• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM V15M (Manila2D) CHO OMNIA i900 (Base - DXIA2)

PhamQuang

Manager
ROM 15M (Manila2D) CHO i900

Phiên bản V15M, WM6.1 ROM tích hợp chức năng Manila2D:
- Phát triển trên nền tảng ROM mới: DXIA2
- Công thức ngắn gọn: 15M (Manila2D) = 15C (Clean) + Các file liên quan Manila2D

ROM sau khi Up có tổng Storage gần 126Mb, free hơn 100Mb, RAM hơn 56Mb.

LINK TẢI ROM V15M (i900):

FIX VERSION

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/188417198/i900DXIA2_PVM15_FIX.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

rey_nguyen

đã test....trước mắt là thấy chế độ quay film hỏng rồi bác PhamQuang à. Bác có cách khắc phục hem ????
để sử dụng coi còn lỗi nào nữa k

sau khi up rom cua bác PQ....vô phần version thấy có khác biệt rất lớn

MAC (bluethoot):00 21 D2 23 3D 06
MAC (wifi):00 13 E0 F1 89 62

Rom này có vẻ không ổn định về phần quay film. còn những thôg số trên hoàn toàn khác so với hình ảnh bác PQ đã đưa ra. Bác có thể giải thix điều này ???

lại thêm 1 bug khi sử dụng phiên bản này là khi clik vào icon battery trên toolbar ngoài màn hình, nó lại hiện lên bảng điều khiển volume ????

Bác PQ jai thix dùm số bugs trên....quá nhiều bugs cho 1 phiên bản. Nên kiểm tra kỹ càng trước khi up lên diễn đàn

quá chán nản....k thèm 1 lời phản hồi hay sao ???

kehantinh

Cái cậu này cứ nghĩ người ta ăn lương nhà nước làm cái này vậy á, cái rì cũng phải từ từ chứ, 8h 1 bài, 9h 1 bài, 10h 1 bài...
Chú ấy phải canh me cả ngày ở topic này để trả lời thư bạn đọc à :D
Không vừa lòng thì up lại rom vừa lòng nhất trong khi chờ fix, mình cũng thế, rom nào cũng up thử nhưng bản rom hài lòng nhất thì để đó, có gì là quay về bến xưa ngay không chần chừ :D

PhamQuang

Manager
đã test....trước mắt là thấy chế độ quay film hỏng rồi bác PhamQuang à. Bác có cách khắc phục hem ????
để sử dụng coi còn lỗi nào nữa k

Rom này có vẻ không ổn định về phần quay film. còn những thôg số trên hoàn toàn khác so với hình ảnh bác PQ đã đưa ra. Bác có thể giải thix điều này ???

lại thêm 1 bug khi sử dụng phiên bản này là khi clik vào icon battery trên toolbar ngoài màn hình, nó lại hiện lên bảng điều khiển volume ????

Bác PQ jai thix dùm số bugs trên....quá nhiều bugs cho 1 phiên bản. Nên kiểm tra kỹ càng trước khi up lên diễn đàn

quá chán nản....k thèm 1 lời phản hồi hay sao ???

Cám ơn bạn đã có ý kiến phản hồi.
Mình sẽ test lại và sẽ đưa lên phiên bản FIX trong thời gian sớm nhất.
Chỉ duy nhất 1 điều đề nghị bạn hãy bình tĩnh trong khi chờ vì mình không rảnh để trả lời ngay bất kỳ câu hỏi nào của bạn đâu.

little_prince

Bác Quang ơi cái Extra GPS ở bản này sao nó ko hiện rõ ràng như bản 13M vậy, cháu thấy bản cũ cái Extra GPS này ngon hơn nhiều ấy bác ạ

rey_nguyen

Cám ơn bạn đã có ý kiến phản hồi.
Mình sẽ test lại và sẽ đưa lên phiên bản FIX trong thời gian sớm nhất.
Chỉ duy nhất 1 điều đề nghị bạn hãy bình tĩnh trong khi chờ vì mình không rảnh để trả lời ngay bất kỳ câu hỏi nào của bạn đâu.

