• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom tốt nhất cho i8000

Status
Không mở trả lời sau này.

AN1000

Hiện tại tớ đang sử dụng i8000
Mình muốn up lên WM 6.5
Nhưng ko biết bản nào chạy mượt, nhẹ ram và tốt nhất trên i8000 hiện h
Ko thích xài cook.
Vì vậy mình muốn hỏi mấy pro nên xài cái nào ạ và cho link download luôn
Tớ nghe nói cái JE3 Lite cũng tốt!

Chỉnh sửa cuối:

thaitrinh10

Hiện tại tớ đang sử dụng i8000
Mình muốn up lên WM 6.5
Nhưng ko biết bản nào chạy mượt, nhẹ ram và tốt nhất trên i8000 hiện h.
Vì vậy mình muốn hỏi mấy pro nên xài cái nào ạ
Tớ nghe nói cái JE3 Lite cũng tốt!

Đúng vậy JE3 lite rom ít hao pin và ram nhất còn chạy mượt và ổn nữa vì nó là lite mà.Mình đã thử hết rồi bạn ạ.Còn không bạn đợi bản SB27.

veconsy

Không ai dám trả lời với bạn Rom nào là tốt nhất cả. Đó là khái niệm tương đối trong vấn đề này. Nó tùy thuộc vào mục đích sử dụng của từng người, sở thích của từng người... Chính vì vậy nếu bạn muốn biết Rom nào "tốt nhất" (đối với bạn) thì bạn nên nói sơ về yêu cầu, mục đích, sở thích của bạn... Lúc đó mọi người sẽ tư vấn giúp bạn tìm được Rom "gần tốt nhất" cho bạn.

Như thaitrinh10 đã nói, Rom JE3 lite xài cũng thấy ổn lắm. Bạn nên up thử vài bản, cả Rom gốc lẫn Rom cook để thấy được sự khác biệt. Đó cũng là 1 cách để bạn tự tìm cho mình 1 Rom ưng ý: phải tự up để tự đưa ra kết luận. Chúc bạn sớm tìm được Rom ưng ý!

Coaxecva

Bản JE3 lite xin hỏi là sau khi up song thì Total Storage Memory- Total Program Memory còn là bao nhiêu vậy
Mình muốn chọn một bản room chạy càng nhẹ và không add thêm các soft( loại bỏ bớt trong room gốc càng tốt cho nó nhẹ) thì nên chọn bản nào. mong các bác chỉ giúp.

lsi1897

Tốt nhất với mỗi người là khác nhau. Mỗi người có 1 nhu cầu riêng, mục đích riêng
Và mình thấy là tự UP trải nghiệm qua các bản ROM để chọn cái phù hợp cho bản thân là oke nhất
Có lẽ lúc đầu thì bạn hơi lo, nhưng làm 1 lần rồi thì lần sau sẽ dễ dàng và tự tin thôi

AN1000

Tớ đã up qua nhìu bản, nhưng khi up lên 6.5 của Samsung thì lại ko có phần Setting của WM
Cần một rôm nhẹ nhàng cạhy frê ram nhìu một tí, bỏ bớt mấy cái ứng dụng linh tinh đi.
và nhất là muốn xài rom gốc. mà nếu dc như dạng HTC thì tốt
Ko thích mấy cái rom côk lắm tại cái anh hay cho vô mấy cái phnầ mềm em ghét

satthu198x

CÒN MÌNH KO MUỐN UP LÊN ROOM 6.5 VÌ ĐƠN GIẢN LÀ PHẦN VIDEO, KO BÍT THẰNG SAMSUNG LÀM GÌ MÀ WM6.5 COI VIDEO GIẬT RẤT NHIỀU MẶC DÙ CHỈNH CPU LÀ HIGH THÌ CŨNG KO HƠN ĐƯỢC BAO NHIÊU, ROM 6.1 COI VIDEO LẠI RẤT MƯỢT MÀ.

AN1000

CÒN MÌNH KO MUỐN UP LÊN ROOM 6.5 VÌ ĐƠN GIẢN LÀ PHẦN VIDEO, KO BÍT THẰNG SAMSUNG LÀM GÌ MÀ WM6.5 COI VIDEO GIẬT RẤT NHIỀU MẶC DÙ CHỈNH CPU LÀ HIGH THÌ CŨNG KO HƠN ĐƯỢC BAO NHIÊU, ROM 6.1 COI VIDEO LẠI RẤT MƯỢT MÀ.

Vấn đề video giật không phải chỉ do rom bạn à, bạn đã thử up tất cả những rom 6.5 chưa mà bạn dám chắc về điều đó?
Video chạy giât là do:
1. Trình player: bạn chơi file đó bằng cái j? WMP hay Touch Player hay một trình nào đó có sẵn, tôi dám chắc với bạn rằng những cái plaỷe đó chỉ chơi được một số file nhất định thôi như AVI, MP3... Mà đôi khi chạy vẫn không tốt vì bây h có rất nhiều codec mới, như file AVI cũng có nhìu dạng nén và nhìu codec dấy!
2. Vấn đề codec: Đa số các trình có sẵn thì không có, mà cái file VIDEO của bạn lại buộc phải cần codec này!
Có 2 cách giải quết vấn đề
- Bạn cài Coreplayer vào và cạhy thử file đó
- Nếu ko Bạn hãy dùng một phần cỏve file như Total Video Convêtr cỏve cho đúng dịnh dạng mà bạn cần

NhatToai

Super V.I.P
Khái niệm thế nào là ROM TỐT - ROM XẤU ???

- Mỗi người mỗi cách thức và khả năng sử dụng khác nhau.
- Mỗi người mỗi như cầu và yêu cầu cần sử dụng khác nhau.
- Mỗi ngày qua đi lại có thêm nhiều bản ROM mới...và cứ thế nó phát triển lên hoài...
Vậy thì chừng nào nó mới dừng lại và chừng nào thì tất cả mọi người đều có nhu cầu cũng như trình độ sử dụng giống hệt nhau?
Xin trả lời: không bao giờ
Trên bất kỳ forum KT chuyên về phát triển ROM cho PPC nào cũng không thể hoan nghênh các chủ đề như thế này.
Các bạn hãy tự up ROM rồi khám phá,thảo luận ngay tại topic của bản ROM ấy.
Topic closed!

Status
Không mở trả lời sau này.