• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM]Spike CM7-Gingerbread Edition (Based on CM7 7.0.0 Final)

phamthang83hn

Thấy dùng bản này trên XDA hay quá, giới thiệu với anh em dùng thử, link down đây ạ http://www.iloveabath.co.uk/index.php?dir=ROMs/Spike_M/Spike CM-Gingerbread Edition/
21584716

21584717

phamthang83hn

Em vừa thử FM rồi, cũng bắt được sóng nhưng mà nó hơi rè rè, không được nét lắm, vào xem phần info thì cái FM này lấy từ Miui bác ạ. Pin thấy rất ổn, mượt mà, ram free nhiều

roseghost

CM7 xài thỉnh thoảng nó bị hiện lên màn hình giống như lúc khởi động lại vậy , thử mấy bản rom đều bị vậy , với lại ko có mảket nữa , các rom khac thì bình thường , lúc trước xài HD2 khoái CM7 , ít hao pin , ram dư nhiều , sạch nữa

y18nlife

à đúng rồi ! nhiều lúc ko biết dow cái market ở đâu nữa
cái market đó bảo là cần lắm thì cũng ko đúng nhưng ko có nó thì thiếu thật

phamthang83hn

à đúng rồi ! nhiều lúc ko biết dow cái market ở đâu nữa
cái market đó bảo là cần lắm thì cũng ko đúng nhưng ko có nó thì thiếu thật

Sao lai khong biet down Market o dau, ban nay co day du het ma, gan giong rom goc cua Nexus S, ban chua thu sao biet duoc cai hay cua no chu

y18nlife

À ! Bản này vừa thử tối qua rồi. Vẫn khó chịu cái gps, trên thời tiết k tìm được vị trí của mình. Nó báo đúng nhiệt độ nhưng k có tên địa danh mặc dù các bản rom khác vẫn có.
Tại mấy bản cm trước k có market nên cứ tưởng...

phamthang83hn

À ! Bản này vừa thử tối qua rồi. Vẫn khó chịu cái gps, trên thời tiết k tìm được vị trí của mình. Nó báo đúng nhiệt độ nhưng k có tên địa danh mặc dù các bản rom khác vẫn có.
Tại mấy bản cm trước k có market nên cứ tưởng...

Có tên địa danh mà, mình dùng cái Fancy Widget Pro nó tự nhận địa danh luôn

phuongdung1602

Thấy dùng bản này trên XDA hay quá, giới thiệu với anh em dùng thử, link down đây ạ http://www.iloveabath.co.uk/index.php?dir=ROMs/Spike_M/Spike CM-Gingerbread Edition/
21584716

21584717

Bác cho thêm tí cảm nhận nữa đi: pin, chụp ảnh,nghe nhạc, độ mượt, độ ổn định, web ... bản thân mình cũng thích những bản rom sạch,nhưng trước up bản rom Clean DHD xong ko có market mà cài file market.apk lại ko chạy nên nản quá, lại phải gỡ đi. Ah mà rom này có cài được ứng dụng fix lỗi âm thanh nhỏ trên DHD ko bác. Chứ ko fix được loa bé tí tẹo chán quá bác ạ.~X(

labaitay

sao e cài bản room này, dùng trình duyệt có sẵn vào youtube, giao diện full thì ko xem được, nó đen sì chỉ có tiếng thôi :|, sóng sánh cũng ko đầy căng như các room khác.