Ok...cháu xin lỗi bác PQ. Tại dạo gần đây mong ngóng rom mới wá. Rất thix M2D của bác. Nhưg mà up rồi lại thấy hụt hẫng nên hơi nóng

Cho cháu xin lỗi bác PQ nhiều T.T

PhamQuang

Manager
Ok...cháu xin lỗi bác PQ. Tại dạo gần đây mong ngóng rom mới wá. Rất thix M2D của bác. Nhưg mà up rồi lại thấy hụt hẫng nên hơi nóng

Cho cháu xin lỗi bác PQ nhiều T.T

Vì thay phiên bản mới: PACKAGE_Elfin_DShow từ dòng ELFin (bản trước dùng của Opal) và quên chỉnh sửa Registry (vội quá) cho nên gây Bug với phần quay phim. Cũng là muốn thay đổi tốt hơn thôi mà. :D
Còn nhấn Battery hiển thị Volume thì không phải Bug đâu, bản gốc nó cũng vậy, chú không có thay đổi gì phần này cả.

PhamQuang

Manager
.....

Bạn nên HR lại máy sau khi Up ROM xem sao, mình đã kiểm tra lại, các thông số hoàn toàn đúng như hình ảnh minh họa trong bài 1.

rey_nguyen

cháu có hard reset lai 4 lần rồi mà lần nào cũng thế cả :(....chú có cách nào chỉnh lại phần battery trên màn hình k thế ??? Tại cháu có xài mấy version trc thì k thấy hiện tượng này

hbtrung

Mấy cái MAC mà Bác cho rằng khác với hình của Bác PQ là đúng rồi. Media Access Control address (MAC address) hiểu nôm là địa chỉ của các thiết bị kết nối mạng như card mạng, card Wifi, bluetooth... mỗi thiết bị có một địa chỉ riêng nên các thiết bị trên máy của Bác dĩ nhiên phải khác các thiết bị trên máy Bác PQ. Mấy thông số này đâu phải ver. :)

rey_nguyen

Ứ....bác PQ nếu có rảnh rỗi thì ra bản fix rom MDV15 nhé !!! Cháu thật sự rất mong chờ vì rom này chạy rất mượt và nhanh....

Năm mới chúc bác PQ và mọi ng trên PDAviet mạnh khỏe và thành đạt trong cuộc sống ha :x

PhamQuang

Manager
Ứ....bác PQ nếu có rảnh rỗi thì ra bản fix rom MDV15 nhé !!! Cháu thật sự rất mong chờ vì rom này chạy rất mượt và nhanh....

Năm mới chúc bác PQ và mọi ng trên PDAviet mạnh khỏe và thành đạt trong cuộc sống ha :x

Bản V15M Fix chạy Video trên Camera đã đưa lên từ đêm qua rồi kia mà !!!
Link đưa trong bài 1 đó.

tuanbka

chán quá dạo này mạng sao ý tải ở RS với Mediafire đều ko được

hbtrung

Bản này Bác Quang vẫn cho Hà Nội và Tp. HCM có tuyết???

Nhiệt độ hiện thời thì đúng nhưng thấp nhất và cao nhất đều ở độ âm??? dự báo các ngày tới cũng tình trạng này.

Hải Phòng thì không bị tình trạng này.

:)

tuanbka

cái này các bạn xóa đi rồi thêm lại là đc mà
phải vài lần nó mới chính xác

o0dunghb0o

Chết em rồi đại ca ơi!!!!!!!!!
Sau khi tai Room ( i900DXIA2_PVM15_FIX ) vê Em Dùng: i900_EXEcuto để bung sau đó dùng GrandPixv18.8.6 để Up Room, nhưng đến phần customer.csc ( Phân CSC ) Thì nó chỉ:
Downloading image 4% rồi cứ đứng im như thế không them chạy tiếp. Em biết làm sao bây giờ Đại Ca ơi giúp em với !!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Đai ca thử Up file customer.csc lên host nao cho em down về em thử up tiếp xem thử thế nào !!
Bây giờ em cùng đường lạc lối rồi đại ca ơi Y_Y

Chỉnh sửa cuối: