng không nhận được BT

PhamHien

BT máy mình không nhận được, gửi đi thì vẫn OK.
Không hiểu tại sao?
Các bạn chỉ dùm
thank

Bạn làm như sau có lẽ được:

Vào Start/ Settings/ Connections/ Beam. Đánh dấu tích vào ô " Recive all incoming beams" (nhận tất cả các tín hiệu gửi tới") . Thế là xong=))

whynot

cái này bác tự fix trong phần advanced config ở setting nhé, chọn đến bluetooth- OBEX- chọn enable là được, sau khi kích hoạt chức năng lên thì bạn mới có thể nhận được qua ir và bluetooth ( nhớ kích hoạt beam sau khi enable OBEX nhé)
Có một cách như bác rockone hướng dẫn cũng được.

congtri

Có một cách như bác rockone hướng dẫn cũng được.

Người ta đã nói là làm rồi mà vẫn ko được. Các bác cứ chỉ người ta cái cách này hoài. đơn giản vậy thì ai mà không làm được!!. vấn đề này phải chỉnh registry lại. Vào trình chỉnh registry có sẵn và chọn đến đường dẫn HKLM\software\microsoft\obex. Tìm khóa "isEnabled". đổi giá trị của nó thanh 1 rồi soft reset. vậy nó mới có tác dụng chứ cái advance config nó chuối lắm. nhìu cái chỉnh không có tác dụng.

duythuytien

Có bạn ạ, ngoài ra phải sửa registry rất nhiều mới dùng quen được

Bạn vui lòng giúp DTT chỉnh registry sao cho không hiện Total Commander, TCPMP, Task Manger và Screenrotate trên thanh bar dưới. Cám ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối: