• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom V2.0.11.0 W5 - HTC TORNADO (dopod577w)

oromeo

ROM Véion : 2.0.11.0
Operator ver: 2.5.39.2
Radio Ver: 4.1.13.15_02.29.01

Đã chỉnh thông số mặc định cho máy Dopod 577w!

Download tại đây : Save As Target

~> Có thể dùng tốt với Qtek 8310, O2 Orion ... (nhưng nhớ chỉnh thông số - đã có bài hướng dẫn trên PDA Viet)

cuunon

~> Có thể dùng tốt với Qtek 8310, O2 Orion ... (nhưng nhớ chỉnh thông số - đã có bài hướng dẫn trên PDA Viet)

Tìm mãi không thấy bài hướng dẫn chỉnh sửa thông số đâu cả bác ạ

galabuon

rom này có thể nâng cấp cho T-mobil SDA không vậy pác?

p4bus800

máy của mình ghi là Dopod nhưng khi kiểm tra hệ thống thì nó báo là I-mate SP5 :D khi xài rom trên up lên không được, bác có thể hướng dẫn cụ thể tí được không? Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
máy của mình ghi là Dopod nhưng khi khởi động hiện lên I-mate :D khi xài rom trên up lên không được, bác có thể hướng dẫn cụ thể tí được không? Thanks

Không phải đơn giản là cứ thấy ROM là đem Up ngay đâu bạn ạ, có ngày biến máy thành cái chèn giấy đó. :D
Chú ý các điều sau:
- Phân biệt dòng máy của mình dùng. Điều này rất quan trọng, bởi SP có nhiều dòng, ROM của chúng khác nhau. Up sai ROM có khi hỏng máy đó.
- Tải ROM đúng dòng bạn sử dụng. Điều này quan trọng như điều trên.
- Trước khi Up ROM hãy tiến hành UnlockCID cho máy. Đã có Thread hướng dẫn cụ thể từng bước làm mình đã đưa từ lâu.
- Sau khi hoàn thành, khi đó hãy Up ROM bạn muốn.
Mỗi ROM có đặc trưng riêng, hình khởi động đó chính là đặc trưng của ROM mà thôi, không quan trọng.

kiet_xu

Máy của em ngoài ghi là O2 xda iq (O2 orion).Khi mở pin ra thì trên thân máy là HTC Inovation.Kiểm tra hệ thống báo la I-mate SP5.Liệu up rom này có sao không hả các bác?

oromeo

Okie bác ! Dùng ngon với O2 Orion và QteK 8310 , bác cư yên tâm mà Up ! Rom xịn lấy từ trang của Dopod Asia đấy :)

Trước khi Up bác chỉ cần Unlock CiD của máy (theo hướng dẫn) là được : Sau đó cắm Cable rồi chạy File .exe và chờ đợi kết quả :)