• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Sebastiaan15's Runny AIO V6.0.7 Special Edition[Sense 3.5][2.3.5] Cách Up

katoro89

giup mình với tại sao mình làm toàn bộ rồi hoan tat tất cả ln nhưng mà khi flash xog rom SS thì nhấn reboot thì nó hiện chự X roi` tat nguon mở nguồn lại cũng như thế rồi mình flash lại bản MIUI thì nó lại ra bản CM7(trước khi làm xog những công đoạn trện mình có flash CM7)rồi mình thấy z nên flash làm lại từ khúc nay`
Down 4EXTRECOVER.apk về nhé!
http://www.mediafire.com/?uyzje9c9hfek8dh
chép vào thẻ nhớ, cài ra, chạy 4EXTRECOVER, update lên bản 2.2.7 R5 nhé. Chạy xong. OK.
7. Flash ROM.
Khởi động lại N1, vào recover
WIPE ALL DATA/CACHE/DALVIK-CACHE/SD-EXT 3 (trừ SD card), 2 dòng cuối
Điều hướng đến - zip Flash from sdcard. Tiếp theo, chọn Toggle chữ ký xác minh, và sau đó - Chọn zip from sdcard, chọn alignment_cool.zip, sau đó lại vào zip Flash from SD, chọn ROM bạn vừa sao chép vào thẻ SD. Điều này có thể mất một lúc. Khi hoàn thành reboot system.
nhưng vẫn ra CM7
có ai chj giúp với

quangdlak

chả hiểu j mấy, e có con htc google n1 chỉ biết là đã root rùi, ko bít up rom, hjx

martin22121

mình đãn up thành công, rom chạy mượt, giao diện đẹp, nhưng có 1 vấn đề là camera rất kém so với rom cm7, đặc biệt là chụp khi thiếu ánh sáng, có ai biết tại sao ko chỉ mình với

HMUboy

chủ thớt có ở HN ko thì up hộ mình với.
Mình đang dùng MIUI, clockworkmod . mắc ở chỗ repartion SD card :|

HMUboy

mình đã repartion được thẻ nhớ.máy vào bootloader nhưng ko có recovery để chạy .
Vấn đề là ko cài recovery được
1. điện thoại ko có hệ điều hành thì ko down Romanager về chạy ----> chịu luôn @@
2. cái fastboot ko flash được vì gõ fastboot devices nó ko nhận được cái máy điện thoại.

có ai giúp được với :((

ksnqtan

Bạn chưa đọc kỹ rồi.
Cách 2:
- down recovery: http://www.mediafire.com/?3uj31w96vcjxzcc
- giải nén vào ổ C:\fastboot\
- tắt máy rồi vào chế độ bootloader (nhấn giữ Trackball + Power)
- kết nối điện thoại với máy tính và mở chạy truơng trình Command Prompt trên máy tính (cmd)
- gõ lệnh trên cửa sổ cmd
cd C:\fastboot
fastboot devices
fastboot flash recovery recovery-RA-passion-v2.2.1.img
Chờ hoàn thành. Ok, đã có RA-recover
Sau đó dùng RA-recover để úp tạm bản rom MIUI đã.
khi có bản Rom MIUI rồi thì bạn hãy cài 4ETX recovery nhé.

HMUboy

mình up đc sang HYPERSENSE rồi :D
cái Rom này chắc cũng tương tự. để vài hôm nữa chán cái kia thì up >:)

movi1990

cho mình hỏi mình đang dùng rom Hypersense rùi nếu mún up rom này thì phải làm y hệt như hướng dẫn hả? sorry mình mới dùng android

movi1990

Các bác cho em hỏi! Em up rom này xong mọi thứ đều chạy ngon lành và em rất thick nhưng duy chỉ có cái microphone là có vấn đề thui. Nó bị ồn quá! gọi điện mà bên đầu dây kia nghe ko nổi. em thử quay phim rùi mở lại thì nghe ồn kinh khủng như kiểu tivi bị mất sóng ấy. Có bác nào giúp em vấn đề này với. Rom đẹp không mún bỏ. Chỉ rom sense như rom này hay Hypersense mới bị vậy thui. Các rom CM đều ok hết mic trong veo. híc híc

nguyenson08

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1320430&page=78 bản rom này up như thế nào ? nhờ ai biết chỉ dùm. up theo cách của bản 6.0.7 không được.

hic...bản này cổ rồi mà dùng nói chung ko mượt...mình đang dùng MIUI 2.3.7 build 2.3.23...update online đc (đã update từ 2.2.24 lên 2.3.23) + Go laucher...ngon lành muợt ko lỗi pin tốt...đã up rất nhiều bản kể cả 4.0 nhưng đều ko ưng ý...thi thoảng có rom mới vẫn up nhưng cuối cùng đều quay lại bản này...

HMUboy

đã dùng thử từ bản 5.5.5 rồi :))
nói chung là đến bản 6.0.5 này thì ít bug hơn,chạy ổn định :)
có Beats Audio nữa,nghe Bass rất thích @@.

knmh2005

sao mình làm bước Execute BREditor(standalone) không được nhỉ.có bác nào chỉ mình được không.thank

2ndFACE

MÌnh đang thử cài em này mãi mà không được, MIUI dùng đến 4.0.4 rồi nhưng mà chán, không đã bằng HTC sense! thank bác nhé!

matsu29

Máy die main đang còn dư 1 màn zin tuyệt đẹp cho N1. Bác nào cần Pm em nhé. 01202.622.899

HMUboy

@2NDFace : cậu làm theo hướng dẫn bên hypersense xem.nếu ko được thì mang sang mình xem cho :)

bnc246

các bác giúp em với
e cài BlackRose rồi nhưng k custom hboot đc
mà AIO đòi 180mb