• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM mới - ROM Cook từ ROM của Ranju D.07.60

DucLong

Super V.I.P
Vẫn không thể unlock and unhide được extROm ! Mặc dù đã sử dụng tool format ExtROM đi kèm nhưng không có hiệu quả .
Chỉ có ai up lên bản ROM v7.6 từ v7.4 của cùng tác giả mới không gặp trục trặc mà thôi !

Bác Longnguyen30 nói hơi quá lời , em thấy tốc độ bản ROM này chả có gì khác so với bản của Ranjiu cả đâu!
đúng là rom mình cook từ bản của ranju và mình thấy vẫn bị lỗi khi cài phần mềm vào extendrom và vẫn chưa có cách khắc phục nên đành phải cài software vào phân vùng khác.
Riêng về tốc độ thì do mình bỏ bớt softs đi thì nó khởi động nhanh hơn thôi. trên máy của mình thì khi mở contact hay sử dụng chức năng nghe gọi thì thấy nhanh hơn hẳn bản gốc.

theboss

Nhưng phải công nhận là cả bản gốc của Ranjiu và bản cook của Bác Longnguyen đều chạy rất mượt , hầu như rất ít khi bị treo máy . Em đã từng Up hầu như rất nhiều ROM nhưng hiện nay mới thấy tốc độ của 2 bản ROm này . Cài rất nhiều ứng dụng (Riêng skyscape em đã cài hơn 45 phần mềm) mà RAM vẫn còn hơn 23MB ! Chạy nhiều chương trình cùng lúc vẫn OK !
Thanks Bác Longnguyen !
Em có kiến nghị là bản Cook tiếp theo Bác nên bỏ đi các soft Total commander và TCPMP vì ít khi dùng đến !

Tóm lại là em thích bản ROM Clean!:D

benhtamthan

extendedRom (storage) đã có cách trị rồi các bạn đó là các bạn lấy thêm thành phần ms_.nbk Ở ĐÂY Up vào là ok ngay thôi sau đó muốn cài thứ gì vào đó cũng trơn chu như FD

Mình làm lui tới hàng chục lần vẫn khg được Pác ạ... chắc phải kêu đến Alibaba kêu vừng ơi mở cửa ra mới được wé... Hỡi ôi...

Thanks

connguab

Bác Longnguyen ơi, Bác có tích hợp luôn font tiếng Việt vào rom này luôn chưa Bác.

Bộ font tiếng Việt cho những bạn nào chưa có

[HIDE="dfhgkhklhbjjljhl"]http://www.4shared.com/account/file/44803159/da70a3c9/Fonts_Tieng_viet.html[/HIDE]