• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM V09M (M2D) OMNIA i900 - Build 20764

tuanbka

Bản này Cook từ ROM DXHL2 tuy nhiên vẫn dùng Core 20764

Download
Link RS:
http://rapidshare.com/files/176737036/OMNIA__i900DXHL2_PV09_B20764.rar
Link Mediafire: http://www.mediafire.com/?ddmztqnnhyi

Pass: PhamQuang

Post giùm chú Quang vì chú đang bận không có thời gian :-??

Chỉnh sửa cuối:

kentnguyen

nghe nói bản này vẫn chưa fix camera khi quay không thể xem lại trực tiếp được đúng không ? ^^

kentnguyen

ah, ai dùng M2D tich hợp cho em hỏi cái này hơi ngu, ở tab internet, sao em bấm vào không thấy kết nối internet ( ở giao diện touch của M2D)

THẤY CÁI ICON HÌNH QUẢ ĐẤT VÀ dòng chữ nhỏ ở dưới Opera Brower pdaviet.net

youtube

em cày Opera brower 9,5 ở link của bác PQ dua rồi, mà không biết làm sao để đưa vào tab của M2D, và khi vào Opera thì nó cũng không tự đông kết nối EDGE ( bản VP07 em vào lại tự kết nối EDGE , nếu không có wifi )

em cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

kehantinh

1\ Nếu kg biết chỉnh M2D thì tốt nhất là vào M2DC setting -> Tab tắt cái InternetWidget, LocationWidget. Roài sau đó cài google map, opera vào thẻ nhớ, vào tab Program Widget mà add icon vào đó. Máy sẽ nhanh và nhìn gọn gẽ hơn.

Muốn tự động kết nối GPGS (hay EDGE) thì phải cấu hình nó trước, nếu đã cấu hình xong thì vào
Setting -> connections -> browser connection
Check vào cái Automaticly detect setting

À, bác kg thik cái icon HTC to đùng khi vào Opera thì tải cái này bác sẽ hài lòng với nó :D

kentnguyen

bản tích hợp M2D của PQ thì đâu có cái nào gọi là M2DC setting đâu pác, phải cài thêm à

em cài bản cab Opera này ( bác PQ đưa ở trên ) http://vitaln.com/ehalos/omnia/cabs.cfm thì không thấy icon HTC nữa nhưng mà không có cảm ứng rung biến mất luôn,

vậy phải khắc phục sao ?

PhamQuang

Manager
em cài bản cab Opera này ( bác PQ đưa ở trên ) http://vitaln.com/ehalos/omnia/cabs.cfm thì không thấy icon HTC nữa nhưng mà không có cảm ứng rung biến mất luôn,

vậy phải khắc phục sao ?

Bản V09M mình đâu có loại Opera đi mà phải cài lại làm gì?
Có sẵn Opera, chọc vào biểu tượng là chạy mà.
Nên kích hoạt kết nối trước, Opera chạy sẽ tốt hơn.

tuanbka

chẳng hiểu sao em để nguyên file .zip của chú Quang up lên Mediafile 2 lần 99% rồi báo lỗi Pass gì đó ~~

kentnguyen

phải chi bấm mà nó chạy cũng đỡ, đang này cháu bấm nó trơ ra, nên cháu phải cày thêm đấy ạ

làm đủ cách mà nó hông chạy .... hard reset mấy lần lun :(

ah quên, cháu đang dùng HK3/VP08 chú à :)

kehantinh

À à, rung phản hồi bác quên chính là sáng chế độc quyền của SamSung sao. Tuy hiện giờ đã có nhìu soft nhái theo na ná nhưng vốn dĩ nó cũng chỉ là công nghệ của samsung :D. Nghãi là bản opera rung do chính các lập trình viên sửa cho riêng ss i900.
Nếu mún cảm giác rung phản hồi thì quay về tinhte, vô topic của em lấy cái Opera đc lấy ra từ ROM của SS, hay bác bung cái ROM HL2 ra mà lấy bản mới nhất

tuanbka

bung ra file .dll rồi làm sao chuyển thành file cab hay copy thế nào vào máy để chạy đc ạ

