• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Sense of Eclipse 3.90 từ XDA

cqhieu

[MENTION=427605]kaiba_seto2004[/MENTION]: Thấy bác đang hỏi trên xda ROM này. Bác có cách nào để cài nó không?

Chào bác,

Em cũng muốn điên với nó. Sau đó quyết định chỉ chia 1 ext4 , kết hợp với cài TWRP. Hên sao nó chịu. Còn system thì ko quan tâm do em chạy nativesd

Còn partition thì vẫn dùng minitool chia như sau:

Lạ 1 điều là mount all partition rồi dùng lệnh df mà nó vẫn ko hiện ra phần ext4 đã chia nhưng vẫn cho cài??

Chỉnh sửa cuối:

cqhieu

Chào bác,

Em cũng muốn điên với nó. Sau đó quyết định chỉ chia 1 ext4 , kết hợp với cài TWRP. Hên sao nó chịu. Còn system thì ko quan tâm do em chạy nativesd

Còn partition thì vẫn dùng minitool chia như sau:

Lạ 1 điều là mount all partition rồi dùng lệnh df mà nó vẫn ko hiện ra phần ext4 đã chia nhưng vẫn cho cài??

Em cũng muốn cài trên NativeSD nhưng nó không nhận phân vùng mới ghét chứ. Chia các kiểu ext4 rồi mà không được.
"kết hợp với cài TWRP" <--- Đây là cái gì bác?
ROM này chạy ổn không?

cqhieu

Cài thử ROM này chưa bác ơi? Nó không phải là dạng ZIP. Cài kiểu gì đây :-SS
[24 MAY] Dorimanx-ROM-HIGH-END 3.1.9 N277 ODEX NO-HOME-REFRESH+ZRAM+SKIN+TWEAKS+CRON

Em cũng muốn cài trên NativeSD nhưng nó không nhận phân vùng mới ghét chứ. Chia các kiểu ext4 rồi mà không được.
"kết hợp với cài TWRP" <--- Đây là cái gì bác?
ROM này chạy ổn không?
Cái TWRP là recovery touch được thôi bác,
Trong TWRP có phần partition sd card sang ext4, bác thử lại xem. Cứ vào cài mà bị báo ko support thì tiếp tục format lại. Đừng chia swap partition.
ROM này mượt nhưng với điều kiện clean RAM bớt và ko chạy nhiều app cùng lúc, ko thôi nó treo tự reboot luôn.

ROM Dorimanx có bản port qua SD ở đây, cách cài như cũ

cqhieu

Cái TWRP là recovery touch được thôi bác,

Trong TWRP có phần partition sd card sang ext4, bác thử lại xem. Cứ vào cài mà bị báo ko support thì tiếp tục format lại. Đừng chia swap partition.
ROM này mượt nhưng với điều kiện clean RAM bớt và ko chạy nhiều app cùng lúc, ko thôi nó treo tự reboot luôn.

ROM Dorimanx có bản port qua SD ở đây, cách cài như cũ

Em lại vừa cài bản của dungphp final III. ROM ~ 500Mb. Hôm qua tò mò làm cái TWRP rồi nhưng vẫn không được. Để thử cái bản Dorimanx xem sao.
Tks bác

cqhieu

À thôi. Cái này file Zip. Cái bản ROM gốc file rar, giải nén xong trỏ SD AD Dir rồi bó tay luôn

cqhieu

ROM Dorimanx pin khủng thật bác ạ! Ghét mỗi cái font chữ, vào FB mà hiển thị loạn cả lên.
ROM Eclipse em bó tay rồi, không cài được!