PhamQuang

Manager
phải chi bấm mà nó chạy cũng đỡ, đang này cháu bấm nó trơ ra, nên cháu phải cày thêm đấy ạ

làm đủ cách mà nó hông chạy .... hard reset mấy lần lun :(

ah quên, cháu đang dùng HK3/VP08 chú à :)

Đây là Topic giới thiệu bản V09M mới mà. :D
Còn 1 lỗi "quay Video ko xem ngay được" mà Tuanbka nhắc chú, vẫn chưa có thời gian để sửa.
Hẹn các bạn sau Tết nhé, giờ bận quá, đầu óc ko tập trung được.

kentnguyen

dạ cháu biết, nhưng M2D tích hợp vô mà tab internet trơ ra , phải giải quyết cho HK3/VP08 sao ạ ,

tắt tab đó cũng không biết sao tắt, vì tìm đâu có thấy M2D setting nằm chỗ nào, thiệt bó tay

rung thì cháu đã khắc phục được rùi :p

chúc chú năm mới vui vẻ, hạnh phúc, sức khỏe ( để cook rom cho tui cháu ) :D

kentnguyen

thanks, mình đã dùng M2DC set internet tab được rùi :D rung cũng được luôn, có điều link tới my storage thì nó mở web hơi chậm tí ^^

tuanbka

Mình mới xem lại trong folder windows thì thấy có 1 số file không cần dùng đến gây tốn bộ nhớ ROM như:

Album Sample_04.3gb 715k
gwes.exe 1009k ( cái này nhấn vào thấy màn hình đen luôn phải reset lại )
Silver Inbox.exe 1263k ( cái này là hộp tin nhắn Email kiểu touch )
tclock.exe 6640k ( hẹn giờ, cái này dùng cũng hay nhưng trong program ko có Icon nên nhiều người ko dùng mà để thế này thì tốn mất hơn 6Mb rồi )
Addcontact.exe 3008k và PlusSECContact.exe nữa ( cái này cũng ko có icon trong program nên xoá đi cho nhẹ vì hầu hết anh em đều xài Inephone )

Có ai biết cách xoá ko mình dùng Resco Explore ko xoá đc. Chú Quang xem mấy cái này có dùng tới ko thì xoá luôn khi cook rom cho nó nhẹ đi được ko ạ

Indevor

xin lỗi cho tôi xấu Việt Nam, tôi đã sử dụng một dịch trực tuyến để viết bài viết của tôi. Cảm ơn bạn cho những nỗ lực của bạn. Tôi có một vấn đề với camera video ghi âm, nó sẽ cho một tiếng ồn âm thanh khi chơi. Tôi nghĩ rằng bạn cần phải cập nhật các phần mềm máy ảnh của bạn trong ROM đó, hoặc có thể có một xung đột ở một nơi nào. Trong phiên bản trước đó không có lỗi.

Cảm ơn bạn

kehantinh

Indevor hình như người nước ngoài hỉ
Viết bài viết bằng tiếng anh sau đó dùng soft dịch lại tiếng việt, soft gì thế, củ chuối kg chịu đc :-??

Có thể hỉu na ná là cảm ơn về bản ROM nhưng mà khi play video vừa paly thì phát ra âm thanh lạ, kg play đc (play dịch là chơi có chết kg cơ chứ :D) Và Indevor mong tác giả sớm fix lại bug trong ROM (níu bít tiếng việt thì bác sẽ thấy chú PQ đã hứa qua tết rãnh sẽ fix ngay í mà :p)

CHIN2006

Cho hỏi anh Phạm Quang

Em rất thích ROM V09M (M2D) OMNIA i900 - Build 20764 của anh nhưng có một lỗi nhỏ em thắc mắc với anh là khi em vảo phần music để nghe nhạc thì chỉ nghe đúng 25 giây thì không nghe được nữa. Bản lần trước cũng bị như vậy. Còn mọi thứ đều tốt. Anh cho hướng khắc phục. Cám ơn anh

Chỉnh sửa cuối:

kentnguyen

hi Indevor ... the rom HK3VP08 and HL2-M2D VO9M cooked by PhamQuang has a mistake at quick review video in camera factor. it is said by PQ, he also said that he will fix this problem in the next cooked version :D
i have seen the same thing as you ...

trùi, tiếng Anh củ chuối của mình không biết nó hiểu không nhỉ :D